Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Các bác ở TPHCM cho em hỏi...

rated by 0 users
This post has 6 Replies | 1 Follower

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
ITLOVER Posted: 06-25-2009 20:44

Hiện em đang là học sinh, và hè đến đồng nghĩa với việc học thêm nhiều, ngay cả sáng CN h em phải học như ngày thường vậy...

Cho nên lớp sáo trúc ở Cung Văn Hoá Lao Động em không thể tham gia được nữa, nhưng lại rất muốn theo đuổi ngành nghệ thuật này... và lại không thể bỏ lỡ việc học các môn văn hoá...

Các bác có phương án nào có thể giúp em được không? ITLOVER này xin cảm ơn các bác rất nhiều...

There is a saying, 'Yesterday' is a history, 'Tomorrow' is a mystery, but 'Today' is a gift. That is why it's called PRESENT.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
ITLOVER:

Hiện em đang là học sinh, và hè đến đồng nghĩa với việc học thêm nhiều, ngay cả sáng CN h em phải học như ngày thường vậy...

Cho nên lớp sáo trúc ở Cung Văn Hoá Lao Động em không thể tham gia được nữa, nhưng lại rất muốn theo đuổi ngành nghệ thuật này... và lại không thể bỏ lỡ việc học các môn văn hoá...

Các bác có phương án nào có thể giúp em được không? ITLOVER này xin cảm ơn các bác rất nhiều...

Nhiều người vẫn sắp xếp được thời gian để đạt nhiều mục đích khác nhau thì tai sao bạn lại không nhỉ? Với lại năm nay không phải năm cuối cấp nên không cần phải học như các sĩ tử là đc rồi. Chỉ cần tập đều đặn có phương pháp mỗi ngày chừng 15-30 phút là ổn rồi. Và quan trọng nhất để thành công cho người có ít thời gian là cứ tập Gam, luyện ngón thôi.Chúc bạn thành công!

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Ngày trước tui cũng đã từng trải qua giai đọan của bạn. Tui cũng phải học, cũng phải thi. Ngày đó không có damsan, không có internet, không có cung văn hóa hay công viên nào để đến mà học hay chơi sáo. Nếu đã có ý thích và quyết tâm thì ít nhiều cũng có thể theo được.  Bạn không thể lên cung văn hóa học thì có thể đến học ở các chổ khác như nhà anh Đinh Linh chả hạn. Nếu không thì ra công viên Hòang Văn Thụ hay Tao Đàn luyện tâp với anh em, không thì xem sách xem video mà luyện tập. Không thì chờ thi xong ổ định rồi học... ôi giải pháp sao mà nhhiều thế không biết.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Xin cảm ơn các bác. Tuổi trẻ thơ dại nên chỉ gói gọn việc học sáo trong cái vòng đời đi đến lớp mà thôi, nay ITLOVER đã mở mắt được rằng lớp học không phải là tất cả... Quyết tâm đi tiếp ngành này!!

There is a saying, 'Yesterday' is a history, 'Tomorrow' is a mystery, but 'Today' is a gift. That is why it's called PRESENT.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
damsan hi vọng có người đi theo con đường chuyên nghiệp nữa khà khà
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
mỗi ngày anh tập chừng 15 đến 30 phút sau giờ học là được rùi màStick out tongue
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
hùi bữa em có đọc ở trong bài nào đó có nói là có nhóm tập thổi sáo ở công viên tao đàn có đúng hem vậy mấy bác, em thì có dự tính đi hoc ỡ cung văn hóa lao động mấy tháng nay rùi, nhưng do bận chuyện riêng nên ko đi được, giờ thì về quê tới tháng 9 moi lên, sợ rằng lịch học trùng với cung văn hóa nên sợ đi hem được, định hỏi mấy bác xem giờ giấc thế nào để sắp xếp ra công viên. còn ai có lòng hảo tâm dại kèm cung được, trả thù lao cung ok. hiii
§µ₪ ₣®ą₪ҝïε
Page 1 of 1 (7 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net