Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

ANh saotruc giup em việc này nhá

rated by 0 users
This post has 5 Replies | 2 Followers

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Lê Huy Kiệm Posted: 09-05-2010 7:54

Em có đoạn trúc dai 30cm Dk ống 1,3cm

em muốn làm 1 cây sáo trúc 6 lỗ nhưng không có máy đo cường độ nốt và vị trí các nốt để có 1 cây sáo chuẩn.

Anh chỉ hộ cho em vi trí của các nốt đó nhá và đường kính các nốt nữa nếu dược em xin cám ơn

Một cốc trà thơm đón bạn hiền

Cùng về họp mặt để hàn huyên,

Thu Đông vẫn ấm tình Bằng Hữu

Xuân Hạ thêm tươi chẳng muộn phiền

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
bạn lục lọi trong diễn đàn này sẽ có nhiều thông tin để làm được cây sáo chuẩn đấy, mà xài chương trình đo turner e cũng được mà đâu cần phải tới máy
Hôm nay ta say ôm đời ngủ muộn Để sớm mai đây lại tiếc xuân thì
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Chào bạn! Tui không làm sáo cũng không có trúc. Xin lỗi vì đã làm bạn thất vọng. Bạn chịu khó tìm hiểu trên diễn đàn bạn nhé.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

chắc bác mới tham gia nên ko biết, anh saotruc chỉ giỏi thổi chứ ko giỏi làm, em gnhĩ vậy vì chưa bao h e thấy anh saotruc làm cả, hỏi mấy người hay lập topic bán tiêu sáo ấy. Chỉ cần cái máy vi tính có micro và chương trình tuner-e kiếm trên diễn đàn là có ngay 1 cái máy đo âm rồi, mấy cái này phổ thông, chứ bỏ 300k ra mua 1 cái máy đo âm tuy ko fải là đắt lắm nhưng nếu nhu cầu làm ko nhiều, ko chuyên nghiệp thì hơi phí.

bác giống em hồi mới tham gia 4rum wá, sôi sục làm cho dc 1 cây sáo cho mình, dù lởm cỡ nào nhưng cũng là Unique. Em bắt đầu từ mấy cái ống nhựa, mang lên TĐ cho các bác kia xem, ban đầu chỉ nhận dc sự ghẻ lạnh và khinh bỉ thôi, hê hê, nhưng vẫn thích làm, phải làm sáo thì mới nếm trải dc hết cái thú của việc "chơi" sáo, ngoài thổi ra đúng ko bác. Chúc bác sớm chế tác thành công dc những cây sáo ưng ý.

Hãy chung sức bảo vệ chủ quyền lãnh thổ Việt Nam.

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

ukm cam on cac bac nha

có bác nào biết 1 quyển dạy làm sáo thổi sáo nhiu tiền 1 quyển không

Một cốc trà thơm đón bạn hiền

Cùng về họp mặt để hàn huyên,

Thu Đông vẫn ấm tình Bằng Hữu

Xuân Hạ thêm tươi chẳng muộn phiền

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Download miễn phí bạn ơi. Bạn qua trang web nguyendinhnghia.net mà down về học, hay có nhiều sách khác lắm như của tô kiều ngânm trần thanh trung... Diễn đàn mình cũng có mà wen mất chỗ nào rồi. Lục lọi chút đi, phải kiên trì mới thành công, mà thành công cũng thành nhân hà!

Mau tiến bộ nhé!

Thân!

Photobucket

Page 1 of 1 (6 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net