Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Ý kiến của Saonhua

rated by 0 users
This post has 5 Replies | 2 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua Posted: 10-21-2008 4:59
admin:

Anh em chú ý. Topic này là nơi để khiêu chiến và tranh luận có văn hóa. Nếu bất kì vi phạm nào xảy ra trong topic này thì BQT sẽ delete topic và ban nick các thành viên vi phạm mà không cần thông báo trước.

*****************************************************************************************

âm nhạc và văn hoá cũng có khiêu chiến àh ???

văn phong kiếm hiệp ba xu của mấy thằng chệt cũng được coi là có văn hoá àh, vậy thì văn hoá việt bị thằng tàu thuần hoá rồi àh.

đọc mấy bài viết ở trên tui cứ tưởng tượng ra mấy thằng học trò đi làm văn ko viết nổi 1 câu tiếng việt nên nhồi kiếm hiệp vào bài thi cho đầy con chữ. nực cười!

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Mỗi người 1 kiểu bác saonhua àh, văn phong ba xu ấy được bán ngoài nhà sách nhiều lắm Do bộ Văn hoá Thông Tin cấp phép cho phát hành ấy chứ, vậy bác viết thư lên thủ tướng mà hỏi xem sao?
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
anh em bình tĩnh ! Chỉ có mấy đứa linh tinh đó mà đòi vào damsan phá hoại , làm mất tinh thần nội bộ , làm chúng ta bị cuốn hút vào đó thì không đáng . Tình anh em vì người ngoài mà sứt mẻ lại càng không đáng . Bamboo nói vậy , Lee , saonhua , MHM hiểu được phải không ? Hiện giờ đừng vì ý kiến riêng của ai cả , cứ chờ coi người ta hành động . Như thế mới ở vào vị trí bình tĩnh và dùng tĩnh chế động . Mong là anh em chịu khó chút đi !

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
em tán thành ý kiến của bác nhựa! VN Thế kỷ 21 rồi ai còn dùng cái đám văn chương phong kiến ấy nữa .nghe ngứa tai quá!
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Tuy lời SaoNhua có hơi khó nghe. Tui cũng là người rất mê kiếm hiệp, thích nhạc Tàu. Nhưng ý của SaoNhua tui rất đồng ý. Tui thấy việc chiến tranh thi thố gì đó chưa thấy lợi ích ở đâu, mà trước mắt đã thấy anh em mình mất đòan kết. Vả lại lạm dụng quá nhiều rồi tưởng tựong mơ hồ ra một thế giới khác, đọc xong tui thấy giống như mình có vấn để về thần kinh. Mình dùng từ ngữ kiếm hiệp nhiều lúc vui thật khi mình biết dừng lại. Tui ví dụ như bác TieuKiemGiangHo hay HoangDuocSu cũng dùng từ kiếm hiệp nhưng biết dùng đúng và dừng lại thì  vui thật. Nhưng dùng quá đáng để tưởng tuợng một thế giới khác rồi sống trong nó như các thành viên khác thì tui cảm thấy không nên.
Thách thức nhau, để cùng nhau luyện tập và tiến bộ, để cùng nhau học hỏi và vui thú trong âm nhạc đó là mục đích của topic này, nhưng cái mục đích đó tui chưa thấy đạt được mà mình có được những lời tranh cải. Tui cứ suy nghĩ mãi là mình có nên đánh đổi hay không? Và chúng ta có thể giao lưu, học hỏi, tiến bộ và vui chơi theo một hình thức khác hay phải đánh đổi tình cảm để có được việc này.
Riêng bản thân tui, từ khi topic này có đến nay, tui có được gì? đó là bài nhạc của Lee và TieuKiemGiangHo, tui rất thích, hai nguời chơi rất hay. Ngòai đó ra thì tui có những cái khác là : Lo lắng, buồn, suy nghĩ nhiều, mất thời gian theo dỏi và phải đọc từng chử để co có gì sai trái không, và tui thật là buồn và mệt mỏi.

Gắn kết tình cảm anh em, bạn bè, cùng nhau trao dồi, theo tui đó là mục đích lớn của Damsan đã định ra ngay từ những ngày đầu, vậy chúng ta phải làm thế nào đây? phải chăng đây là phương pháp ư.

Page 1 of 1 (6 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net