Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Banner damsan

rated by 0 users
This post has 15 Replies | 1 Follower

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Mình nghĩ bạn nên thử làm lại 1 banner khác . Cái này ko thực sự ấn tượng lắm .

Mình đóng góp vài ý kiến nhé .

1 / màu sắc . Tất cả của banner là 1 màu đơn ... nhìn đơn điệu lắm . Sao bạn ko thử chuyển sắc thật nhẹ ? Màu tím này nhìn chìm và không có khí thế lắm . 1 màu nóng sẽ hấp dẫn hơn .

2/ Hình ảnh đơn điệu  và cắt có vẻ hok được đẹp , răng cưa nhiều lắm . Bạn nên tìm những hình có độ phân giải cao . Và kiếm hình nhiều cây sáo nằm chung với nhau . Đừng để 1 cây bay lên ... nhìn nó sơ sài lắm .

3/ Nên để 1 cái hình nền và giảm độ trong suốt thay cho 1 màu tím đơn thế này .

4/ Chữ Đam San .. mỏng manh quá . bạn nên chọn nét chữ cứng cáp 1 tý .Để cho nó nổi trội hơn so với các chữ khác .

5/ Bố cục của banner có vấn đề rất lớn . :|  Banner được chia làm 3 đều nhau ... và tốc độ cách xuất hiện của các hình ảnh cũng ko hấp dẫn lắm . Cứ chậm chậm đều đều ... + màu tím ... nên banner có vẻ nhạt nhòa và đơn điệu lắm . Ko có điểm nhấn ... Bạn nên cho cái j đó nhanh chậm . 

Bạn dùng Flash làm banner này hả ?  ^^ Thật sự đây là 1 đóng góp rất tích  cực của bạn dành cho forum . Ngẫm thấy mình ko bằng . Mình chỉ có vài lời góp ý  theo suy nghĩ của mình . Có gì bạn bỏ wa cho . Nhé .

Nếu bạn muốn trao đổi cụ thể hay có gì đó về các ý kiến của mình . Chúng mình có thể trao đổi trực tiếp với nhau để có 1 banner hoàn thiện hé . ^^ . Y!M của mình là reiisme .

:D

Page 2 of 2 (16 items) < Previous 1 2 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net