Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

offline ngoài bắc của trang web nhaccudantoc.vn

rated by 0 users
This post has 27 Replies | 4 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Phát Ngôn Viên Posted: 10-27-2009 16:55

Tôi xin thay mặt BQT bên nhaccudantoc.vn thông báo buổi offline Đặc biệt sẽ được tổ chức vào 9h sáng chủ nhật ngày 01-11-2009 tai công viên Hồ Thành Công của trang web. Chương trình offline chỉ gồm có giao lưu, giao lưu và giao lưu, đặc biệt, nghệ sĩ Lê Phổ sẽ cùng tham gia offline cùng các anh chị em.

Kính mời toan thể anh chị em yêu âm nhạc truyền thống cùng đến chia vui.

Mục đich buổi off là để 1 lần nữa giao lưu và làm quen các anh em chơi nhạc cụ dân tộc ngoài Hà Nội, để chúng tôi có thể hiểu hơn về phong trào chơi nhạc dân tộc của giới trẻ nói chung và HN nói riêng, từ đó sẽ cố gắng kết hợp cùng với các giáo viên, học viên học viện âm nhạc quốc gia và nếu có thế sẽ là BQT và các thành viên của damsan.net để tạo ra 1 hướng phát triển cho nền âm nhạc dân tộc nước nhà.

Cảm ơn mọi người đã đọc topic này. 

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

Thưa toàn thể mọi người.....trong chương trình lần này đặc biệt có phần " Giới thiệu về cây sáo trúc Việt Nam của thày Phổ " sẽ là nguồn kiến thức rất cần thiết để trau rồi học tập.....nên mọi người cố gắng thu xếp lịch học tập,làm việc tới nghe và giao lưu với nhau nhé

(các bạn ko bit đường đi cứ pm mình sẽ giải đáp nhé )

Xe bus :

09 :Bờ Hồ - Lê Thái Tổ - Bà Triệu - Trần Nhân Tông - Lê Duẩn - Khâm Thiên - Nguyễn Lương Bằng - Tây Sơn - Thái Thịnh - Hoàng Ngọc Phách - Huỳnh Thúc Kháng- Nguyễn Chí Thanh - Chùa Láng - Láng - Điểm trung chuyển Cầu Giấy - Cầu Giấy làn dưới -Kim Mã - Liễu Giai - Hoàng Hoa Thám - Ngọc Hà - Lê Hồng Phong - Điện Biên Phủ - Phan Bội Châu - Hai Bà Trưng - Hàng Bài- Đinh Tiên Hoàng - Bờ Hồ

26: Mai Động (Bãi đỗ xe Kim Ngưu) - Nguyễn Tam Trinh - Kim Ngưu - Thanh Nhàn - Lê Thanh Nghị - Giải Phóng - Đào Duy Anh - Phạm Ngọc Thạch - Chùa Bộc - Thái Hà - Huỳnh Thúc Kháng - Nguyễn Chí Thanh - Đê La Thành - Điểm trung chuyển Cầu Giấy - Xuân Thuỷ - Hồ Tùng Mậu - Lê Đức Thọ - SVĐ Quốc Gia

33:BX Mỹ Đình - Phạm Hùng - Trần Duy Hưng - Nguyễn Chí Thanh - Huỳnh Thúc Kháng - Nguyên Hồng - Thành Công - Láng Hạ - Giảng Võ - Giang Văn Minh - Kim Mã - Nguyễn Thái Học - Hoàng Diệu - Nguyễn Biểu - Trấn Vũ - Thanh Niên - Nghi Tàm - Âu Cơ - Công viên nước Hồ Tây

35 : Trần Khánh Dư - Trần Hưng Đạo - Bà Triệu - Đại Cồ Việt - Đào Duy Anh - Phạm Ngọc Thạch - Chùa Bộc - Thái Hà - Huỳnh Thúc Kháng - Nguyễn Chí Thanh - Chùa Láng - Đường Láng - Cầu Giấy - Trần Đăng Ninh - Nguyễn Phong Sắc - Hoàng Quốc Việt - Phạm Văn Đồng - Cao Tốc Bắc Thăng Long - Ngã Tư Nam Hồng - Tiền Phong - Quốc Lộ 23 - Xã Đại Thịnh - Trung Tâm huyện Mê Linh - Ngã 3 đi Phúc Yên - Thanh Tước

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Phát Ngôn Viên:

Tôi xin thay mặt BQT bên nhaccudantoc.vn thông báo buổi offline Đặc biệt sẽ được tổ chức vào 9h sáng chủ nhật ngày 01-11-2009 tai công viên Hồ Thành Công của trang web. Chương trình offline chỉ gồm có giao lưu, giao lưu và giao lưu, đặc biệt, nghệ sĩ Lê Phổ sẽ cùng tham gia offline cùng các anh chị em.

Kính mời toan thể anh chị em yêu âm nhạc truyền thống cùng đến chia vui.

Mục đich buổi off là để 1 lần nữa giao lưu và làm quen các anh em chơi nhạc cụ dân tộc ngoài Hà Nội, để chúng tôi có thể hiểu hơn về phong trào chơi nhạc dân tộc của giới trẻ nói chung và HN nói riêng, từ đó sẽ cố gắng kết hợp cùng với các giáo viên, học viên học viện âm nhạc quốc gia và nếu có thế sẽ là BQT và các thành viên của damsan.net để tạo ra 1 hướng phát triển cho nền âm nhạc dân tộc nước nhà.

Cảm ơn mọi người đã đọc topic này. 

Oh, rất tuyệt vời, có sự trợ lực, dìu dắt từ phía các thầy và các anh chị Học viện quốc gia âm nhạc thì phen này đam mê thổi sáo của các bác ngoài bắc tha hồ bùng cháy luôn đây, miền nam cũng ước ao có 1 buổi như vậy quá, các bác nhớ quay video lại để anh em được học hỏi nha!?

Cảm ơn nhiều nhiều ! 

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Nếu có sân chơi như thế cũng tốt. Không biết damsan miền bắc có đề cử đoàn đại diện đi tham gia giao lưu chưa nhi?

Để gió cuốn đi, để gió cuốn đi.... Đàn, sáo, ca hát, đá cầu ...->Vui chơi giải trí học tâp: cv Tao Đàn: CN , khu nhỏ chỉ có 1 cái chòi. :)

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Hic không biết có phải em không có duyên với bên nhaccu chăng mà cả 3 lần off đều dính 3 lần em bận, đk nick thì 3 lần không được, lần này ở gần muốn đi quá mà hôm đó lại bận cả ngày mất rồi chứ, các anh em nếu không bận thì cố gắng đi giao lưu đi chắc chắn sẽ học hỏi được không ít điều bổ ích đó, bên đó cũng đâu xa lạ, chắc chắn tới sẽ gặp không ít mem của damsan đâu.

BruccLee mà lắm sứ viên thì tốt quá rồi còn gì.

Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ

những người mới học thổi sáo như mình thì có đc phép tham gia ko nhỉ

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
long_sv91:

những người mới học thổi sáo như mình thì có đc phép tham gia ko nhỉ

mình nghĩ buổi ofline này mở rộng cho tất cả mọi người yêu sáo, nhưng có gì thì bạn cứ vào thẳng trang này để nghe ngóng tình hình xem :

www.nhaccudantoc.vn 

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

mọi ng xem thông tin tại đây

http://nhaccudantoc.vn/forum/showthread.php?t=372

các bác ko nhất thiết phải đăng ký....sắp xếp đc thời gian lúc nào thi đến lúc đó ( từ đầu chương trình thì tốt )......

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

@ long_sv91 : bác cứ đi cho em, k biết sáo cũng đi nhiệt tình vào, tại vì đến nơi, k thổi đc bài nào thì cũng để nhạc dân tộc  nó thấm vào đầu thêm chút xíu nữa, ở nhà bt rap,rock, nhạc sến suốt ngày rồi, em thấy k có những buổi thế này chắc chả mấy mà quên nhạc dân tộc đâu.

@ Caytruc : sao lại chỉ cử 1 đại diện đi thôi nhỉ ^^. em thấy ai đi mà chả đc, em mà ở VN, ở đâu có nhạc dân tộc, là ở đấy phải vác mặt tới liền ( trừ những lúc bận quá, hix )

@ caynuathan: lão này bảo ông hoangtran kiếm cái máy quay xịn xịn đi, quay = cái điện thoại bực lắm, nhìn chả rõ mặt gì cả.

ôi, ước gì mình ở VN nhỉ............

Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
detuvodanh:

em mà ở VN, ở đâu có nhạc dân tộc, là ở đấy phải vác mặt tới liền ( trừ những lúc bận quá, hix )

Hử. chú em DêCụvôdanh này. mấy lần off đam san ko thấy vác mặt đến nhỉ, và bao nhiêu lần tập ở công viên Thống nhất nữa

Hu, cho anh xin cái video nào. chẳng thấy video của chú em mấy vụ kể trên đấy nhá.

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
detuvodanh:

@ long_sv91 : bác cứ đi cho em, k biết sáo cũng đi nhiệt tình vào, tại vì đến nơi, k thổi đc bài nào thì cũng để nhạc dân tộc  nó thấm vào đầu thêm chút xíu nữa, ở nhà bt rap,rock, nhạc sến suốt ngày rồi, em thấy k có những buổi thế này chắc chả mấy mà quên nhạc dân tộc đâu.

@ Caytruc : sao lại chỉ cử 1 đại diện đi thôi nhỉ ^^. em thấy ai đi mà chả đc, em mà ở VN, ở đâu có nhạc dân tộc, là ở đấy phải vác mặt tới liền ( trừ những lúc bận quá, hix )

@ caynuathan: lão này bảo ông hoangtran kiếm cái máy quay xịn xịn đi, quay = cái điện thoại bực lắm, nhìn chả rõ mặt gì cả.

Hehehe Bác cứ nói thế. Tui đã sửa lại thành đoàn đại diện ngay sau khi post rồi mà. Đi có đoàn thể như thế cũng là 1 buổi offline của DamSan đồng thời anh em damsan cũng quen mặt nhau hơn. Nếu thích có thể offline hiệp 2 hiệp 3.

Để gió cuốn đi, để gió cuốn đi.... Đàn, sáo, ca hát, đá cầu ...->Vui chơi giải trí học tâp: cv Tao Đàn: CN , khu nhỏ chỉ có 1 cái chòi. :)

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
@ anh Vinh : khè khè, cái đợt off hè năm rồi em có đi mà, còn off trong năm thì lúc đấy đang lớp 12, ông bà già làm gì cho đi. Thống Nhất thì em k qua, chứ Thành Công thì đoạn cuối cúng tạt ngang tạt ngửa =)).
Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
buzzz.......................
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

thế thì cho em 1 xuất vậy! Big Smile

đang sinh nhật em, Bruce nứa tặng em quà gì hok? Big Smile

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

Ôi...diễn đàn này ko có chức năng báo chúc mừng sinh nhật mem à.....ui....Hum tới sinh nhật ku à....đc òi.....Thổi tặng ku một bài ná ( ca nhạc theo yêu cầu đê ).......thích bài rì nào....

Nhân tiện đây chúc trước nhé: Chúc ku SapinT nhà mìn thêm một tủi mới....hay ăn chóng nhớn,ngoan ngoãn vâng lời ông bà bố mẹ, chăm chỉ học hành cấm mải chơi....:D  và cuối cùng là gái bám đuổi đi không hết..:)) ....................Hạnh Phúc nhé ku...!!!

Page 1 of 2 (28 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net