Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Thành viên mới của diễn đàn mong các Huynh Đệ chỉ giáo.

rated by 0 users
This post has 49 Replies | 3 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
saotruc_nghean Posted: 11-12-2007 20:29

Em rat thich' thoi? sao' Truc' sau gan 2 thang' tu may` mo` cung thoi? dc vai` ba bai` .Em muon kien thuc am nhac cua? minh nang cao hon nua va` co the? thoi dc nhung bai` sao' hay.Nen cac' pac' nao` trong dien dan co' long` hao? tam thi` giup do~ cho em.Lien lac voi em wa nick yahoo: Queenmyheart_mylove              thank may pac' truoc nha

Sáo Cho Tôi Đau Khổ,Có Lẽ Vậy Mà Tôi Yêu Nó. Bởi Vui Vẻ Thì Dễ Quên,Còn Đau Khổ Thì Không Bao Giờ !!!
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

thứ nhất là bác nên tìm cách viết chữ có dấu, thứ 2 là chả biết là bác muốn giúp đỡ cái gì, thứ 3 là tại sao bác ko tìm cách liên lạc với vài thành viên mà lại để cho họ phải liên lạc với bác, địa chỉ trên diễn đàn của thành viên khá nhiều, các vùng. bác nên tầm sư chứ ko nên để sư tầm, có khi cũng có, nhưng e ràng bác phải đợi khá lâu đấy.

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Cái thứ nhất và cái thứ 2 thì tui cũng không rõ. Nhưng cái thứ 3 thì là do tui. Thành viên này đã có giởi tin cho tui, cũng kêu là giúp đở. Tui khuyên anh ta có gì cần hỏi về sáo thì hỏi trên diễn đàn để có được nhiều câu trả lời hơn.
Not Ranked
tiểu cầm thủ

dien dan j` ma` hok co' cach' viet' tieng' viet.Ma` lai. di trach tui ah,phai? trach' Admin chu' sao ko bao? ong ta chen` bo^. go~ tieng' viet vao`.Thi` giup' dc cai j` thi` giup'.Vi' du nhu thanh` vien nao` co' long` hao tam thi tang. tui 1 cay sao' tot' chang? hanStick out tongue.Duoc chu'

OK men !!!

Sáo Cho Tôi Đau Khổ,Có Lẽ Vậy Mà Tôi Yêu Nó. Bởi Vui Vẻ Thì Dễ Quên,Còn Đau Khổ Thì Không Bao Giờ !!!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Diễn đàn này lập ra phi lợi nhuận để những người yêu thích nhạc cụ dân tộc có nơi giao lưu, học hỏi lẫn nhau chứ có thu phí đâu mà bác đòi hỏi nọ kia, rồi còn trách admin nữa chứ !

Mặt khác, trên Damsan cũng có hướng dẫn cách tải bộ gõ Unikey về xài mà, sao bác không chịu coi ? Thôi đây, tui đưa cho bác bản Unikey 4.0 tải về mà xài:

www.box.net/public/exrf6di4s6

Còn về vụ tặng sáo thì lòng hảo tâm cũng phải đặt đúng chỗ, chứ không phải ai cũng được tặng đâu ! Phải tùy duyên thôi !

Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ

Vô duyên đối diện bất tương phùng

Dụng lực đả lực
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
nói sao thấy tức dễ sợ, tui mới vừa bị banh chành cái ổ cứng xong nè, vừa mới sửa về, thế mà nhào vô gõ  tiếng việt văng thiên lủng luôn, thế mà có nguời cứ suốt ngày lên than này than nọ nói là gõ tiếng việt ko đuợc, bó tay lun, bác ngệ an xin sáo mà giống vẻ ra lệnh quá, tui cũng bó tay cái kỉu xin đó lun!
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Ok, ko thành vấn đề, vừa làm xong 1 cây sáo tốt tặng bác saotruc_nghean, coi như là anh em mình "hữu duyên"
với nhau, vậy mời bác vào TPHCM để lấy sáo cho nó "thiên lý năng tương ngộ"

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
"chị sinh viên" ơi ! méc chị mẹo nhỏ: nên viết vào yahoo có dấu rồi cóp sang. thi thoảng em vẫn làm thế. "Sáo Hà nội"
Lúc trước ớt cay cũng bị tình trạng tương tự như sáo trúc Nghệ An nè, may mà nhờ có sáo hà nội hiến kế mới được đó chứ, bây giờ thì khoẻ rồi, viết thoải mái muốn viết bao nhiêu thì viết có điều hơi mắc công. Vào word đánh rồi copy qua, mai mốt sáo trúc Nghệ An muốn nhờ gì thì viết nhỏ nhẹ như ớt cay nè,(hihihi....) đảm bảo ai cũng nhiệt tình giúp đỡ hết á, tại các thành viên trong đây nghe tiếng sáo êm tai riết quen rồi

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
alô, otcay đó hả ? yêu đời vậy?! bữa trước ăn món cá viên chiên của mày xong về tào tháo rượt te tua luôn, hiện giờ lon...g thể rất là bất an, đề nghị chú mày bồi thường cho anh ...1 chầu nữa. kekeke
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
To sáo trúc: ớt cay cũng ko biết “chị sinh viên” là ai nữa, muốn biết thêm chi tiết xin hỏi tác giả của câu nói này là sáo hà nội, đây cũng chính là thắc mắc mà bấy lâu nay đã làm ớt cay “ăn ko ngon ngủ ko yên”……. To “hoa hàn” đã bảo là ăn in ít thôi, đưa cho ớt ăn lỡ có chuyện gì ớt cay gánh một mình cho, bây giờ thì ráng chịu nghe chưa…..nhờ vậy mới có việc làm cho sáo PVC hay bác ninja rùa chứ….Stick out tongue

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
trời trời, nhỏ này vô cái đổi tên anh em mình láng, MHM thì thành kẹo sôcôla, ông lee thì thành hoa hoè hoa sói gì đó, còn tui thì thành PVC, ặc ặc, sao làm khai sanh lại hồi nào mà hỏng biết vậy ta... lén lén đi ăn 1 mình hén, ông lee nhe, ăn 1 mình nên đau bụng là phải gòi... hôm nào kiu tui theo... nhiều phương thuốc hay lắm... khỏi sợ đau bụng... chỉ việc nuôi tui no đủ là tui bảo kê cho...há há háStick out tongue
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
hổng biết ai à nhe, người nào tên tui là ớt cay là gọi là ớt hiểm, ai vậy ta?????Hmmđể có được mấy cái tên ko đụng hàng này ớt cay phải vắt óc suy nghĩ đó chứ , đâu phải chuyện đơn giản….ha ha ha

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

otcay:

để có được mấy cái tên ko đụng hàng này ớt cay phải vắt óc suy nghĩ đó chứ , đâu phải chuyện đơn giản….ha ha ha

ơ, otcay là ai vậy ta? Sao ra đến nỗi này? sao lại phải lấy nick là " ỚT  Chẳng  AYêu" vậy?Wink

đúng là đặt tên kiểu này thì nếu có muốn, hàng nó cũng hổng có dám đụng vào. Stick out tongue 

otcay:
tại các thành viên trong đây nghe tiếng sáo êm tai riết quen rồi

Mình thì nghĩ là do đa số thành viên ở đây đã chịu không ít cay đắng trong cuộc sống, cũng biết trong đời nên cư xử sao cho đúng mực, nên hơi bị sốc khi nghe một số lời nói rất là vui tai kiểu "cũng bình thường thôi"

Nhưng quan trọng nhất là thêm mỗi một người đam mê tiếng sáo, đến với nhạc cụ dân tộc là thêm một niềm vui cho các thành viên của damsan. một con super gà như mình còn vui huống hồ là các bác đầy tâm huyết. Hì hì ....

www.damsan.net
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Bác quasimodo lạc quan lên, nghe lời lẽ của bác sao mà "chất chứa tâm trạng" quá !

Bác thổi tống hết tất cả ra tiếng sáo thì lòng sẽ thấy thanh thản hơn, chọn mấy bài dzui dzui một chút.

Chứ bác mà thổi riết mấy bài "trữ tình", "trữ hoài" giống lão lee coi chừng dễ bị "bí tình" lắm à !

Dụng lực đả lực
Page 1 of 4 (50 items) 1 2 3 4 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net