Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Rùa đến Tháp Rùa

rated by 0 users
This post has 14 Replies | 1 Follower

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
saotruc Posted: 05-21-2008 10:50

Tui không có nhiều thời gian gặp mặt anh em miền Bắc nên chỉ có được một cuộc trò chuyện ngắn cùng anh em, cảm thấy rất có lỗi với mọi nguời. Đây là vài hình ảnh.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Bác saotruc khách sáo quá!

Nhìn ảnh em buồn cười quá, như nghiện ( mà đúng là em nghiện sáo thật, phải đợi bác pot ảnh xong viết thêm tí chút mới đi ngủ được.

Em về bị bà xã sạc cho một trận, em không quanh co dấu diếm chi cả, em nói thẳng đi gặp anh em bàn bạc về sáo trúc giờ mới về.

Có lẽ lần sau bà xã sẽ đi cùng em, và có lẽ sẽ tham gia cùng em nhiều bủôi gặp mặt của anh em nữa vì sau khi được em giới thiệu và trò chuyện về mọi người bả tỏ ra rất thích thú.

Cuộc gặp mặt tuy ngắn nhưng đều thổi vào trong lòng mỗi người một niềm tin và hi vọng về tương lai của sáo trúc nói riêng và của các môn nhạc cụ dân tộc khác nói chung.

Có lẽ sẽ còn phải bàn bạc nhiều về những việc đã làm, đang làm và sẽ làm nhưng em tin chắc rằng chúng ta sẽ làm được.

Qua cuộc trò chuyện, em cũng nhận được một trọng trách rất nặng nề: " Thắp lên ngọn lửa" cho anh em ngoài bắc. Em chưa biết làm như thế nào, nhưng em đã nhận lời và đã nhận là phải làm đến nơi đến chốn

HE! Nhưng để làm được đìều đó, không chỉ dựa vào một người như em mà cần rất rất nhiều anh em, có lẽ em sẽ phải tổ chức cuộc vận động tòan miền bắc.

Ngày xưa miền bắc chi viện cho miền nam để thống nhất nước nhà, giờ có lẽ miền nam sẽ chi viện cho miền bắc để thống nhất nền nhạc dân tộc không chuyên.

Cuộc nói chuyện rất vui và ý nghĩa cảm ơn sáo trúc rất nhiều, cái bắt tay giữa em với bác, giữa bác với mọi người đã nói lên tất cả.

Một lần nữa cảm ơn saotruc! 

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Từ trái sang: nganpho, bạn của tieukhach_anhhung, saotruc (từ điển sốngSmile), saohanoi, tieukhach_anhhung

Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Còn đây là bác avia

Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Bác Rùa ra Hà Nội lúc nào mà sao im ắng thế không hoàng tráng như đợt của bác chuthoong nhỉ. Mấy bác này không có thông báo gì cả.

Mà sao trên tay các bác toàn Sáo TQ vậy. Cái cây màu đỏ mà Bác AVAI cầm trên tay mua ở đâu vậy mấy bác chỉ chỗ cho tôi với.

多谢大家 世上无难事,只怕有心人。
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Em có thích sáo trung quốc mấy đâu, bác saotruc bắt em cầm đó chứ.

Bác ấy mua ở nhạc viện, cũng không biết mua chỗ nào luôn.  

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
rùa mặt cứ buồn buồn như mất tiền ấy nhỉ! chừng nào về cà phê cà pháo show vài công nghệ làm chế tạo tiêu mới cho anh coi nhé...khè khè
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

saonhua:
rùa mặt cứ buồn buồn như mất tiền ấy nhỉ!

Chắc ổng mới tới Tháp Rùa lì xì cho rùa cháu, rùa chít nên bí xị mà . Big Smile

@ bác Rùa : bác đi Hà Nội mà không nói câu nào cả vậy . Thế là uổng phí một chuyến rồi . ( nếu tui mà biết bác ra Hà Nội , tui nhờ bác chuyển giùm vài thứ cho thằng bạn già tui ở ngoài đó ) .hic hic

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Page 1 of 1 (15 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net