Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Offline Trung Thu - 2 giờ thứ 7 - ngày 3 tháng 10

rated by 0 users
This post has 167 Replies | 4 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Anh chị em Damsan thân mến,

Một mùa trung thu nữa đã đến, bánh trung thu và lòng đèn đã đỏ rực khắp các con đường. Tui một lần nữa đưa mặt móc kêu gọi anh chị em gần xa  khu vực miền nam. Đúng rằm trung thu tức ngày 3 tháng 10 dương lịch, đến tại quán Bồng vào lúc 2 giờ ngày thứ 7. Để anh em ngồi lại, ăn miếng bánh, uống miếng nước trong không khí ấm ám tình Damsan.

Vì tình hình dân số chúng ta ngày càng nhiều, cho nên kỳ này mọi nguời đi nhớ đăng ký để chúng ta biết được số lượng. Nếu đông quá thì không đủ chổ ngồi đâu các bạn.

Hình thức thanh tóan thì cũng như mọi khi ở quán Bồng. Lần này phát huy tinh thần chơi chung các bài đơn giản và sự phong phú của nhạc cụ. Nhưng cũng không thể thiếu phần biểu diển góp vui của từng thành viên. Ngay bay giờ, các bạn nhanh tay đăng ký chổ ngồi cũng như bài nhạc biểu diễn nhé.

Có ai đăng ký làm ban tổ chức không?

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

"Cho em xin một vé đi tuổi thơ" :D

Tình hình là mấy bác làm ơn post cái bản đồ như hồi off ở Thảo Cầm Viên để tụi em biết đường mà tới, em ở dưới Đồng Nai lận :(

Tiện cho em ĐK 1 chỗ nữa cho bạn Huấn (nick: mrhuan) là 2 chỗ.

Em cũng muốn giúp các bác 1 tay nhưng không quen đường xá nên đánh chịu vậy :(, nếu có việc gì mà em có thể giúp được thì các bác phone em 1 tiếng, em sẽ lên từ sáng.

+ Topic nhạc phổ (sheet): http://damsan.net/forums/thread/5218.aspx + Topic yêu cầu nhạc phổ: http://damsan.net/forums/thread/9293.aspx
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Em mới lên google tìm được cái này, không biết có phải quán Bồng mà bác saotruc nói không:

Địa chỉ quán Bồng:

60/4 Nguyễn Văn Đậu, Quận Bình Thạnh, TP. Hồ Chí Minh

60/4 Ng Van Dau, Binh Thanh, TPHCM.

Đường màu đỏ là đường em đi tới, em cũng chưa biết chính xác quán này nằm chỗ nào nên nhờ bác nào biết Edit lại giùm!

+ Topic nhạc phổ (sheet): http://damsan.net/forums/thread/5218.aspx + Topic yêu cầu nhạc phổ: http://damsan.net/forums/thread/9293.aspx
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
hay quá, nếu được thì em cũng ráng lên chơi
Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Địa chỉ: Cà phê Bồng 60/4 NGUYỄN VĂN ĐẬU, QUẬN BÌNH THẠNH.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
MHM đăng kí trước 3 chỗ nha. Và đăng kí vài bài sáo ,tiêu ,guitar và violin luôn. Tên bài để mấy bữa cuối update.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
MHM lại có thêm đệ tử phải không.? Tui cũng đăng ký 2 chổ. Tui xin 1 chân trong dàn nhạc đệm có thể là đàn nhị, phách tiền, song loan, muỗng.
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Cho mình đăng ký 2 chỗ ngồi dự thính đi, còn tiết mục góp vui thì không dám đăng ký trước.

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ

Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, Gian khổ sẽ dành phần ai?
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Bác Saotre cho một bài bằng recoder đi. Cây Recoder bác tặng tui, tui chưa có thời gian tập, thật có lỗi với bác.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

saotruc:
MHM lại có thêm đệ tử phải không.? Tui cũng đăng ký 2 chổ. Tui xin 1 chân trong dàn nhạc đệm có thể là đàn nhị, phách tiền, song loan, muỗng.

- Anh muốn em chết ngộp hay sao mà trù ẻo cho em có thêm đệ tử vậy anh?! Em đăng kí cho Hùng Guitar và một người bạn .

-MHM đăng kí trước một bài  : Aquarell ( Violin-Guitar).

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
em xin đăng kí 2 chỗ!
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Vì phòng mình khá nhỏ nên chúng ta sẽ dừng lại ở con số 30 thành viên tham dự

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Em là mem mới, em xin đăng kí 2 chỗ cho em và bạn em đến giao lưu và làm quen cùng mọi người ạ.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Cụ tổ cho otcay đăng ký 1 chỗ nhưng mà chỗ này rộng 1ha ^^^

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
music_heal_mysoul:

- Anh muốn em chết ngộp hay sao mà trù ẻo cho em có thêm đệ tử vậy anh?!

chài, sư phụ có 2 đệ tử hiền lành nhất có ai dám bóp mũi sư phụ đâu mà sợ chết ngộp  Big Smile

cho wow 1 chỗ với ạ

Ngân: phải biết yêu TIỀN,tránh lấy TIỀN làm điều xấu Lễ: phải biết kính trọng TIỀN Nghĩa: phải lấy tấm lòng đối đãi chứ kg được lấy TIỀN để trả ơn Trí: dùng TIỀN đúng mục đích Tín: thiên hạ mượn TIỀN phải trả đúng hẹn Ấy là làm người vậy.
Page 1 of 12 (168 items) 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net