Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

HƯỚNG DẪN BÀI "TRÊN ĐƯỜNG CHIẾN THẮNG"

rated by 0 users
This post has 8 Replies | 1 Follower

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
phan thanh long Posted: 09-01-2009 8:03
Xin các bác chỉ mình thổi bài này,mình đã thổi được khúc dạo đầu nhưng đến đoạn cao độ thì hok thể thổi được vì thấy trên sheet nhạc co những nốt quá cao
Hiện tại mình đang dùng sáo 6 lỗ.Mình đã thổi được kĩ thuật lưỡi kép rồi,mong nhận được sự giúp đỡ của những các bác đã thổi được bài này
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
bạn cho biết thông tin về cây sáo đó xem, mua ở đâu, giá cả thế nào, chất lượng ra sao, có chuẩn ko! Geeked
rockfan22003@yahoo.com
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Đọan cao đó là đoạn lặp lại và cao hơn một bát độ. Nốt cao nhất là nốt fa 3, các cây sáo rẻ ngoài thị trường, phải lựa thật nhiều, may ra mới có một cây lên được nốt này. Do đó bạn phải có cây sáo lên được fa 3  và bạn phải biết cách bỏ ngón đặt biệt, mới thể hiện được nốt này, Và cái khó của đoạn này là bạn phải đánh lưỡi kép ngay ở các nốt cao đó. Mong bạn có người chỉ trực tiếp. Có thể gặp Leehonso, saotryc và Ninja để được chỉ đoạn này.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
nếu ở SG thì mới gặp được các vị cao nhân ấy, còn ở nơi khác thì mệt đấy! Geeked
rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Đúng như chú Tân nói. Sáo rẻ ngòai thị trường phải tìm rất nhiều mới có cây lên được note cao ấy, nhưng vài note khác thì bị sai.Big Smile nói như thế để bạn thấy đựoc cái khó của  viêc tìm sáo.

To Chuthoong : 3 tên đó chả có tên nào cao cả bác. So ra bác cao hơn 3 tên đó nhiều.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
em chỉ dài hơn thui! Big Smile
rockfan22003@yahoo.com
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

cây sáo mình đang dùng là do chú Tân tặng hôm offline vừa rồi.hình như mình có thổi lên được Fa 3 nhưng nghe rất chói tai.

về âm sắc thì mình thấy rất tốt,sáo chú Tân làm thì khỏi chê rồi

Vậy chắc phải gặp trực tiếp các cao thủ đã thổi được bài này rồi
 Mình nhớ hình như có một số thành viên Damsan có tập ở công viên Hoàng Văn Thụ,Tao Đàn nhưng không biết rõ là mấy giờ,ngày nào nữa

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
phan thanh long:

cây sáo mình đang dùng là do chú Tân tặng hôm offline vừa rồi.hình như mình có thổi lên được Fa 3 nhưng nghe rất chói tai.

về âm sắc thì mình thấy rất tốt,sáo chú Tân làm thì khỏi chê rồi

Vậy chắc phải gặp trực tiếp các cao thủ đã thổi được bài này rồi
 Mình nhớ hình như có một số thành viên Damsan có tập ở công viên Hoàng Văn Thụ,Tao Đàn nhưng không biết rõ là mấy giờ,ngày nào nữa

Lên fa3 thì chói là phải rồi.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Thông thường các bạn mới tập, chưa điều khiển được âm lượng, nên khi lên các note cao thì tăng cao độ đồng thời tăng lưong cuờng độ nên nghe rất chát chúa. Lúc đó lực hơi rất mạnh, hơi tốn nhiều, thổng xong thì hoa mắt chóng mặt. Khi lên các note cao, những người biết điều khiển âm lượng sẽ ém hơi lại ở các note cao, các note cao sẽ đỡ chói tai hơn, ngọt hơn và ít tốn hơi hơn.

Tại công viên hòang văn thụ vào sáng thứ 7 hàng tuần thường thì 9h sáng cho tới 1-2 giờ trưa, khu B, bên cạnh mấy khóm trúc. Công viên Tao Dàn thì chủ nhật hàng tuần từ 11 giờ.

Page 1 of 1 (9 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net