Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Thông báo về việc xác định bản quyền trên Đam San!

rated by 0 users
This post has 25 Replies | 0 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
chuthoong Posted: 03-12-2009 9:53

để tránh tình trạng lộn xộn cho diễn đàn, chúng tôi lập topic này để cho các thành viên đăng kí bản quyền của mình về mọi vấn đề, cụ thể nhất là xác định từ ngữ trong nick, hình ảnh avartar, chữ kí v v ....để tránh nhầm lẫn!

đầu tiên BQT chúng tôi xác định bản quyền sử dụng tên Đam san, tất cả các thành viên ko được sử dụng nick có từ Đam san trong đó, 

avartar ko được xử dụng biểu tượng mặt trời Đam San!

thông tin về bản quyền sẽ được cập nhật thêm sau!

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

đây là Thoong tui công bố chính thức về việc xác định bản quyền chữ Thoong  và avartar ( như đang dùng ) trên diễn đàn của Đam san, bất kì thành viên nào trên Diễn đàn ko được sử dụng nick có chữ Thoong, và avartar giống, nếu ko sẽ phạm quy, kinh mong các bác tôn trọng!

các Thành viên khác đều có quền đăng kí ở đây, BQT sẽ chấp nhận những yêu cầu hợp lý!

rockfan22003@yahoo.com
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
theo em thấy thì việc xài avatar mà đăng kí thì hơi gắt gao, chỉ cần kiểm soát nick thôi là đc rồi, cái bộ tự động của trang web chỉ nhận ra đc những cái giống y chang thôi, còn mấy cái khác nhiều khi chỉ có 1 cái gạch trắng thì web nó vẫn coi là khác. nên em đề nghị là mình sẽ duyệt bằng tay thêm về vấn đề nick của thành viên mới, nếu thấy có khả năng trùng với những thành viên cũ thì mình có thể gửi thư thông báo để họ chuyển nick khác mà xài, em nghĩ nếu ai thực sự muốn tham gia vào damsan thì ko nề hà chuyện nick đâu, nhân tiện đây hỏi có ai muốn mua nick saonhua ko, bán liền, he he he
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

haha em đăng kí bản quyền nữa anh thoong ơi :

Không ai được đặt tên có chữ : vo , tinh , co , don . vô , tình ,,, cô , đơn.

Avarta của em chỉ có 2 màu, không ai được dùng avatar có màu đen và trắng,

Đăng kí bản quyền cái chữ kí nữa, tương tự cái tên ở phía trên hehe,

Có được không anh ? Confused

Nói đùa vậy thôi , tên, avatar, chữ kí nữa thì có rất nhiều, không cho vi phạm bản quyền cũng đúng, làm giống nhau đôi khi nhầm lẫn,

ym: heartfailz
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

he he sao nhưa bán nick nhiêu thế, thế nào cũng có người mua!

to votinhcodon: bác đã đăng kí bản quyền ở đây, thì sau này bất kì ai lập ních mà có dấu hiệu khiến thành viên khác nhầm với bác, thì sẽ có biện pháp xử lý, thanks bác!

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

saonhua:
theo em thấy thì việc xài avatar mà đăng kí thì hơi gắt gao, chỉ cần kiểm soát nick thôi là đc rồi,

hic bác chưa thấy cái níck kia đâu, avatar y hệt của tui, tui ngó qua còn nhầm nói chi các thành viên khác!

ai dùng cố định thì đăng kí ạh, còn ai nay đổi mai đổi thì thui, việc đăng kí này nhu cầu cá nhân bác àh!

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Em cũng xin đăng kí bản quyền nick Shinichi

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Nhưng theo em dường như đang có một sự phá hại trên đamsan, ko ngẫu nhiên lại có nhiều nick trùng lặp trong vòng có 2,3 ngày như thế được, nếu trùng lặp nick thì có thể bỏ qua nhưng lại có sự trùng lặp cả về mail của anh thoong và chữ kí của bác sao truc cái này là hơi vô lý 

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

sự phá hại thì luôn có bác àh, nhưng dưới nhiều hình thức, lần này là hình thức mới!

nếu có gì bất thường, mong các bác phát hiện và thông báo sớm cho BQT ạh, bọn em sẽ giải quyết ngay! Angry

rockfan22003@yahoo.com
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

anh thoong làm cái này cũng không được, damsan hoạt động phi lợi nhuận nên đâu có cần..... Vả lại nick chỉ nhái thôi, đâu có giả đâu mà anh cấm. Tại anh nổi tiếng quá; nên nhiều ghen ghét đó mà; ma cũ trên damsan phân biệt cái nick của chuthoong với nick thoong này dễ ẹt chứ gì.

À, sao không ai giả nick tui thế nhỉ.

ForQuel'Thala
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Em xin đăng ký bản quyền chữ a trong chữ kmath là nick của em Big Smile
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
kimbrowneyes:

anh thoong làm cái này cũng không được, damsan hoạt động phi lợi nhuận nên đâu có cần..... Vả lại nick chỉ nhái thôi, đâu có giả đâu mà anh cấm. Tại anh nổi tiếng quá; nên nhiều ghen ghét đó mà; ma cũ trên damsan phân biệt cái nick của chuthoong với nick thoong này dễ ẹt chứ gì.

kim ko hiểu vấn đề ở đây àh, nếu như đường đường chính chính vô Đam san để giao lưu thì ai làm thế! chẳng qua rắp tâm phá hoại, nên 1 ngày mà xuất hiện tới vài cái nick nhái, vơí số IP trùng nhau! ko có biện pháp, cứ để thế có mà loạn! Angry

rockfan22003@yahoo.com
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Tui thấy ơn ớn !

Thoai, tui đăng ký cái nick hoangtube hay bất cứ chữ gì giống giống như thế. (vd: hoàngtửbé, HoàngTửBe, hoàng tử bé,...)

tui chỉ có 1 nick đó trên damsan. Nhưng trong các diễn đàn khác còn có nick Phoenix, vậy xin "mua đứt" bản quyền thêm cái nick này - nick này ko bao giờ đăng ký, trừ khi cái nick hoangtube bị died !

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

vậy thì bác cứ đăng kí đại 1 cái nick phoenix cho rồi, đừng post bài, và ko sợ phá hoại, thằng nào vô đăng kí sau kể như vi phạm bản quyền, còn bây giờ bác chưa sáng tác đã đăng kí bản quyền cái nick, em thấy ko hợp lệ àh, ha ha ha, bác mà ko đăng kí em lấy cái nick này giả chơi đó nghen...

cái vụ đăng kí nick này đúng là độc nhất vô nhị ở damsan, em chưa thấy có ở diễn đàn nào khác hết, công nhận anh em mình ngày càng có nhiều trò khiến ng khác phải ngẫm nghĩ tới lui....he he he 

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
chuthoong:
kimbrowneyes:

kim ko hiểu vấn đề ở đây àh, nếu như đường đường chính chính vô Đam san để giao lưu thì ai làm thế! chẳng qua rắp tâm phá hoại, nên 1 ngày mà xuất hiện tới vài cái nick nhái, vơí số IP trùng nhau! ko có biện pháp, cứ để thế có mà loạn! Angry

Biết đâu đến một lúc nào đó có kẻ nào đó cố ý lợi dụng lòng tin giữa các thành viên trong damsan chúng ta, nhái nick của ai đó ( mod hay admin .... ) nhằm một mục đích xấu, lừa đảo, hay làm một việc gì đó ảnh hưởng không tốt .... thì cũng hơi mệt đấy, Cẩn thận vẫn hơn .

ym: heartfailz
Page 1 of 2 (26 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net