Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nhạc cụ của bạn

rated by 0 users
This post has 2 Replies | 1 Follower

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
traudat Devil [6] Posted: 09-19-2007 19:41

TuổiTrẻ - * Thỉnh thoảng bạn vẫn đến nhà hát và hòa mình vào bầu thanh âm đủ cung bậc của dàn nhạc giao hưởng. Nhưng lần này thay vì thả hồn lắng nghe, bạn thử tưởng tượng mình là một nhạc công. Nhạc cụ bạn sẽ chọn để biểu diễn là gì?

1. Vĩ cầm (violin)

2. Một nhạc cụ khác trong dàn nhạc dây

3. Kèn trumpet

4. Sáo

- Việc lựa chọn nhạc cụ yêu thích cho thấy khuynh hướng của bạn trong lựa chọn người bạn khác phái. Điều đó cũng cho thấy hình ảnh tiềm tàng khi bạn thể hiện những hành vi âu yếm. Và đó chính là một phần ẩn giấu của “khuôn mặt” tâm lý.

1- Vĩ cầm: âm thanh của vĩ cầm được cho là gần nhất với những cung bậc tinh tế của giọng nói con người. Chọn nó, bạn cho thấy khả năng cảm nhận và phát hiện rất nhạy điểm đặc biệt của người phối ngẫu, tạo nên khởi đầu của bản diễn tấu tuyệt vời.

2. Nhạc cụ khác trong dàn nhạc dây: giọng trầm hùng quyến rũ, đấy là ưu thế của bạn. Sức mạnh của sự lôi cuốn khiến bạn làm chàng/nàng bay bổng và bị chinh phục hoàn toàn.

3. Kèn trumpet: tài “rót mật vào tai” là ưu thế không thể che giấu của bạn. Nhưng nên có thêm những khả năng khác, ngoài những lời ngọt ngào.

4. Sáo: nhạc cụ này nhỏ nhắn, nhưng luôn đòi hỏi người diễn tấu có một làn hơi thật khỏe. Kiên nhẫn và tạo ra bất ngờ bùng nổ, đấy là điều bạn sẽ làm “đối tác” ngỡ ngàng,

VŨ THƯỢNG (Theo Kokology)

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Tui thổi sáo, thổi tiêu, đánh đàn bầu, gảy đàn nguyệt, kéo nhị thì là người như thế nào hả bác.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saotruc:
Tui thổi sáo, thổi tiêu, đánh đàn bầu, gảy đàn nguyệt, kéo nhị thì là người như thế nào hả bác.
hú hú hú, thế thì bác sáo trúc dễ dãi quá, he he he, cô nào cũng chịu hết! khửa khửa khửa, nói như bác trâu đất chắc em chả dám đánh trống! hô hô hô
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Page 1 of 1 (3 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net