Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

BÌNH LUẬN VỀ GIAO DIỆN MỚI DIỄN ĐÀN

rated by 0 users
This post has 23 Replies | 6 Followers

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

máy t trình duyệt nào cũng chơi được hết, chỉ chán mỗi cái là thay đổi sắp xếp lại hệ thống topic làm mìh tìm mỏi mắt mới thấy topic cũ hay vào

ym:vietthanh47

email:vietthanh47@yahoo.com

sdt:01649606447

giao lưu nào anh em

Top 200 Contributor
Female
đại cầm thủ

cho em hỏi sao e tìm mỏi mắt mà không thấy chỗ Đăng ký tài khoản mới vậy,em là bạn của LamNinh cũng muốn tham gia vào diễn đàn để được giao lưu học hỏi,nhưng không thể tìm thấy mục lập acc mới

ức chế...hết cỡ Super Angry

Thân tại giang hồ tâm bất giao kỷ

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

@ bạn của Lam Ninh: bạn klick vào Join bên trên bên phải ý. rồi làm theo hướng dẫn là được mà !

Top 500 Contributor
Male
đại cầm thủ

thanks bác nhá ,hóa ra phải vào email mới có acc.he

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Em xin góp ý kiến thay đổi dao diện của diễn đàn mình ạ :

1. Nên đổi phông màu của web sang màu xanh lá hoặc màu nào thân thiện và dễ gần hơn.(như chèn thêm hình ảnh rừng trúc,bó trúc,hay những cảnh có màu nhẹ như vậy.)

2. Dòng nội quy : "

Hãy sống như đời sông để biết yêu nguồn cội.

Hãy sống như đồi núi vươn tới những tầm cao.

ĐamSan.Net dành cho những người yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam. Tại đây bạn có thể nghe, chia sẻ những bản nhạc dân tộc hay, học hỏi cách sử dụng nhạc cụ dân tộc như sáo trúc, đàn nhị, đàn bầu, .. hay chia sẻ những kinh nghiệm của bạn với những thành viên khác. Hãy tham gia cùng chúng tôi tại ĐamSan.Net

Hướng dẫn sử dụng diễn đàn: tại đây

Nội qui sử dụng diễn đàn: tại đây

Nên đổi màu cho phù hợp với phông mới, font chữ nên đổi thành chữ thư pháp hoặc các chữ mang tính "nghệ thuật" hơn. Đồng thời size chữ canh hợp lý để khi nhìn vào không  bị hụt, dòng chữ nên nhấp nháy nhè nhẹ để người mới dùng chú ý và đọc nội quy. ( như chèn thêm các hình emotion, các flash chẳng hạn) .

3.mục

Tags nên bỏ xuống dưới  hoặc thu nhỏ hơn ạ, nhìn phản cảm lắm.

4.Nên có thêm mục tiện ích thường dùng ( vừa thêm mục, dễ sắp xếp , dễ nhìn cho diễn đàn vừa thuận lợi cho các mem đỡ phải tìm các phần mềm như đo sáo, quay màn hình, kĩ xão quay phim, ghi note, đọc note bằng các chương trình cho hamonica, cho guitar(guitar pro 5. or 6.) .

Ấy là những phần mềm từ đó thành viên có thể chuyển file midi thành các note sẽ bớt việc mở topic hỏi note, làm loãng diễn đàn.

5.nên có 1 slide ảnh chạy ở dưới vừa đưa kiểu như tin nhanh vừa giới thiệu hình ảnh theo chủ đề như : khuôn mặt thành viên, khung cảnh học sáo ở công viên nghĩa đô, bộ nhạc cụ của sáo trúc,hay các sheet nhạc được load nhiều nhất từ các diễn đàn khác......

Em tạm thời nghĩ được tới đây, mong muốn được thay đổi giao diện thân thiện hơn , nhiều mem hơn và rộn ràng như xưa ạ.

Làm sao tìm được bóng gương xưa ? là sao làm sao tìm được mùi hương tà áo em thơm ? Trong xiêm y nào có gì hề ? mà ta hoài tiếc nhớ mông lung .....
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Cảm ơn ý kiến của các bạn, qua năm mới BQT sẽ có dự án làm mới lại Damsan từ giao diện cho đến cung cách quản lý, hiện dự án đang chạy gần xong rồi, sẽ sớm thông báo cho mọi người khi up diễn đàn mới lên!

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

cách quản lí các topic chưa ổn! sắp xếp chưa hợp lí các bác ạ. tìm kiếm theo chủ đề hơi khó. topic thư viện bản nhạc chỉ nên để đúng theo chức năng của nó là thư viện. không nên để hỗn tạp. cái gì hay chất lượng thì hãy cho vào, cái đó theo em nghĩ chỉ nên để một mình mod quản lí thôi. các bác vào thư viện mà mấy dòng đầu toàn " ai kí âm dùm em bài Dòng đời đi" ; với yêu cầu giúp đỡ này nọ. để mem viết bài thì chẳng bao giờ là 1 cái thư viện theo đúng nghĩa của nó bác ạ

0975880171 lucky_crazy0910@yahoo.com
Top 500 Contributor
Male
đại cầm thủ

vậy thì quy định nơi để cần giúp đỡ đi, rồi có ai giúp thì mod lấy mấy cái đó làm tư liệu cho vào thư viện, chứ biết ai thích bài nào mà up,.trong ấy còn có bài về mua bán, hỏi nhiều thứ khác nữa là yêu cầu bản nhạc cho phong phú diễn đàn, hoặc nếu post  yêu cầu sai topic thì xóa sau 3 ngày để nếu có ai vào thì người viết cũng được giúp, chứ nếu yêu cầu post đúng chỗ thì phải có hướng dẫn để mọi người biết, đâu phải ai cũng rành net, em xin đóng góp là nên có phần nhạc nên chạy 1 bên đi ạ, để cho những bài sáo mới, thổi hay được mọi người biết và học hỏi, và cũng để những người ghé vào diễn đàn nhận ra được cái hay của sáo, từ đó yêu sáo. 

Not Ranked
Male
tiểu cầm thủ

Theo ý kiến cá nhân của Hùng thì giao diện khỏi phải bàn rùi. Chỉ có phần bố cục bất cập tí thôi

Page 2 of 2 (24 items) < Previous 1 2 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net