Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

em cần mua sách học thổi sáo

rated by 0 users
This post has 16 Replies | 3 Followers

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
vuhieu88 Posted: 08-04-2008 19:20

em đang cần sách hưóng dẫn thổi sáo trúc anh em nào trong diễnn đàn biết chỗ mua thì chỉ cho em với ( em di hết các phố Đinh lễ và Nguyễn xí  (sv nghèo nên mua sách j toàn ra đấy trứoc), và nhà gần bách khoa nên cũng ra hiệu sachs ở đấy nhưng ko có  ( hình như thể loại sách này ko nhiều lắm và ko đc ưa chuộng huhu thưong thay 1 nên vãn nghệ dân tộc) ),

Em có thể mua đc ở hà nội và nam định thôi bác nào biết thì chi em với hay các bác nào có rồi thì có thể cho em muợn đi phôt đc ko, em xin hậu tạ bữa trà đá :P

Mỗi lần thổi là mỗi lần thêm yêu >"<
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Cái này khó nói chính xác lắm, sách cho gita thì nhiều sách cho sáo thì ít lắm, với lại trên thị trường giờ quyển đáng bỏ tiền ra mua nhất để học thì chỉ có sách của Nguyễn Hồng Thái sáo trúc 6lỗ căn bản và nâng cao, hoặc Nguyễn Hồng Thái 10lỗ căn bản và nâng cao. Sách của thầy Trần Thanh Trung thì quá hiếm ở Hà Nội hầu như không có sách tái bản chỉ có sách photo nói thế chứ kiếm cũng mờ mắt mới được cuốn photo đó.

Tốt nhất là qua Lý Thường Kiệt nơi đó có một nhà sách cực lớn. 

Tốt hơn nữa là bay thẳng đến nhạc viện Hà Nội ở ngõ Hào Nam hỏi trực tiếp khu vực đó kiểu gì cũng có nhiều tài liệu liên quan đến sáo trúc.

Kinh nghiệm: nói chung bỏ tiền ra thì mua cái gì cho đáng, không nên mua những cuốn đại loại như tự học thổi sáo trong 30 ngày, thổi sáo và ngâm thơ ...

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Cuốn tự học thổi sáo trong 30 ngày có vài bản nhạc cũng tạm được đó chứ, em cũng học  có mỗi quyển đó.
Not Ranked
tiểu cầm thủ
em cần sách , nhưng không có tiền anh ạ
anh hùng đả hổ . ngày nay sa cơ vác đao lên rừng tìm cây trúc nhỏ làm cây tiêu buồn thổi sáo kiếm cơm
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

võ tòng:
em cần sách , nhưng không có tiền anh ạ

Gửi bạn Võ Tòng và những bạn hay than rằng :" không có tiền để mua sáo, mua sách ....để...."

Các bạn àh, đam mê gì cũng phải có sự đánh đổi nhất định, trong đó đánh đổi bằng tiền là chọn lựa nhẹ nhàng nhất rồi. Tôi nhớ rằng hồi còn là sinh viên năm 1, lúc đó còn đi xe đạp, tiền tuần còn không đủ gửi xe nữa huống gì là mua sáo. Lúc đó chỗ thầy Trung ở cầu Thị Nghè có bán mấy cây sáo thổi phê quá, thực sự ghiền lắm mà mua bằng cách nào bây giờ? Lúc ấy tôi vẫn chưa đi dạy thêm nên vẫn chưa có đồng ra, đồng vào, nhưng ngửa tay xin tiền ba mẹ để mua sáo thì nhất quyết không bao giờ !!! Đắn đo mãi cuối cùng tôi đành chọn hạ sách là đi bán máu để lấy tiền mua sáo, 1 đơn vị máu là 170 ngàn đồng, những người khỏe mạnh thì 1 lần bán được 2 đơn vị, riêng tôi hình như hơi ốm yếu nên chỉ bán được 1 đơn vị thôi, 1 tháng bán 2 lần vậy là có 340 ngàn. Tiền này đủ mua 3 cây sáo loại xịn của cửa hàng ấy lúc bấy giờ và rồi nhiều cây nữa, cũng bằng cách này. Tại sao tôi mua nhiều sáo chi vậy? Vì lúc đó ngoài việc thổi tò tí te, tôi còn đam mê nghiên cứu cách làm sáo, nên buộc phải mua nhiều cây về để hiểu xem cái gì là sáo Đô, cái gì là sáo Sol, tại sao khác nhau? Tại sao hệ thống lỗ thay đổi tùm lum như vậy? Tôi đã phá hư khá nhiều cây sáo "xịn" (không biết có xịn hay không? chỉ biết là giá khá mắc vào thời ấy) để rồi bây giờ tôi cũng đã biết làm sáo sơ sơ.

Nói như vậy để mấy bạn hay than vãn tiền nong hểu và đừng làm khó những người có lòng như bác doandunamtang!

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
aviaiva:

doandunamtang:
muốn mua sách học thổi sáo hãy chuyển tiền vào số này 6000205044094 argibank tui chuyển cho

=> không nên tin lão này!

Bác aviaiva àh, bác là mod đấy, nói chuyện mong bác cẩn trọng dùm cái. Bác dựa vào cái gì mà phán là nên tin hay không tin? Chổ anh em thân tình tui có góp ý như vậy, có gì không vừa lòng thì mong bác bỏ qua cho.

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

thôi mà các anh, các anh đều là mod mà,

@ anh lee : dù sao thì anh avia chắc cũng có cái lý của anh ấy nên mới khuyên em vậy chứ cũng hả có ác ý j đâu mà,

@ anh avia :

- cảm ơn anh đã có lời khuyên rất thật,

- anh cho em hỏi đưòng lý thưòng kiệt , và nhạc viện ở quận nào vậy, em ko biét nhiều nên còn mò bản đồ để tìm. và anh cho em biết ngoài 2 cuốn ở trên ra thì còn cuốn nào nữa ko để giả như em ko gặp 2 cuốn đó còn biết mà mua.

doandunamtang:
muốn mua sách học thổi sáo hãy chuyển tiền vào số này 6000205044094 argibank tui chuyển cho

bác cho em biết là có những sách nào và giá cả là bao nhiêu vậy để em còn biết đưòng

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Sang chỗ tui đi, tui cũng có kha khá sách, quyển nào thừa (có những quyển ngày xưa tui hứng lên photo làm hai bản nên thừa) tui cho, còn không bạn cứ đem ra cửa hàng photo. (Hai quyển của bác Hồng Thái tui cũng có). Alo theo số 092.6666.225 hoặc đến số 12 ngõ 110 đường giải phóng gặp tui (Tên là Nam nha)
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

doandunamtang:

Chắc có lẽ bài này thiếu thông tin rất nhiều về việc mua bán như tên tài khoản, địa chỉ người đứng tên tài khoản, số dt v. v...Nên bác Aviaiva ko có gì sai khi cảm thấy ko an tâm nên có ý kiến. Có gì bác cứ bỏ qua cho bác ấy, bác ấy cũng chỉ muốn uy tín ĐamSan phải đặt lên đầu.

Việc mua bán trên Đam San cần phải rỏ ràng và minh bạch , vì người bán và người mua ko hoàn toàn gặp nhau, dịch vụ chuyển hàng rồi nhận phí cho người bán hoặc ngược lại chưa có mặt tại Vn nên rủi ro trong buôn bán online bên Vn là 50/50. Vì vậy trường hợp xấu nhất ở Đam San là chuyển tiện rồi ko nhận đc hàng hoặc chuyển hàng mà ko đc trả tiền. Tất nhiên ở đây ko tính đến việc thất lạc bưu phẩm hoặc chuyển sai mã số ngân hàng ( cái này là hy hữu, trừ khi người đó bị mù).

Nếu bài này bác cùng post với bài sau và thêm thông tin về bác thì quá ổn ko có việc gì xảy ra. Đây là góp ý với bác, mong bác hiểu cho.

Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ

chao anh lee!

loi dau tien cam on anh cho em mo mang kien thuc va xin loi vi em ko biet viet co dau anh a.

em dang song xa nha .o rat xa que nhung co mot niem dam me "thoi sao"noi vay nhung em chi la tap tanh thoi chua co thanh qua gi tham chi mot cat sao chuan cung chua co.

em da duoc nghe anh thoi bai "tay du ki"that tuyet voi .em uoc mot ngay co the gap anh mong anh chi day cung chia se nhung tam su noi long chua bay to. chuc anh va moi nguoi yeu sao maia yeu sao va thanh cong hon nua

Tấm thân lấp biển vá trời Thanh gươm yên ngựa một đời dọc ngang Giờ đây mưa gió phũ phàng Anh hùng mạt lộ,giang sơn tiêu điều . _HV_
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Chào Yenthanh !

Bác không biết viết có dấu là vì không có Vietkey , Unikey , hay là không biết cách gõ tiếng Việt thì mời bác nhấp chuột vào đây để được huớng dẫn cụ thể ha : http://www.vietnor.no/page.php?14

Và sau khi đã biết cách viết có dấu rồi thì có thể vào phần SỬA của damsan để sửa lại bài ( cũng thực hành luôn mà ) . Hy vọng những lần sau bác sẽ viết nhiều bài hay cho damsan . Chào thân ái !

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
bác doandunamtang có ở HN ko vậy?? Có gì em gặp trực tiếp luôn, đỡ phải chuyển tiền lăng nhằng
Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

nganpho:
Sang chỗ tui đi, tui cũng có kha khá sách, quyển nào thừa (có những quyển ngày xưa tui hứng lên photo làm hai bản nên thừa) tui cho, còn không bạn cứ đem ra cửa hàng photo. (Hai quyển của bác Hồng Thái tui cũng có). Alo theo số 092.6666.225 hoặc đến số 12 ngõ 110 đường giải phóng gặp tui (Tên là Nam nha)

Anh cho em hỏi anh rảnh vào những giờ nào vậy em con biết em đến, em cũng ở gần đg GP có gì thì em sang luôn. Mà anh hay tập sảo ở dâu vậy có gì anh em mình cùng tập cho vui.

Page 1 of 2 (17 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net