Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Quảng Ninh Đất Mỏ Mến Yêu...!!!

rated by 0 users
This post has 34 Replies | 2 Followers

Top 200 Contributor
Male
đại cầm thủ

qnmun12:

topic của quảng ninh mình chán nhỉ

it người dóng góp wa à

mọi người chịu khó hỏi han nhau di

hãy lam cho topic mình phát triển hơn nhé

Bạn THIÊM nói  đúng đó Anh Em Fan Quảng Ninh. hay tham gia hoạt động sôi nổi và tích cực hơn nhé.!

Mình cũng muốn FAM Quàng Ninh sôi động lắm nhưng ngặt nỗi mình cúng như bạn hix. Nhà không có máy tính phải ra tiệm net hix . online trên DT thì hạn chế lắm hì !

Mong mọi người cùng góp tinh thần xây dựng topic  phát chuyển mạnh hơn nữa nhé.!

Để trình độ Sáo Trúc của Anh Em Quảng Ninh nhà mình  phát truyển hơn. Và sánh tầm với các anh em CLB khác trong DamSam.

À  mà cũng có một số anh em Hải Phòng cũng hay vào tham gia góp ý đó.  Thế là đã góp phần rùi hì.! Cảm ơn Tinh thần anh em gần xa đã quan tâm nha!!!

Một lần nữa! Mong mọi người cùng góp tinh thần xây dựng topic  phát chuyển mạnh hơn nữa nhé.!

Top 200 Contributor
Male
đại cầm thủ

ruoitrau_napa:

Nguyen Duy Anh, sinh vien nam cuoi Hoc vien Hanh chinh. Em moi tap thoi sao thoi, mong cac bac giup do.

Em hien gio o Uong BI - Quang Ninh.

NGUỄN DUY ANH . Hiện trú tại chỗ nào Uông Bí vậy .

Anh Em có thể làm quen trao đôi hoc hỏi kinh nghiệm!!!

Not Ranked
tiểu cầm thủ

e o gan nha ha't thanh pho. Bac o cho nao vay. E moi hoc thoi sao truc thoi. chua biet ti gi het. Mong bac truyen cho e chut kinh nghiem

Top 200 Contributor
Male
đại cầm thủ

ruoitrau_napa:

e o gan nha ha't thanh pho. Bac o cho nao vay. E moi hoc thoi sao truc thoi. chua biet ti gi het. Mong bac truyen cho e chut kinh nghiem

Nhà mình ở Phương Nam . Nhưng mình hiện ngày nào cũng đi lên Thanh sơn làm. Mình làm tại khu chỗ GA C Uông Bí đó.

Bạn ở khu chỗ nào vậy. gần nhà hát thì cũng gần đó rùi. Không biết mình có thể làm quen không. !

Bạn có thể giới thiệu Y!M. và phone nhé. còn thông tin của mình, đã giới thiệu ở đầu topic đó.

Rất mong đượ gặp bạn một ngày gần nhất. !

À mà chẳng hay bạn có "kiếm tốt đao hay.!" không. Cùng chia sẻ cho anh em thưởnng thức nha.!

mình thì cũng chưa có sao tốt. may sao hôm 21/8 sang of cùng anh em bên Hải Phòng. May mắn được anh em ưu ái cho mượn tạm một cây sáo đô của anh Mão tặng. để về tập. Qua đây cũng cảm ơn anh em HP.!

À mà giá như anh em Quảng Ninh mình có nhiều anh em  thành viên cùng chung đam mê sáo truc một chút ở gần nhau  nhỉ. chúng minh tổ chức ofnile thì vui biết mấy.

Mình thấy Uông Bí mình có một điểm HỒ THỊ UỶ Uông Bí hix "Hồ Tình Ui" đó là một điểm rất hay đấy. Nhưng tiếc rằng phong trào sáo truc bên mình yếu quá chẳng thể cùng rủ ai qua đó tập hix.

À mà nếu có thể hôm nao rảnh rỗi thời gian. Mình hẹn nhau ở Hồ THỊ UỶ nha.! 

Thân chào.!

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

anh Đông đến kiếp bạc trước cổng đền nguyễn trãi bên trái có 1 nghệ nhân làm sáo bán 20k cũng tương đối đó thổi cũng tương đối có thể không chuẩn nhưng vì làm lâu lắm em mua cây của nghệ nhân này có thể thổi lên re3 hơn nữa âm nghe cũng mượt được cạo vỏ đánh rap rất đẹp lại còn thẳng nữa

nghệ nghân tên ANH ĐỨC thì phải nếu mua sáo của nghệ nhân này thì mới thổi ngon rồi

lỗ làm lỗ hạt mướp bầu dục cũng nhỏ nói chung trông rất bắt mắt nếu mua dc mua hộ em 1 cây nha loại ton càng cao càng tốt vì nghệ nhân này làm theo sách nên cũng ổn mặc dù không có máy đo tần số âm thanh

còn bán tiêu trung quốc nữa nghe rất trầm ấm không vang như tiêu việt nghe cũng ổn

yahoo: khongphailoi_th@yahoo.com.vn

sđt 01642605627

Top 200 Contributor
Male
đại cầm thủ

TâmHòa:

anh Đông đến kiếp bạc trước cổng đền nguyễn trãi bên trái có 1 nghệ nhân làm sáo bán 20k cũng tương đối đó thổi cũng tương đối có thể không chuẩn nhưng vì làm lâu lắm em mua cây của nghệ nhân này có thể thổi lên re3 hơn nữa âm nghe cũng mượt được cạo vỏ đánh rap rất đẹp lại còn thẳng nữa

nghệ nghân tên ANH ĐỨC thì phải nếu mua sáo của nghệ nhân này thì mới thổi ngon rồi

lỗ làm lỗ hạt mướp bầu dục cũng nhỏ nói chung trông rất bắt mắt nếu mua dc mua hộ em 1 cây nha loại ton càng cao càng tốt vì nghệ nhân này làm theo sách nên cũng ổn mặc dù không có máy đo tần số âm thanh

còn bán tiêu trung quốc nữa nghe rất trầm ấm không vang như tiêu việt nghe cũng ổn

Tâm Hoà ở đâu thế. mặc dù chưa biết nhưng nghe bạn nói mình cũng muốn tìm đến lắm . nhưng ở Kiếp Bạc . vậy là ở Hải Dương . Nhueng mình ở Uông bí.mà tình hình thig thời gian ít lăm. nhưng nghe bạn nói vậy mình cũng muốn  .được rùi. để thử xem đã

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

em à

em là Huyện ở HP "vuavaonghe"

sđt 01642605627

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

hình như là chùa côn sơn đền thờ nguyễn trãi phải trước cổng đền nguyễn trãi đó anh à

bên trái đường

nghệ nhân khoảng 40 tuổi

loại sáo cạo vỏ 20k sáo để vỏ 30k

sáo nữa CN 10k trông bẫn lắm môc với bụi nhiều cám gỗ vẫn còn

sđt 01642605627

Top 200 Contributor
Male
đại cầm thủ

Hi. giờ mới nhớ và nhận ra Tâm Hòa :Chính là MoiVaoNghe.Smile

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Cuối  tuần sau mình sẽ qua Hải Phòng chơi, không biết anh em ở đó hoạt động sáo sít thế nào nhỉ, tham gia cho vui

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

dr hyut:

Cuối  tuần sau mình sẽ qua Hải Phòng chơi, không biết anh em ở đó hoạt động sáo sít thế nào nhỉ, tham gia cho vui

Đúng kế hoạch thì sau trung thu anh em HP off

có thể là chủ nhật tuần sau,mình sẽ thông báo cho a e HP vào tuần sau,nếu cậu đên kịp thì nháy cho mình,anh em ta gặp nhau luôn...ok

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

ok. Chủ nhật mình mặt ở Hải phòng

Top 200 Contributor
Male
đại cầm thủ

Hướng dẫn bầu chọn Vịnh Hạ Long là một trong những kỳ quan thiên nhiên mới của thế giới

>> Công văn của Bộ Giáo dục và Đào tạo về việc vận động HSSV toàn quốc bầu chọn Vịnh Hạ Long là kỳ quan thiên nhiên mới của thế giới
Bảy kỳ quan thiên nhiên của thế giới là cuộc bình chọn do tổ chức NewOpenWorld (trụ sở tại Thụy Sĩ, do tỷ phú Bernard Weber sáng lập) phát động trên toàn cầu, tiếp nối ngay sau cuộc bình chọn Bảy kỷ quan thế giới mới. Vịnh Hạ Long của Việt Nam đã lọt vào danh sách 28 ứng viên cuối cùng để từ đó, danh sách 7 danh thắng có số phiếu cao nhất sẽ được công bố vào 11/11/2011.

Việc Vịnh Hạ Long lọt vào Top 7 có ý nghĩa rất lớn đối với việc phát triển du lịch nước nhà cũng như quảng bá hình ảnh Việt Nam đến với bạn bè thế giới. Để Việt Nam có tên trong danh sách những quốc gia có kỳ quan thiên nhiên mới của thế giới, số phiếu bình chọn từ các bạn chính là yếu tố quyết định.

Các bước bình chọn cho Vịnh Hạ Long như sau:

Trước hết, các bạn truy cập vào trang web: www.new7wonders.com.

Lựa chọn Tiếng Việt Nam

- Chọn danh sách 7 kỳ quan thế giới mới, trong đó có Vịnh Hạ Long của Việt Nam. 

-  Điền đầy đủ các thông tin theo mẫu bên dưới. Sau khi hoàn thành, các bạn nhấn Gửi bầu chọn của bạn.
- Ngay lập tức, e-mail xác nhận từ Ban tổ chức sẽ được gửi đến bạn. Nhấp chuột vào đường link để thực hiện thao tác xác nhận.
Lưu ý: phải xác nhận bầu chọn của bạn nếu không bầu chọn của bạn sẽ không được tính.
Vậy là bạn đã hoàn thành bầu chọn Vịnh Hạ Long là một trong 7 kỳ quan thiên nhiên thế giới mới.

Top 200 Contributor
Male
đại cầm thủ

Vịnh Hạ Long đã được lọt vào chung kết trong 28 địa danh thế giới để New Open World tiếp tục tổ chức xét chọn và công bố 7 kỳ quan thế giới mới vào ngày 11/11/2011.

Theo kế hoạch của Tổng Cục Du lịch Việt Nam, từ nay đến 31/12/2011, tất cả các đơn vị du lịch đều có trách nhiệm vận động CBNV và du khách tham gia bình chọn cho di sản thế giới Vịnh Hạ Long của Việt Nam trở thành kỳ quan thiên nhiên thế giới mới.

Hưởng ứng cuộc vận động bình chọn trên, Cty cổ phần du lịch Thanh Niên kêu gọi tất cả CBNV Cty, tất cả anh chị đối tác cùng quý  du khách hãy dành thời gian để bầu chọn cho Vịnh hạ Long của chúng ta trở thành một trong bảy kỳ quan thế giới mới vào cuối năm nay. Đó không chỉ là niềm vinh dự, tự hào của mỗi người Việt Nam mà còn là điều kiện để quảng bá tốt nhất hình ảnh đất nước Việt Nam trên thế giới.

Xin hướng dẫn chi tiết cách thức bình chọn để các anh chị và du khách tham khảo:

Thể thức bình chọn:

Để đề cử Vịnh Hạ Long là kỳ quan thiên nhiên thế giới với Ban tổ chức New Open World, bạn chỉ có thể thực hiện ngay trên trang web của tổ chức New Open World. Bạn cần truy cập vào trang website: www.natural7wonders.com.

Để bình chọn. Bạn nhấp chuột vào Vote now for the “NEW 7 WONDER” OF NATURE.

MÀN HÌNH MỚI MỞ RA.

Step 1- Choose your seven candidates

(Bước 1: bạn chọn 7 kỳ quan)

Bạn nhấp chuột vào Halong Bay và thêm 6 kỳ quan để được tổng cộng 7 kỳ quan (Bạn phải chọn 7 kỳ quan, thì việc bầu chọn của bạn mới tiến hành được các bước tiếp theo).

Bạn đưa trỏ xuống cuối trang, nhấp vào  “Continue to step 2”.

MÀN HÌNH MỚI MỞ RA:

Step 2 - Register

(Bước 2: Đăng ký thông tin)

Tại đây bạn sẽ thấy một bảng bầu chọn yêu cầu nhập các thông tin cần thiết.

Dòng: username: Đăng ký tên truy cập của bạn, để sau khi đăng ký bầu chọn xong, bạn sẽ trở thành thành viên của New7Wonders of Nature. Bạn nên ghi nhớ username này để khi cần có thể đăng nhập vào New7Wonders of Nature.

Dòng: Your Email address (địa chỉ email của bạn): Bạn cần điền chính xác địa chỉ email thật để kích hoạt sau khi bầu chọn.

Dòng: Confirm your email address (nhập lại địa chỉ email của bạn): nhập lại địa chỉ email mà bạn vừa điền vào ở trên (nên nhớ là phải trùng khớp nhau).

Dòng: Password: Mật khẩu để khi bình chọn xong bạn sẽ trở thành một thành viên và truy cập vào user của mình.

Dòng: Confirm Password: Nhập lại mật khẩu (trùng với mật khẩu vừa nhập ở trên)

Dòng: first (given) name: Ghi tên của bạn (tuỳ thích, có thể không ghi)

Dòng: last (family) name: Ghi họ của bạn

Dòng: gender (giới tính): Nam (male); Nữ (Female)

Dòng tháng, ngày, năm sinh (nhấp chuột vào để chọn tháng, ngày, năm sinh).

Dòng Country (tên quốc gia): đưa con trỏ vào mũi tên, di chuyển thanh cuốn để tìm tên của quốc gia của mình và nháy chuột vào tên đó (người Việt Nam nhấp chuột vào chữ Vietnam).

Nhấp chuột chọn Information (nếu bạn muốn nhận thông tin từ New7Wonders of Nature).

Nhấp chuột chọn “Terms & conditions”.

Nhập các ký tự bạn nhìn thấy bên trái vào ô: “What code is in the image?”

Nhấp chuột vào “Register”

MÀN HÌNH HIỆN RA

Step 3 - Confirm your email link now!

(Bước 3: Xác nhận đăng ký qua link trong email của bạn)

Bạn mở email của mình (email đã đăng ký ở trên) và nhấp vào link http://www.new7wonders.com/community/en/user/verify........

để khẳng định bầu chọn là đúng và hợp lệ.

Xong việc bầu chọn.

Bây giờ bạn đã là thành viên của www.new7wonders.com

Chúc các bạn thành công để góp phần đưa Hạ Long trở thành kỳ quan thiên nhiên thế giới

Top 200 Contributor
Male
đại cầm thủ

!•Anh_Sao_Bang•! :

Vịnh Hạ Long đã được lọt vào chung kết trong 28 địa danh thế giới để New Open World tiếp tục tổ chức xét chọn và công bố 7 kỳ quan thế giới mới vào ngày 11/11/2011.

Theo kế hoạch của Tổng Cục Du lịch Việt Nam, từ nay đến 31/12/2011, tất cả các đơn vị du lịch đều có trách nhiệm vận động CBNV và du khách tham gia bình chọn cho di sản thế giới Vịnh Hạ Long của Việt Nam trở thành kỳ quan thiên nhiên thế giới mới.

Hưởng ứng cuộc vận động bình chọn trên, Cty cổ phần du lịch Thanh Niên kêu gọi tất cả CBNV Cty, tất cả anh chị đối tác cùng quý  du khách hãy dành thời gian để bầu chọn cho Vịnh hạ Long của chúng ta trở thành một trong bảy kỳ quan thế giới mới vào cuối năm nay. Đó không chỉ là niềm vinh dự, tự hào của mỗi người Việt Nam mà còn là điều kiện để quảng bá tốt nhất hình ảnh đất nước Việt Nam trên thế giới.

Xin hướng dẫn chi tiết cách thức bình chọn để các anh chị và du khách tham khảo:

Thể thức bình chọn:

Để đề cử Vịnh Hạ Long là kỳ quan thiên nhiên thế giới với Ban tổ chức New Open World, bạn chỉ có thể thực hiện ngay trên trang web của tổ chức New Open World. Bạn cần truy cập vào trang website: www.natural7wonders.com.

Để bình chọn. Bạn nhấp chuột vào Vote now for the “NEW 7 WONDER” OF NATURE.

MÀN HÌNH MỚI MỞ RA.

Step 1- Choose your seven candidates

(Bước 1: bạn chọn 7 kỳ quan)

Bạn nhấp chuột vào Halong Bay và thêm 6 kỳ quan để được tổng cộng 7 kỳ quan (Bạn phải chọn 7 kỳ quan, thì việc bầu chọn của bạn mới tiến hành được các bước tiếp theo).

Bạn đưa trỏ xuống cuối trang, nhấp vào  “Continue to step 2”.

MÀN HÌNH MỚI MỞ RA:

Step 2 - Register

(Bước 2: Đăng ký thông tin)

Tại đây bạn sẽ thấy một bảng bầu chọn yêu cầu nhập các thông tin cần thiết.

Dòng: username: Đăng ký tên truy cập của bạn, để sau khi đăng ký bầu chọn xong, bạn sẽ trở thành thành viên của New7Wonders of Nature. Bạn nên ghi nhớ username này để khi cần có thể đăng nhập vào New7Wonders of Nature.

Dòng: Your Email address (địa chỉ email của bạn): Bạn cần điền chính xác địa chỉ email thật để kích hoạt sau khi bầu chọn.

Dòng: Confirm your email address (nhập lại địa chỉ email của bạn): nhập lại địa chỉ email mà bạn vừa điền vào ở trên (nên nhớ là phải trùng khớp nhau).

Dòng: Password: Mật khẩu để khi bình chọn xong bạn sẽ trở thành một thành viên và truy cập vào user của mình.

Dòng: Confirm Password: Nhập lại mật khẩu (trùng với mật khẩu vừa nhập ở trên)

Dòng: first (given) name: Ghi tên của bạn (tuỳ thích, có thể không ghi)

Dòng: last (family) name: Ghi họ của bạn

Dòng: gender (giới tính): Nam (male); Nữ (Female)

Dòng tháng, ngày, năm sinh (nhấp chuột vào để chọn tháng, ngày, năm sinh).

Dòng Country (tên quốc gia): đưa con trỏ vào mũi tên, di chuyển thanh cuốn để tìm tên của quốc gia của mình và nháy chuột vào tên đó (người Việt Nam nhấp chuột vào chữ Vietnam).

Nhấp chuột chọn Information (nếu bạn muốn nhận thông tin từ New7Wonders of Nature).

Nhấp chuột chọn “Terms & conditions”.

Nhập các ký tự bạn nhìn thấy bên trái vào ô: “What code is in the image?”

Nhấp chuột vào “Register”

MÀN HÌNH HIỆN RA

Step 3 - Confirm your email link now!

(Bước 3: Xác nhận đăng ký qua link trong email của bạn)

Bạn mở email của mình (email đã đăng ký ở trên) và nhấp vào link http://www.new7wonders.com/community/en/user/verify........

để khẳng định bầu chọn là đúng và hợp lệ.

Xong việc bầu chọn.

Bây giờ bạn đã là thành viên của www.new7wonders.com

Chúc các bạn thành công để góp phần đưa Hạ Long trở thành kỳ quan thiên nhiên thế giới

Hướng dẫn bình chọn Vịnh Hạ Long là kỳ quan thiên nhiên mới của Thế giới         

Cuộc vận động bầu chọn
    7 Kỳ quan thiên nhiên mới do tổ chức New 7 Wonders phát động đã đến vòng chung kết với 28 địa danh được lựa chọn. Vịnh Hạ Long của Việt Nam, với những giá trị nổi bật của mình, luôn đứng trong danh sách 5 địa danh (Hiện tại đã ra khỏi top 7, nằm ở các vị trí 10 - 12!) có số lượng phiếu bầu nhiều nhất vòng chung kết.

Nhằm đẩy mạnh cuộc vận động bầu chọn, nâng cao lòng yêu nước, tinh thần tự hào
dân tộc và ý thức trách nhiệm của công dân đối với việc bảo tồn, phát huy giá trị các di sản văn hóa của Việt Nam, xây dựng Vịnh Hạ Long là thương hiệu du lịch Việt Nam; đặc biệt để phấn đấu đưa Vịnh Hạ Long vào danh sách 7 Kỳ quan Thiên nhiên Mới của Thế giới.

Hãy bớt chút thời gian để bình chọn Vịnh Hạ Long là 1 trong
7 kỳ quan thiên nhiên mới của Thế giới theo 04 hình thức sau:

BẦU CHỌN QUA INTERNET:

BẦU CHỌN QUA ĐIỆN THOẠI:

• Bước 1:

Gọi điện đến 1 trong 4 số điện thoại quốc tế dưới đây:
(00) 23 9220 1055; (00) 1 869 760 5990;
(00) 1 649 339 8080; (00) 44 758 900 1290

(có thể thay số 00 (ký hiệu mã truy cập quốc tế) bằng dấu +)

• Bước 2:

Nghe một đoạn chào mừng (bằng tiếng Anh), sau khi nghe thấy tiếng “bíp”, ấn trực tiếp 4 số : 7712 (mã số bầu chọn của Vịnh Hạ Long)

• Bước 3:

Khi nghe thấy tiếng “Thank you” "xia xia", "anigato" (cảm ơn) nghĩa là việc bầu chọn đã thành công.

BẦU CHỌN QUA TIN NHẮN SMS:

• Bằng tin nhắn điện thoại di động với cú pháp Halong và gửi tới số 147 với giá cước 630 đồng. Đơn giản mà lại phí không nhiều!

(Thông cáo báo chí về nhắn tin sms: Bầu chọn Vịnh Hạ Long qua tin nhắn SMS: vietnamtourism.com.vn)

BẦU CHỌN QUA FACEBOOK:

• Hướng dẫn bầu chọn Vịnh Hạ Long bằng Facebook từ trang SỔ TAY DU LỊCH

(Thông cáo báo chí về bầu chọn bằng Facebook: .: Tuoi Tre Online - Ha Long :.)

Page 2 of 3 (35 items) < Previous 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net