Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

hướng dẫn thổi bài tiếng hát giữa rừng pác bó

rated by 0 users
This post has 39 Replies | 5 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Bác Mão xì păm quá post 1 bài ở 3 nơi luôn.hic
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
md54kt3:
Không mần đc mô
vn niem tu hao ve bong da =)) Từ cổ đa tình vuơng di hận Vô tình nhân thế hởi mấy ai Than oán thế gian nhiều ngang trái Khúc buồn ai oán mộng trần ai.....
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

md54kt3:
Không mần đc mô
hic lại là câu này

hic chán thế em có quen đứa bạn nó nói cho nghĩa câu này cũng hay

vn niem tu hao ve bong da =)) Từ cổ đa tình vuơng di hận Vô tình nhân thế hởi mấy ai Than oán thế gian nhiều ngang trái Khúc buồn ai oán mộng trần ai.....
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

md54kt3:
Không mần đc mô

Nỏ mần được mô

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
răng mà mấy tên ni cứ học đòi nói tiếng nghệ an là răng... tự nhiên nỏ có chuyện chi cứ rúc vô nói lung tung.    nản quá,     khi mô muốn nói tiếng nghệ an thì gặp mão mèo.. chộ tận mắt nghê tận tai luôn

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Hi! giọng miền Trung quê mình mà...

Mìh cũg chẳg hiểu sao nhữg người ko ở miền Trung lại thik bắt trc thế nhỉ???^_^! Hmm Confused Huh?

Sự sống nảy sinh từ trong cái chết, hạnh phúc hiện hình từ trong những hy sinh gian khổ. Trên đời này không có con đường cùng mà chỉ có những ranh giới. Điều cốt yếu là phải có sức mạnh vượt qua những ranh giới ấy!^_^!
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
tiếng Nghệ An ko phải tiếng Việt hả mão huynh?

Bán sáo,tiêu,sáo mèo

LH yà hú:  laohac_28491

http://damsan.net/forums/t/8375.aspx

Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ

maomeo:
[youtube:Ci8lQNq7IFY] tây vương nữ quốc. hay tây du kí  hay nước mắt em không còn  hay nữ nhi tình   gì gì  đều đúng

Hik, cái bài này mình đã từng thổi nhiều lần tại nhà, nghe cũng hay nhưng bữa nay mới được mở rộng tầm lổ tai, bạn phối hợp vô nghe quá tuyệt 

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

ATinh:
đoạn lưỡi kép đâu bác, chứ có nhiu đây thì chưa fải là bản độc tấu sáo.

em có thắc mắc là bài tiếng hát giữa rừng pác bó có đoạn đánh tk là đoạn nào ạ? em nghe cả bài thì đoạn nào cũng êm dịu ko có đoạn nào nhanh hết, mà theo em biết thì chỉ có mấy bài hát nhanh mới có khả năng dùng tk. vả lại em có xem mấy đoạn thổi bài đó trên youtube, em đâu có nghe ai ( kể cả anh maomeo http://www.youtube.com/watch?v=QRQSGDS1ikU&feature=related đánh tk ? còn đoạn sheet của thấy Hồng Thái cũng đâu thấy thầy ghi  T K T K trên nốt nhạc đâu?    

http://www.youtube.com/watch?v=RWaWKQqoyu4
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Đoạn lưỡi kép, chạy ngón đây bạn ơi.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

maomeo:
răng mà mấy tên ni cứ học đòi nói tiếng nghệ an là răng... tự nhiên nỏ có chuyện chi cứ rúc vô nói lung tung.    nản quá,     khi mô muốn nói tiếng nghệ an thì gặp mão mèo.. chộ tận mắt nghê tận tai luôn

Nỏ cần mô, quê tau ở sát nghệ an rồi mi. Cuối Thanh Hóa mà.

hien_87:

Hi! giọng miền Trung quê mình mà...

Mìh cũg chẳg hiểu sao nhữg người ko ở miền Trung lại thik bắt trc thế nhỉ???^_^! Hmm Confused Huh?

T ở miền trung này, hehe Bắt "trước" là bắt gì thế, T chỉ biết bắt chước thôi :D 

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
chodoiquakhu:
Đoạn lưỡi kép, chạy ngón đây bạn ơi.
hic. Sao em xem không được bác ơi. Huhu
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

File ảnh vẫn xem tốt mà, bạn mở bằng link này xem, nếu còn lỗi là trình duyệt có vấn đề.

http://i60.photobucket.com/albums/h35/tranvantrunghn/Share/Tienghatgiuarungpacbo2.gif

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
maomeo:

[youtube:0kwq0F4sazA]

thắc mắc của nhiều bạn thổi sáo

Đúng là truyền cảm, chắc chắn là do kỹ thuật vuốt ngón và láy nhiều ngón nên tiếng sáo khác với anh Vinh_le, em sắp bắt chước được rồi. Anh Mão xem thêm note bài này, đoạn cuối có note Mi giáng.

$$_Bán sáo trúc chất lượng - 80k_$$ Nick Yahoo: caotriminh_hp Đt: 0973 410 400. Họ tên: Cao Trí Minh Sinh ngày: 30/04/1989 Thường trú: Xuân Thủy, Cầu Giấy, Hà Nội. Sở trường: Sáo ngang 10 lỗ, sáo Mèo.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Tình cờ hnay mìh thấy bản này trên mạng có người thổi bằg sáo mèo hay hay nên post cho mọi người nghe thử...^_^!

(Đã sửa lại để tránh hiểu lầm:D)

[youtube:DTSbf5GsI2w]

Sự sống nảy sinh từ trong cái chết, hạnh phúc hiện hình từ trong những hy sinh gian khổ. Trên đời này không có con đường cùng mà chỉ có những ranh giới. Điều cốt yếu là phải có sức mạnh vượt qua những ranh giới ấy!^_^!
Page 2 of 3 (40 items) < Previous 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net