Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Các bản nhạc sân khấu cải lương

rated by 0 users
This post has 19 Replies | 1 Follower

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Rảnh (đúng chính tả nhé pé kimlamtk ...hehe...), ngồi gõ lại các bản nhạc trong cuốn Hướng dẫn sử dụng 1 số nhạc cụ dân tộc qua các bài bản cải lương của Đinh Lạn-Sỹ Tiến năm 1971. Các bản nhạc này dùng cho đờn nguyệt, tranh, nên có nhiều nốt thấp dưới Đô. Vì vậy, tui đã chuyển lại để dùng cây sáo Đô, không biết có đúng ko nữa, có gì ACE góp ý nhé. Nếu thấy mấy bài bản này đã có up trên diễn đàn khác thì cho biết luôn, tải dzìa xài đở mất công gõ.

Bổ sung  Danh sách các bài (thường xuyên update nếu có bài mới):

1.Lý ngựa ô Bắc

2.Lý con sáo

3.Lý giao duyên

4.Lý ô Nam

5.Lý thập tình

6.Mẫu tầm tử

7.Tam pháp nhập môn

8.Bình bán vắn

9.Khổng minh tọa lầu

10.Kim tiền

11.Lý chuồn chuồn 

Mở đầu là các bản được xếp vào mục NHẤT LÝ:

1.Lý ngựa ô Bắc:

File Encore : http://www.mediafire.com/?3mtnej4l0d7

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Tài tử cải lương thì minh không rành, nhưng rất thích nghe. Cảm ơn bác. Xin hãy tiếp tục. Hồi nào tới giờ mình chỉ toàn thấy các bản nhạc tài tử cải lương bằng hò xự xang, ít thấy ai viết ra note như vậy.

chân thành!

suong chieu
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Cám ơn bác fool post mấy bản nhạc mà em không biết lên để em có dịp tập đánh nhịp Big Smile. Trước giờ toàn thổi theo cảm giác chứ không theo bản nhạc, nốt nhạc còn biết chút chút chứ trường độ thế nào thì chịu Sleep. Giờ phải tập lại từ đầu thôi Embarrassed.

Mà bác để các dòng nhạc cách nhau xa thế, đang thổi toàn phải dừng lại kéo chuột xuống thôi Sleep.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

bài lý con sáo thổi sáo tone này ko thích hợp và ko hay, nên dịch tất cả lên quảng 4

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

@ MHM: hình như bản Lý con sáo nếu nâng lên quãng 4 thì có dấu thăng ko biết có đúng ko?Còn nâng lên quãng 5 thì Mi giáng. Còn nhiều bài sau có gì sai cứ báo cho biết nhé

@ Kirinhn: nếu chưa quen về nhịp phách nhiều thì tập mấy bài bản này hơi mệt đó, tui sẽ up kèm theo file Ecore, dùng Encore mở lên tập tạm theo cũng được. Mấy bản đầu chưa có kinh nghiệm nên dàn trang hơi rộng.

File Encore Lý ô Nam : http://www.mediafire.com/?2dmybwia0oz

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
 Cảm ơn bác fool nhé. Nhưng chắc em tập theo mấy bản nhạc này thôi, thứ nhất là vì Encore em không có, thứ 2 là nếu bật Encore cho nó chơi giai điệu thì muôn đời em không tập được nhịp, vì nếu nghe nó chơi giai điệu thì em thổi theo được luôn chứ chẳng cần bản nhạc nữa Big Smile.
Page 1 of 2 (20 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net