Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Cho hỏi đây là bài gì

rated by 0 users
This post has 6 Replies | 0 Followers

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
tieusao Posted: 07-11-2010 21:27

Tự nhiên đoạn nhạc này lại hiện ra trong đầu em mà chả biết đã nghe ở đâu và tên là gì nên thổi một đoạn để bác nào biết tên bài và nếu có file midi thì hộ em cái. Thanks!

http://www.mediafire.com/?5qiw3yokwym

*~*~*~* đạp tuyết tầm mai *~*~*~*
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Hình như đây là bài "Còn lại gì" của Châu Gia Kiệt
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Bài này thì ra có  tên tiếng hoa là huang hun (hoàng hôn), bản tiếng Việt thì em chỉ biết có tên là " phai dấu cuộc tình" và rất thích nghe Quang Vinh hát bài này.

Ngày xưa bác langtu có upload bài hoàng hôn do bác ấy thổi bằng tiêu rất là hay, em đã bị mất file mp3 đó. vào lại cái link ngày xưa bác ấy để trên damsan thì nó đã die...chắc cũng là die từ ngày xưa. Vậy có sư huynh tỉ muội nào còn file mp3 của bác ấy thì up lên giúp em với, rất là kết bài đó . thanks

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
tieusao:

Bài này thì ra có  tên tiếng hoa là huang hun (hoàng hôn), bản tiếng Việt thì em chỉ biết có tên là " phai dấu cuộc tình" và rất thích nghe Quang Vinh hát bài này.

Ngày xưa bác langtu có upload bài hoàng hôn do bác ấy thổi bằng tiêu rất là hay, em đã bị mất file mp3 đó. vào lại cái link ngày xưa bác ấy để trên damsan thì nó đã die...chắc cũng là die từ ngày xưa. Vậy có sư huynh tỉ muội nào còn file mp3 của bác ấy thì up lên giúp em với, rất là kết bài đó . thanks

Tui có, haha, vì tui vốn thích la cà cho nên may vớ được, hê hê, tuy nhiên hình như ko post đc cho bạn thì phải vì máy tính đang ở chỗ khác, hic hic hic, sao mà tui tuy ko phải dân chuyên nhạc trẻ mà thỉnh thoảng tui thổi nhạc trẻ thằng nào cũng kêu ko bít là sao nhỉ, hu hu.

May quá, tìm lại thấy vẫn mang theo trong điện thoại, hì hì, send bạn cái link đây Hoanghun

Còn bản nhạc hình như là mình có post bên topic bản nhạc trong forum thư viện rồi thì phải, ko nhớ rõ lắm :D

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Nhiều thứ hay quá, cảm ơn bác Hưng nha.Smile
Hải hồ không phiêu lãng Tráng tâm thành đại cuồng.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Choa đúng là nó và chính là hắn đây rồi hihi. thanks bác chang lắm lắm. cứ tưởng là ko còn ai  lưu giữ bài này nữa hix.bi h nghe lại bài này vẫn cứ hay.

Bản nhạc thì em cũng tìm thấy trong topic cũ nhưng ko biết sài  chỉ sài dc file midi thôi (xấu hổ quá). Hiện tại e cũng đang có file midi bài này rồi và thấy rằng thổi sáo bài này khó mà hay bằng tiêu.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

các bác cho hỏi bài nì tên là gì thế nhỉ, ai có midi or sheet thì em cũng xin luôn

http://amnhac.yume.vn/nghe-bai-hat/-.hodiepmong.35B5427E.html

Page 1 of 1 (7 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net