Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

[Hỏi] Sơn màu cho cây sáo.

rated by 0 users
This post has 27 Replies | 0 Followers

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
dương quá Posted: 11-01-2008 20:52

.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
bạn muốn sơn thì mua sơn ở tiệm bán sơn , loại dùng cho gỗ , sắt gì cũng được .( nhưng lấy sơn tường thì hư ráng chịu , ) Giá thì bạn ra đó là biết ngay , màu thì bạn thử nghĩ coi có nhiều hông ? còn đánh vecni thì đi mua vecni ( cũng có bán ở tiệm sơn thôi mà ) .

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

vỏ sần sùi thì dùng giấy nhám đánh cho bóng, mà muốn sơn thì cũng phải làm cho bóng rồi mới sơn, có nhiều loại sơn, dùng ít mà sơn đẹp thì mua bình sơn xịt khoảng 20k, đủ màu, muốn bền thì bạn sơn mùa xong thì phủ thêm một lớp sơn bóng nữa, xịt phải đều tay, vào ngày nắng, tránh nơi có gió, vec ni cũng tốt, nhưng màu của vecni là màu vàng, ko có sự lựa chọn, coi hình tham khảo:

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

sơn đen

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

vecni vàng

rockfan22003@yahoo.com
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

wa, đẹp wá, mà chuthoong ơi, cái dây trang trí cho sáo mình phải mua ở đâu vậy ?

Hok lẽ ra hiệu sách mua ??

ko thể tiếp tục chơi sáo T_T , tay trái bó bột rồi T_T chả biết bao lâu mới khỏi , hjz ... hjz ...
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Đẹp thật tiện các bác cho em hỏi mấy cái trang trí cho sáo là cái gì thế, em nhìn trông đẹp quá. em muốn mua thì mua ở đâu

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

mấy cái trang trí phải tự thiết kế thui chứ kiếm đâu ra, sử dụng dây cước kết hợp dây dù!

ví dụ như bạn có thể sử dụng mấy cái nút quần bò cũ để trang trí:

rockfan22003@yahoo.com
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

...........

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
Em thấy anh Thoong móc thêm mấy cái chùm ren, nuy màu mè cải lương quá. Sáo sơn giả gỗ là đẹp rồi....
ForQuel'Thala
Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ

mà cái chỉ mua để quấn cây sáo thì hay mua ở đâu hả a Thoong ơi, em thấy nó có nhiều độ lớn của cái sợi đấy khác nhau, cỡ thế nào là vừa hả bác???

thanks in advance!!!

Ym: viethung1987bk
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

cải lương à. thế thì càng Việt chứ sao, có người thích thế nọ, có người thích thế kia, người thì phải cầu kì, người thì mộc mạc, thoong tui thì phục vụ mọi người, nên kiểu nào cũng có, chỉ có cây màu đe là sơn thôi nha, mấy cây dưới là mầu tự nhiên đó, tui đâu có giả gỗ làm chi, trúc trông hay hơn chứ!

loại dây để quấn , hic ko biết phải nói sao, nó to bằng cái loại người ta dùng để khâu giày dép ý!

rockfan22003@yahoo.com
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
hjz , em hok coá hoa tay, làm sao mà làm theo như bác đc T_T
ko thể tiếp tục chơi sáo T_T , tay trái bó bột rồi T_T chả biết bao lâu mới khỏi , hjz ... hjz ...
Not Ranked
tiểu cầm thủ

trời ơi! Đẹp quá ta.Bác làm mấy cây đó bao lâu vậy ?có phức tạp lăm ko vậy?

son
Page 1 of 2 (28 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net