Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

ai chỉ cho em cách luyện tập xông hơi mỗi ngày

rated by 0 users
This post has 17 Replies | 0 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ

kĩ thuật là môt chuyện quan trọng hơn làcó tiếng sáo thật đẹp và đảm bảo cho trường độ ! em đều tập xông hơi mỗi ngày nhưng vẫn chưa thấy hiệu quả lắm ai có cách học tôt làm ơn chỉ giúp em

quách xuân chiến
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Sáo là nhạc cụ dùng hơi để nuôi dưỡng âm thanh vì vậy tập xông hơi hàng ngày là yếu tố rất quan trọng đảm bảo cho tiếng sáo của chúng ta đầy đặn và đủ trường độ.quá trình tập phải kiên trì ,lâu dài không nên đốt cháy giai đoạn cũng không nên tập quá sức làm ảnh hưởng tới sức khoẻ .Thổi từng nốt một khi nào không thể tiếp tục lúc đó chuyển sang nốt khác đơn giản mà hiệu quả .chúc bạn mau tiến bộ
'' Ngõ trúc sân mai nhìn cảnh cũ Cà meo cơm mốc nhớ hàn vi''
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
không hiểu bạn tập như thế nào .. bạn có thể post lên cách tập của bạn không
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Bạn thử đi bơi đi. Một tuần bơi ít nhất 1 lần, lần chừng 2 tiếng, bảo đảm hơi lên vù vù, hỗ trợ cho thổi sáo - tiêu rất tốt.

Cái này là kinh nghiệm của tui. Nhớ là bơi tích cực nhá, chứ còn mà đứng tì thành hồ tán dóc thì tuần đi 7 ngày cũng như không !

Dụng lực đả lực
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Hay bạn thử tập yoga đi, tuy hiệu quả với sáo thì ko nhiều nhưng điều chỉnh dc việc hít vào thở ra thì tốt lắm, giữ cho tinh thần lúc thổi sáo dc thoải mái. ;))
It's easy to love, but it's difficult to accept this love!
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Đã tự xóa

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

bạn hãy ngồi như ngồi thiền

sau đó hít một chút hơi vào người rồi thở thật từ từ ra

nhớ là thở phải hết hơi nha

chậm rãi mà thở 

như vậy một thời gian bạn sẽ thấy tiến bộ hơn đó 

chúc bạn may mắn 

†hằng ßờm

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Luyện tập như bạn XmanLove như ở trên thì ko áp dụng cho sáo đâu

vẫn phải cầm sáo thổi, từng nốt 1 , mỗi hơi 1 nốt

từ đô1 đến đô3 và ngược lại. Nên lưu ý : tiếng sáo phải căng, ko ngắt, ko non... đèu tiếng

XmanLove khi nào rrảnh ra công viên nghĩa đô đê, xmanlove có ở hanoi ko nhỉ

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Big SmileBig SmileBig Smile

mình hiểu ý bạn 

nhưng ý mình là bạn ấy làm vậy chỉ là một trong mấy cách chứ có 

phải là chỉ có cách ấy đâu 

hi 

với lại bạn làm vậythif bạn vẫn phẩ tập 

kiểu thổi các nốt chứ 

tập vậy là để quen với sáo và làm bạn có hơi dài hơn ,mà

bạn hãy áp dụng nhiều phương pháp để có thể có hiệu quả 

chúc bạn may mắn

mình chỉ là thành viên mới mà

với lạ mình làm j có trình độ cao đau chỉ là có bít ít về cái đó thui mà

hình như vinh le  mún cho mình tập cùng hả

tk nha

mình có ở hn 

nhưng mình ở sa chỗ  bạn lắm mình ở quận hoàng mai cơ 

hi

†hằng ßờm

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Hi

Em đồng ý cách đi bơi để dưỡng hơi nhất,mà không biết có cách nào khác không ta?

Chạy bộ được ko? Hay em nghĩ tập Dịch Cân Kinh - vẫy tay ấy.Thấy cũng hiệu quả lắm.

Chúc vui.

Hoa Anh Thao
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Thổi sáo theo phong cách Miền Nam ( Lỗ to ) hoặc thổi sáo Mèo là luyện hơi tốt nhất đấy . Em thấy thế ........vì thổi lâu thì thấy hơi em dài hơn trước ....!
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
bây h trời lạnh rồi mình thì chỉ bơi trong chăn thôi
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Dịch Cân Kinh-vẫy tay là sao vậy bạn, Tinh cũng đang cần luyện hơi cho dài ra thổi tiêu mới "phê" dc, hơi ngắn quá chả thêm thắt kỹ thuật gì ráo trọi nghe tiếng tiêu nó vô cảm thiệt, ngoài ra trước đây cũng có thời gian ngang dọc giang hồ nên nghe tên giống bí kiếp năm xưa từng hâm mộ thấy cũng khoái lắm :D

Hãy chung sức bảo vệ chủ quyền lãnh thổ Việt Nam.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
vinh_le12:

Luyện tập như bạn XmanLove như ở trên thì ko áp dụng cho sáo đâu

vẫn phải cầm sáo thổi, từng nốt 1 , mỗi hơi 1 nốt

từ đô1 đến đô3 và ngược lại. Nên lưu ý : tiếng sáo phải căng, ko ngắt, ko non... đèu tiếng

XmanLove khi nào rrảnh ra công viên nghĩa đô đê, xmanlove có ở hanoi ko nhỉ

ngoài cách này còn có cách nào bổ trợ nữa ko anh?hơi em rất ngắn em đang cần nó dài ra ...hì

Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ

pạn ơi trong sách dạy thổi sáo của nghệ sĩ nguyễn đình nghĩa có dạy cách luyện cho hơi dài đấy có hai cách nhưng nó cũng hơi loằng ngoằng nên mình ko nhớ rõ. ban tìm mà đọc trong dansan cung có đấy.

các bác ơi hum trước em lên cv nghĩa đô thấy tiếng sáo um củ tỏi nhưng hông pít các bác ngồi chỗ nào.làm ơn chi chỗ cho em góp vui với.cứ tâp môt minh thế này ko pit bao giờ mới khá lên được.tập mãi ko thổi được bài 999 đoá hồng nản wa' 

Page 1 of 2 (18 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net