Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

mua ống nứa ở hà nội

rated by 0 users
This post has 11 Replies | 0 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
hqxdpro Posted: 04-18-2010 18:49

anh em nào biết chỗ nào bán ống tre nứa thì chia sẻ vơi mọi người chút nhé.cảm ơn nhiều

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
tre thì ở giải phóng bán nhiều lắm, chỗ đối diện cổng trường xây dựng hoặc là xuống đường bạch đằng cũng có bán, trên nguyễn phong sắc cũng bán nữa. nứa thì hà nội thấy có ở an khánh, đan phượng, phà khuyến lương, vài nơi dọc bờ sông hồng. ở nhổn có bán một loại giống hệt cây nứa nhưng không phải nứa, loại này khoét sáo thì chán chán, không chắc, nhanh mục, thớ có nhiều xơ, âm nhạt ít vang. lại hay bị cong, ít cây thẳng. mua nứa thì mình khuyên nên đến hưng yên hoặc bắc giang sẽ có nhiều nứa đẹp làm sáo rất tốt. bạn nên mua vào mùa hè hoặc mùa thu.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

cảm ơn bạn nha.mình học xây dựng đây.đỗi diện trường mình đâu có bán tre đâu.mà nếu có thì ống to lắm.

dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
hqxdpro:

cảm ơn bạn nha.mình học xây dựng đây.đỗi diện trường mình đâu có bán tre đâu.mà nếu có thì ống to lắm.

dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều

thì bạn hỏi tre, cái cây mà dân xây dựng dùng làm cọc đóng gia cố đất dưới móng đó là tre mà, rõ là đối diện xây dựng bán nhiều còn gì. ống to, dầy, gia cố đất mới tốt chứ. 

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

ý mình là ống nứa làm sáo trúc mà.hihi

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
hqxdpro:

ý mình là ống nứa làm sáo trúc mà.hihi

thì bạn hỏi tre và nứa, nứa thì mình đã nói đủ rồi đó. còn tre cũng đã nói. còn nứa mà làm sáo trúc thì chịu à nha, cái mình nói là nứa làm sáo nứa đó hehe. còn tre làm sáo thì mình chịu thật. trúc thì bán đầy đường, thanh nhàn, hàng vải, gia lâm, diễn, chợ hà đông, cầu mới ngã tư sở, chợ chỗ đê la thành, minh khai, đường láng.... đi dọc đường thấy nhiều lắm mà. nhưng để mà chọn được thì cũng hơi khó. mình mất rất nhiều công sức mới kiếm được một ít để làm đó. giờ thì ko có thời gian mà đi kiếm, nên vấn đề nguyên vật liệu đang hơi khó khăn đây. nứa thì mình hay nhờ bạn ở bắc giang hoặc hưng yên mua hộ, nhưng dạo này họ cũng bận lắm nên mình cũng không có nứa đẹp làm sáo.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
hihi.nghe ông anh nói có vẻ kinh nghiệm quá nhỉ.thằng em vẫn còn non kém lắm.mong các bậc sư huynh chỉ giáo thêm
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4

hqxdpro:
hihi.nghe ông anh nói có vẻ kinh nghiệm quá nhỉ.thằng em vẫn còn non kém lắm.mong các bậc sư huynh chỉ giáo thêm

kinh nghiệm gì đâu, chẳng qua là mình lượn khắp cái hà nội này qua cả đan phượng hà tây, hưng yên... để mà đi kiếm trúc, nứa làm sáo nên biết đó mà. vậy nên chỗ nào bán trúc mình biết nhiều lắm. giờ nhẵn mặt, trên hàng Vải nó thấy mình lượn qua cái là nhăn mặt: :không có đâu em ơi" ngay hehe.  vào mà hỏi mua trúc làm sáo là nó ngán lắm, ko cho chọn đâu.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Mình đang tìm kiếm trúc ở Yên Tử , hôm rồi đi qua thấy nhiều người đèo theo xe đạp dọc đường
Vạn khó khăn không sờn lòng Lãng tử Khúc sáo buồn gợi nhớ bóng Giai nhân
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4

vodanhkhach:
Mình đang tìm kiếm trúc ở Yên Tử , hôm rồi đi qua thấy nhiều người đèo theo xe đạp dọc đường

hàng ngon đó chú, trúc cửa phật. nơi mà cái tâm nó đã đến cái cảnh giời cao, nơi mà chư phật tử đều hướng tới. nhưng mà chọn cái chỗ nào lâm tặc du lịch yên tử nhiều ấy, nó cứ chém hết măng đi bán, nên trúc già và ngon hehe. cứ thẳng tròn mà phang thôi chú. xem cái nào hình dáng mầu sắc , khi nhìn vào thấy hào quang phật tỏa ra là vái vài cái rồi chặt luôn khỏi nghĩ hé hé.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Đã xóa vì post bài không phù hợp với nội dung topic!

BQT Damsan.net

Vạn khó khăn không sờn lòng Lãng tử Khúc sáo buồn gợi nhớ bóng Giai nhân
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4

Đã xóa vì post bài không phù hợp với nội dung topic!

BQT Damsan.net

Page 1 of 1 (12 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net