Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

cần hỏi á

rated by 0 users
This post has 6 Replies | 1 Follower

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Phong Lệ Nhi Posted: 11-15-2009 5:50

hey em là ng` mới và rất mún hox sáo

nhưng ko bik hox ở đâu

hùj nãy xem qua thì thấy có tao đàn gì đó mà ko bik chỗ với lại chỗ gì mà bộ bộ nữa các bác chỉ em

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Công viên nghĩa đô sáng chủ nhật 8h30 chiều cn 3h
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Bạn Phong Lê Nhi viết chữ gì tui không đọc được, không hiểu bạn nói gì cả.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

để tui dịch cho : chào em là người mới và rất muốn học sáo nhưng không biết học ở đâu hồi nãy xem qua thì thấy có tao đàn gì đó mà không biết chỗ( phiên dịc ra từ tiếng mông cổ)

đoạn sau ban ý viết = tiếng việt nhưng tui không hiểu ý là gì :chỗ gì mà bộ bộ nữa các bác chỉ em (bộ bộ là ý gì nhỉ)

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Cảm ơn bạn thanhcntt đã địch, nhưng có phần cũng chưa biết nguời hỏi muốn hỏi gì. Tui nghĩ nguời hỏi là bạn Phong lệ nhi có thể do tuổi còn nhỏ, chưa biết cách đánh máy viết chữ, chúng ta cũng thông cảm được. Còn nếu đã lớn, nhưng cách hỏi như vậy thì có hơi coi thường nguời trả lời và cũng không có thành ý lắm.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
cái kiểu viết 9X  10X này... đề nghị bạn vào đây là diễn đàn của những người đam mê nhạc cụ dân tộc thì bạn gõ tiếng việt có dấu chuẩn chứ không phải kiểu chat chít với bạn bè như thế. thỉnh thoảng đá vài tiếng trật âm thì có thể hiểu là tiếng địa phương , chấp nhận được. ví dụ: các anh các chậy hay tập ở mô cho iem tập cùng zdới nghen. hĩ hĩ. nói thế chắc em nó bít lỗi rồi đề nghị bác rùa chỉ cho em nó chỗ tập của các bác, thui thì dạy trẻ còn thơ, vì hai chứ sáo trúc vậy bác.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

nếu được thì lên tao đàn tập với anh em cho vui

ma` bạn o đâu vay?

TRINH THUC
Page 1 of 1 (7 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net