Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

thổi sáo bài trăng vỡ

rated by 0 users
This post has 88 Replies | 9 Followers

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Hơi bị xa aàhNHA !!  mình ở Thành phố Hồ chí minh, ở củ chi, có nick chat không minh làm bạn nha !! nick mình laà: luqingsong1268
:.>>.:...:..Một đời sống gió cô đơn quá'....:.... ;.:...:.....Biết đến khi nào mới có đôi..:::...:. ....:::....Nhìn trăng kia qua mặt nước.::...: :::>>..Chỉ là ảo ảnh trong hư vô..:..:::... ;.....>>Qing Song......吕 青 松 .:..: Chắc ế tới già luôn quá
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Chuyện đó thì yến không biết, nhưng laptop thì hình như là không cần đâu, thật mà. Cứ thế là thu âm được, bạn thử đi
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Tuỳ từng máy, máy nào có micro tích hợp sẵn ở bên trong rồi thì không cần phải mic ngoài nữa Big Smile Máy nào có cả video camera thì có thể ghi hình luôn, rất tiện.

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Vậy à, máy của mình có cả wc nữa, nói chuyện qua nick chát được. Chắc vậy nên ko cần mic nữa. Máy của bạn không được à. Nick mình là nangtienxauxi2000
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4
Bữa nào ông muốn thu âm bài nào thì tui xách máy quay phim lên tao đàn cho ông. Tui cũng muốn quay 1 cai video clip mà ngại quá. hehe thổi còn tệ quá

Photobucket

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Nếu bạn thu bằng laptop thì có thể cài đặt phần mềm <a href=”http://www.ziddu.com/download/2672065/Cool_Edit_Pro_2.1_included_Crack.zip.html”>Này</a>

để thu âm .

Bao Giờ Cho Đến Ngày Mai.......!
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
Đây
Bao Giờ Cho Đến Ngày Mai.......!
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4
Cảon ơn bạn nha, mình cũng đang tính thu thử vài bài coi xem sao. Hjhj

Photobucket

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

aotuong:
Bữa nào ông muốn thu âm bài nào thì tui xách máy quay phim lên tao đàn cho ông. Tui cũng muốn quay 1 cai video clip mà ngại quá. hehe thổi còn tệ quá

Chà, ông hay quá ha !! thích thổi nhưng nhát biểu diễn lắm ông àh !! nói chính xát là quá gà đó mà, tốt nhất chỉ làm khán giả bình phẩm cho chắc ăn !! Stick out tongue

:.>>.:...:..Một đời sống gió cô đơn quá'....:.... ;.:...:.....Biết đến khi nào mới có đôi..:::...:. ....:::....Nhìn trăng kia qua mặt nước.::...: :::>>..Chỉ là ảo ảnh trong hư vô..:..:::... ;.....>>Qing Song......吕 青 松 .:..: Chắc ế tới già luôn quá
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Thổi hay lắm! Cố lên em. Có bài mới lại post, tích cực đóng góp cho diễn đàn thêm vui em nhé.

Dạo này sao thấy ít bài viết quá!

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Dạ em cám ơn anh đã có lời động viên em.em sẽ cố gắng thật nhiều ạ
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Mà nè tiểu yến ơi, nhân tiện em post cái sheet trăng vỡ lên dùm luôn đi. Trong karaoke a hát bài này hơi bị siềng đó. Thuộc lời luôn nên không biết chuyển qua sáo sẽ ra sao?

Thanks em nha!

YM: hoidacobuonkhong19852005@yahoo.com

Photobucket

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

em không có biết mọi người thường thổi kiểu gì nữa, em thấy co người hình như chỉ cần bản nhạc rùi nhìn vào đó là thổi được luôn, có người thì theo cảm âm, nghe thổi một vài lần là thổi lại được luôn, còn em thì không làm được như mọi người, em phải viết nốt ra em mới thổi được. nhưng giờ em cứ post lên cái phần mà em thổi nhé, có thể giúp được ai đó như em chăng.

Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;}

TRĂNG VỠ

Lòng em như trang giấy thơm trắng ngần
RE LA LA SOL LA FA RE-MI-RE DO

Để anh viết lên chuyện tình yêu
RE RE FA MI RE DO RE

Bài thơ xưa còn dang dở chưa thành câu
RE LA LA SOL LA DO LA SOL LA

Trăng lung linh bước theo đôi tình nhân
SOL SOL SOL LA MI RE DO RE

Và khi yêu ai biết đâu là bến bờ
RE LA LA SOL LA FA RE-MI-RE DO

Để rồi phải xa nhau từ đây
RE RE FA MI RE DO RE

Mình xa nhau nên vầng trăng kia vỡ đôi
RE LA LA SOL FA SOL LA DO LA

Trăng cô đơn quá ơi người ơi
RE RE RE MI RE DO RE

Sao khi xưa người đã ước mơ muôn đời ta mãi đẹp đôi
RE RE RE DO FA FA RE DO LA DO-RE-DO SOL LA

Nhưng hôm nay người đi cho hạnh phúc tan vỡ rồi
SOL SOL SOL FA LA DO LA RE DO-RE-DO LA

Trăng cô đơn lặng lẽ nhớ ai qua từng góc phố ngày xưa
RE RE RE DO FA FA RE DO LA DO-RE-DO SOL LA

Nghe trong tim vụn vỡ bao lần nát tan vì ai
SOL SOL SOL FA LA DO LA FA MI DO RE

Có ai nhớ ngày xưa em ơi
FA MI FA RE MI MI MI

Giờ đã xa ta mất rồi
DO-RE-MI RE DO RE LA

Ánh trăng sáng lòng anh em ơi,Giờ thấm ướt trong chiều mưa

FA MI FA RE MI MI MI,  DO-RE-MI RE DO RE

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Cái sheet nhạc thì em phải chuyển qua dạng html thì mới thấy hình ảnh được, còn dịch ra note thì ok rồi. Anh thì khoái nhất là dịch ra số của Ninja thôi. Cách đó là nhanh nhất, Hehe

Cảm ơn tiểy yến nha!

Photobucket

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Em không biết chuyển như thế nào anh ạ, mà dịch ra số là như thế nào hả anh, có phải là quy định nốt ra số không, đồ rê mi fa sol la si đố.... tương ứng với số 6 5 4 3 2 1 0 6'..... có phải như thế không anh
Page 2 of 6 (89 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net