Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Ai giúp em được cây sáo đạt âm chuẩn không nhỉ

rated by 0 users
This post has 8 Replies | 0 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
nds_201 Posted: 09-19-2009 22:57

Muốn học sáo mà tìm mãi không đc sáo đúng note thật khổ quá.Bác nào thừa không.Nhưỡng lại cho em một cái đi.Đi mua thật khó quá.Em chưa biết gì về sáo mà.HicHic[:'(]

KIẾP PHONG TRẦN
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Bạn có thể qua chỗ thầy Sơn mua sáo, nhà thầy ở Tô Hiệu , Hà Đông, HN

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
nds_201:

Muốn học sáo mà tìm mãi không đc sáo đúng note thật khổ quá.Bác nào thừa không.Nhưỡng lại cho em một cái đi.Đi mua thật khó quá.Em chưa biết gì về sáo mà.HicHic[:'(]

chỉ cần đúng nốt thôi à? cái này không khó. vấn đề là chú để cái miệng chú thổi như thế nào, nếu úp sáo vào thì âm nó thấp hơn, ngửa sáo ra thì âm nó cao hơn. sáo chủ yếu là khoảng cách âm giữa các nốt tốt là được, thủi mình sáo không hòa tấu với nhạc cụ chuẩn âm khác thì ok. yêu cầu chỉ có chuẩn nốt thì anh làm được, chứ yêu cầu phải lên được Son3, lên quãng 3 phải nhẹ nhàng nữa thì mới khó hehe. mà mới học chưa bít gì thì cần sáo ngon lắm làm giề nhểy, ra hào nam làm cái 15 hay 20k cho gọn hehe.

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
ngoccuaanhoi:
nds_201:

chỉ cần đúng nốt thôi à? cái này không khó. vấn đề là chú để cái miệng chú thổi như thế nào, nếu úp sáo vào thì âm nó thấp hơn, ngửa sáo ra thì âm nó cao hơn. sáo chủ yếu là khoảng cách âm giữa các nốt tốt là được, thủi mình sáo không hòa tấu với nhạc cụ chuẩn âm khác thì ok. yêu cầu chỉ có chuẩn nốt thì anh làm được, chứ yêu cầu phải lên được Son3, lên quãng 3 phải nhẹ nhàng nữa thì mới khó hehe. mà mới học chưa bít gì thì cần sáo ngon lắm làm giề nhểy, ra hào nam làm cái 15 hay 20k cho gọn hehe.

Cái loại sáo 15, 20k mua ở Hào Nam làm sao mà chuẩn được hả bạn, đã tập sáo nếu có đk thì nên mua hẳn một cây sáo tốt về mà tập vì đằng nào cũng phải mua, trong cái đống sáo 15k ấy 100 cây may ra được vài cây gọi là tạm chuẩn

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
hehe với mình thì nếu có cái laptop mang đi mua sáo 15k thì 100 cái mình phải mua được vài chục cái.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Có cái cục gạch để test cao độ giá 300k đó anh Đông, laptop thì chắc phải 300$ Big Smile
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4

hihi anh mượn laptop đi, chơi cái tuner cho nó ngon lành. chứ mua cái kia cũng tốn tiền. cứ lên kiếm cái nào lỗ bé 1 tí, hơi thấp, về độ lại là ngon ngay ấy mà. nhưng mà anh vẫn thích sáo tự khoét hơn hehe. vừa khoét cây la trầm bằng nứa, nhưng mầu âm chán lắm. sao trầm chỉ chơi trúc là hay thôi. mà Kmath có nứa 12,5 không nhỉ anh ké khúc với hehe. không bít kiếm nứa ở đâu giữa cái hà nội này. định làm mấy con đô với rê bằng nứa ngon ngon mà không có nứa.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Hà Nội mà thiếu nứa sao, bác lại nhầm nhọt rồi đấy, qua Ngã4sở là thấy một đống rồi, lựa mệt nghỉ, hoặc có thể qua Định Công, mua hay rút trộm đều có nứa đẹp cả
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
ngã tư sở bán trúc chứ có thấy bán nứa đâu nhỉ. mà định công chỗ nào thế? chang chỉ chính xác chỗ hộ cái coi nào.
Page 1 of 1 (9 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net