Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Họp mặt các anh chị em Damsan

rated by 0 users
This post has 35 Replies | 6 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Frankduc Posted: 10-21-2011 7:48

Lê Hồng Sơn sắp xếp giùm anh để có một buổi họp mặt thật vui vào khoảng đầu tháng 12.

Cho anh biết khoảng bao nhiêu người tham dự ...

Thân ái

Frankduc

Top 100 Contributor
Male
cầm sư cấp 1

hihi vậy là em sắp có sáo tốt thổi rồi. cảm đọng quá!Stick out tongue

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

nghe nói bác frankduc học làm được sáo TQ không biết cho em xin 1 cây được không ạ

biết là hơi quá đáng vì sáo TQ trông rất công phu nhưng mà vẫn hy vọng vì em không có tiền sinh viên ĐH nhưng không có gì cả

tiền nong bố mẹ quản lý từng nghìn đồng 1

yahoo: khongphailoi_th@yahoo.com.vn

sđt 01642605627

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Tôi chỉ học được cách làm sáo VN còn sáo TQ thì chưa được. Chắc còn lâu mới có thể làm. Sáo VN tôi làm cũng mới chỉ đạt về âm còn hình thức vẫn chưa  đẹp.

Mong các em nhận sáo tặng đừng kỳ vọng nhiều quá

Thân ái

Frankduc

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Anh frank ơi, nếu tổ chức họp mặt vào Chủ Nhật thì chắc cũng được cái mini offline 20 người đấy anh, nếu anh về VN thì nhớ mua dùm em 1,2  cái cán dao khoét sáo nha anh, có gì em sẽ gửi lại chi phí cho anh sau hen! Cảm ơn anh nhiều

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Anh sẽ tặng em bộ dao hôm trước tặng MHM một chiếc.

Thân ái

Frankduc

Top 100 Contributor
Male
cầm sư cấp 1

hơ hơ chú Frankduc làm sáo cực kỳ cao thủ. em đang tưởng tượng dc cầm trên tay 1 cây sáo làm bằng trúc tím (Đô hoặc La Trầm). ôi ước mơ chỉ làm ước mơ!SadEmbarrassed

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Tôi làm sáo không đẹp bằng Chú Thoong, Lê Hông Sơn hay MHM vì không có thì giờ trau chuốt. Sáo của tôi chỉ đạt tiêu chuẩn tương đối về âm chuẩn.

Khi các em nhận được sáo tặng tự mình  tô điểm thêm cho cây sáo đẹp hơn.

Xin hỏi cách làm sao cho sáo đẹp với Lê Hồng Sơn, chú Tân, MHM...

O Canada có bán trúc Trung quốc nhưng rất khó chọn vì làm 10 cây thì thời tiết làm nứt hết 6,7.

Tôi đã dùng mọi cách  để bảo trì nhưng vẫn bị nứt .

Những cây sáo nào không nứt coi như toàn hảo không sợ hư ở bất cứ thời tiết nào.

Có cây sáo  xấu nhưng tiếng tốt tôi vẫn quí hơn cây sáo đẹp

Thân ái

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Nguyễn Văn Vui:

hơ hơ chú Frankduc làm sáo cực kỳ cao thủ. em đang tưởng tượng dc cầm trên tay 1 cây sáo làm bằng trúc tím (Đô hoặc La Trầm). ôi ước mơ chỉ làm ước mơ!SadEmbarrassed

Theo như tôi biết thì trúc tím làm tiêu thì  nghe hay, chứ nếu làm sáo thì âm thanh sẽ không hay bằng trúc củ chi hay nứa. Big Smile Vì vậy bạn không nên mơ ước làm chi cho mệt để dành thời gian mơ khi nào trình độ thổi sáo cao bằng các tiền bối thì tốt hơn.

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

khi nào offline cho em đăng kí tham gia với nhé Smile

T4

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

a Lee ơi , e xin đăng kí một vé nghen anh 

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Cho Yên Trúc đi lạc đề tí nha, mình đang cần mua panflute, mới phát hiện ra nhạc cụ này gần đây thôi và mê quá, không biết có chú, bác, anh, em nào biết chỗ bán chỉ giúp mình với. Tính mua trên ebay mà thấy phức tạp quá, nếu có ở VN thì quá tuyệt, à, luôn tiện mình cũng muốn mua 1 cây Ocarina 12 lỗ, ai biết chỉ giùm luôn ạ. Xin cám ơn mọi người rất nhiều.

Top 100 Contributor
Male
cầm sư cấp 1

hamdzui:

Theo như tôi biết thì trúc tím làm tiêu thì  nghe hay, chứ nếu làm sáo thì âm thanh sẽ không hay bằng trúc củ chi hay nứa. Big Smile Vì vậy bạn không nên mơ ước làm chi cho mệt để dành thời gian mơ khi nào trình độ thổi sáo cao bằng các tiền bối thì tốt hơn.

bạn ak, trúc tím rất dày nên làm sáo tiếng không thanh nhưng vẫn có âm sắc rất riêng. loại nào cũng có ưu nhược điểm thôi. làm gì có loại trúc nào hoàn hảo 100%? nếu trúc tím dày thì làm dc sáo kiểu TQ mà. cũng hay đấy chứ.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Frankduc:

Anh sẽ tặng em bộ dao hôm trước tặng MHM một chiếc.

Thân ái

Frankduc

Cảm ơn anh nhiều nhưng anh mua dùm em cái cán là được rồi, đừng mua lưỡi dao nha anh, coi chừng bị hải quan sân bay giữ lại vì mang theo vật sắc, nhọn trong hành lý xách tay thì khổ anh àh, còn nếu để trong hành lý ký gửi thì không biết họ có cho không nữa?

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

cho em xin 1 cây sáo A được không ạ

em ở HP cơ, mọi người không biết sẽ off ở đâu???

vì em nhờ người quen trong đó nhận hộ cây sáo ( nếu được anh frakduc cho)

yahoo: khongphailoi_th@yahoo.com.vn

sđt 01642605627

Page 1 of 3 (36 items) 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net