Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

SƯ PHỤ NINJA ƠI

rated by 0 users
This post has 4 Replies | 2 Followers

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4
aotuong Posted: 07-28-2010 2:11

Dog Chả là mình rất là khá cứng đầu. Đọc nốt nhạc cũng biết chút chút. Mình chỉ thích thổi sáo cho bản thân nghe chứ không thích thổi biểu diễn hay chỉ cho ai đó. Nên trường phái cảm âm rất phù hợp với mình. Không cần biết nhiều, chỉ cần biết thổi số bài thôi.

Đặc biệt mình thích cái cách ký âm theo trường phái số ninja lắm. Dễ học (nhóm tụi mình học theo cách đó thổi các bài mình thích rất nhanh) nhưng số lượng bài ký âm trên diễn đàn theo trường phái ninja ít quá.

Vậy mong anh ninja, người thích trường phái kiểu số này có thể gửi mấy sheet nhạc số theo trường phái ninja cho tụi em học tập nha.

Thanks bac ninja rất nhiều.

Y/M: hoidacobuonkhong19852005@yahoo.comDevil

Photobucket

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
hình như bác ninja từ bỏ trường phái nhạc số lâu rồi. Cảm âm cũng tốt đấy nhưng cũng nên rành rọt nhạc lí chút. Em thì ngược lại, cứng đầu trong việc tập kĩ thuật quá nên phần cảm âm rất là dở hix hix
Hôm nay ta say ôm đời ngủ muộn Để sớm mai đây lại tiếc xuân thì
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

theo em thì cảm âm và theo note đều hay như nhau    trươc mới đầu em học theo note sau đó thì tập mò mẫm  cho nó quen Big Smile

nhưng khó quá thì kêu cao thủ giúp lên em nghĩ cảm âm vẫn tốt hơn vì nhiều khi mình buồn muốn thổi bài nào đó kiếm note phù hợp tâm trạng thì ngày kia mới có Big Smile chắc lúc đó buồn chết rồiBig Smile

vn niem tu hao ve bong da =)) Từ cổ đa tình vuơng di hận Vô tình nhân thế hởi mấy ai Than oán thế gian nhiều ngang trái Khúc buồn ai oán mộng trần ai.....
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Bác ninja trước cảm âm hoài nhưng ko có đồng môn cho nên đổi qua học nhạc và chuyển số theo kiểu TQ cho nên bạn cứ học đọc nhạc số theo kiểu TQ là gặp ổng sẽ ba hoa đc kha khá đó, hehe, mà báo ổng từ số chuyển qua note thì dễ chứ bảo từ note chuyển qua số là ổng làm biếng lắm đó, hì, chúc bạn sớm thành công nha.

---Sửa rồi, hị hị :D---

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

ChangkiFung:
Bác ninja trước cảm âm hoài nhưng ko có đồng môn cho nên đổi qua học nhạc và chuyển số theo kiểu TQ cho nên bạn cứ học đọc nhạc số theo kiểu TQ là gặp ổng sẽ ba hoa đc kha khá đó, hehe, mà báo ổng từ số chuyển qua note thì dễ chứ bảo từ số chuyển qua note là ổng làm biếng lắm đó, hì, chúc bạn sớm thành công nha.

Hehe...^_^! Lủng củng quá:D!

Sự sống nảy sinh từ trong cái chết, hạnh phúc hiện hình từ trong những hy sinh gian khổ. Trên đời này không có con đường cùng mà chỉ có những ranh giới. Điều cốt yếu là phải có sức mạnh vượt qua những ranh giới ấy!^_^!
Page 1 of 1 (5 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net