Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nơi nào bán sáo ở HN nhỉ?

rated by 0 users
This post has 63 Replies | 1 Follower

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
thaisonarc208:

thôi,ko tranh cãi nữa,mất tình anh em,coi như cả 2 bên đều có lỗi sai cả,lần sau nhớ c chú ý đưa đúng sáo là đc,t thì dán băng dính,làm cây la 6 lỗ vậy,hơi mất thẩm mĩ tí nhưng đc cái là âm chuẩn.lại muốn mua thêm 1 cây sáo do của thầy sơn rồi mà chả bít nhà thầy ở đâu

à thế thì tôi biết bác là ai rồi, vì có quá nhiều người đặt sáo mà bác ko nói rõ đấy là cây sáo gì thì tôi ko thể nhớ được, giờ thì tôi đã nhận ra, xin lỗi bác vì sự hiểu lầm này

Tôi xin trả lời bác thế này

Thứ nhất là buổi sáng hôm đấy tôi gặp bác và 1 thành viên damsan, tôi đi đưa cho bác ấy cây sáo rê TQ và đã gặp bác, ngay lúc bác hỏi mua tôi đã nói rõ là tôi hết sáo TQ vì đợt này tôi chỉ có 1 cây mang từ TQ về. Trưa hôm đấy bác gọi điện cho tôi đặt mua 1 cây sáo sol, tôi hỏi sol trầm hay sol cao thì bác bảo sol cao, mà lại đòi lấy ngay, tôi đã phải đi sớm lấy sáo cho bác, tới nơi thì lại bảo ko phải mà yêu cầu cây sáo TQ, tôi đưa cho bác xem cây sáo màng của tôi thì bác lại muốn lấy rồi tôi đã để lại cho bác, sáo của tôi tôi hay để mộc mạc cho nên nó chưa kịp quấn dây là điều đương nhiên, lỗ sib thì tôi đã nói ở trên, cây la đấy thẳng, tròn, dày vậy bác còn kêu gì nữa, mỗi cây đều có giá của nó, cây la đấy tôi đặt thầy Sơn làm riêng cho nên nó có giá 200k còn tùy thuộc vào âm thanh của cây sáo thì nó sẽ có giá khác nhau

Thứ hai là tôi đã giảng giải cho bác đấy là sáo 10 lỗ, bác cũng đã cầm vào  thổi thử, tôi cũng đã giải thích sơ qua và đưa tài liệu cho bác cho nên bác không thể trách tôi được

Còn đâu tiêu chuẩn sáo của bác quá cao, sáo tôi cũng đưa đúng ko nhầm, nếu bác muốn mua 1 cây sáo đẹp như sáo TQ thì bác hãy bay sang TQ hoặc bay vào nam mua sáo của thầy Trung, còn thầy Sơn chỉ làm sáo được đến thế thôi mong bác thông cảm

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Sáo tôi giao cho nhiều người chưa ai kêu là sáo ko thẩm mĩ, bác gọi điện lúc trưa mà đầu giờ chiều đã đòi lấy sáo thì tôi có 4 chân cũng ko thể theo kịp cho nên sáo chưa quấn dây là điều đương nhiên, sáo tôi dùng thì tôi thích nó mộc mạc chứ ko cần quá cầu kì nhưng vẫn giữ được vẻ đẹp của nó, cây sáo của bác thẳng, tròn, ống dày như vậy bác còn kêu cái gì nữa

Nếu bác là một người quá cầu kì với cây sáo yêu cầu quá cao thì có lẽ bác phải tốn bạc triệu để mua sáo, hình thức là một chuyện nhưng âm thanh luôn là nhất, nếu bác muốn sáo đẹp thì tôi khuyên bác là bác hãy sang bên TQ và tự chọn hoặc là bay vào trong nam mua sáo của thầy Thanh Trung nhé, sáo của thầy Sơn thì chỉ có âm chuẩn thôi còn đẹp theo yêu cầu của bác thì xin lỗi ko có

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
theo em thì shinichi nói cũng có chỗ đúng mà cũng có chỗ chưa đúng,sáo thầy sơn làm thì về âm thanh thì ko chê đc rồi,nên ko bàn tới nó nữa,cây nào cũng chuẩn thì kiếm 1 cây có tính thẩm mĩ 1 tẹo càng tốt hơn chứ sao nhỉ,bác thaisonarc đã làm hòa và cũng đã nhận sai thì có nhất thiết lại phải cãi nhau như thế nữa ko,chấm dứt chuyện này tại đây thôi,giữ hòa khí chung 1 tẹo
Hanoi Architectural university
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

khoai_tay_mot_mi:
theo em thì shinichi nói cũng có chỗ đúng mà cũng có chỗ chưa đúng,sáo thầy sơn làm thì về âm thanh thì ko chê đc rồi,nên ko bàn tới nó nữa,cây nào cũng chuẩn thì kiếm 1 cây có tính thẩm mĩ 1 tẹo càng tốt hơn chứ sao nhỉ,bác thaisonarc đã làm hòa và cũng đã nhận sai thì có nhất thiết lại phải cãi nhau như thế nữa ko,chấm dứt chuyện này tại đây thôi,giữ hòa khí chung 1 tẹo

Cảm ơn bạn vì đã nhắc nhở mình, mình nóng tính quá, nhưng nghe cái từ " chắc thầy làm lỗi rồi cho nó rồi nó đem bán lại cho mình " mình rất bực mình vì cây sáo đấy thầy Sơn đã làm riêng cho mình, mất gần 1 tuần để đợi sáo, trên damsan đợt off taij công viên thống nhất có rất nhiều thành viên đã xem và kiểm chứng, sáo dày, tròn, thẳng vậy mà lại bảo mình bán sáo lỗi, thuận mua vừa bán, gặp mặt xem hàng trực tiếp chứ có phải là bán hàng kiểu qua mạng đâu mà kêu bán sáo lỗi, tất cả những cây sáo ngang hay tiêu qua tay mình thì chưa ai kêu được về hình thức là xấu, hay mất thẩm mĩ, chỉ có sáo mình dùng thì mình hay để mộc mạc thôi

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
anh chắc ko để ý rồi,em thấy thaisonarc ở trên có nói lỗi là do cậu ấy chưa hiểu biết,và cũng có xl là cậu ấy hơi nóng rồi mà,cũng đã làm hòa thì mình cũng nên bỏ qua,có lẽ ý c ấy ko phải là sáo xấu mà là do thuận tay trái,ko chơi đc 10 lỗ,phải dán hết lỗ lại làm cây 6 lỗ nên mới cảm thấy bực thế thôi
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

khoai_tay_mot_mi:
anh chắc ko để ý rồi,em thấy thaisonarc ở trên có nói lỗi là do cậu ấy chưa hiểu biết,và cũng có xl là cậu ấy hơi nóng rồi mà,cũng đã làm hòa thì mình cũng nên bỏ qua,có lẽ ý c ấy ko phải là sáo xấu mà là do thuận tay trái,ko chơi đc 10 lỗ,phải dán hết lỗ lại làm cây 6 lỗ nên mới cảm thấy bực thế thôi

Vâng, thì mình cũng ko có ý cãi nhau đâu, tính mình thẳng thắn, vì cậu ấy nói những cái mà mình ko thể chấp nhận được, nếu cậu ấy ko hài lòng thì có thể gọi điện cho mình hỏi, mình ko phải là người hẹp hòi, nếu lỗi do mình hoặc cậu ấy ko thể chơi được bên phải thì mình sẵn sàng đổi cây khác cũng như chịu hoàn toàn chi phí đi lại, giờ thì cậu ấy lại poss bài lên diễn đàn chỉ trích mình thì mấy cảm thấy rất ức chế. Có điều gifg quá nóng thì bạn thông cảm

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4

tốn bạc triệu mà không có cây nào chuẩn thì cũng hơi gay đó nhỉ. mà chuẩn là chuẩn thế nào nhỉ? chuẩn từng tí một theo đúng thang phương tây thì đúng là tiền triệu đó chưa có đủ lắm. còn anh em thổi theo cái chuẩn bình thường thì chỗ đó là hơi nhiều đó.

mà cái nhau làm cái gì nhỉ, phiền quá.  mình mà bán sáo thì không có thích trả lại la lối om sòm đâu nhé. cây sáo nào thì cũng bán giá cả hợp lý so với giá trị của nó, trao tận tay, ưng thì lấy không ưng thì thôi, có gì chưa hài lòng thì trực tiếp trao đổi với người bán, nếu có vấn đề thật hoặc là đắt quá so với giá cây sáo, thì có thể được giải quyết mà. việc gì phải kêu toáng trên đây như vậy? mọi việc giờ không được giải quyết theo đúng cái cần thiết. chẳng hạn bạn gọi điện nói trực tiếp với shinichi là cây sáo đó là sáo la, ko phải sáo sol, bạn thuận tay trái.... thì shinichi có thể đổi cho bạn cây khác, có thể là 150k thôi nhưng mà bạn dùng tốt hơn. chứ làm thế này thực sự không hay lắm.

và bạn tốn bạc triệu mà không có cây nào ưng ý, thì bạn xem lại cách mua của bạn, hoặc là xem lại cái tiêu chuẩn ưng ý của bạn đi. chứ mình thấy người khác, chỉ cần nhiều lắm là 500k đã có một cây sáo trúc hay nứa ưng ý rồi.

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
ngoccuaanhoi:

tốn bạc triệu mà không có cây nào chuẩn thì cũng hơi gay đó nhỉ. mà chuẩn là chuẩn thế nào nhỉ? chuẩn từng tí một theo đúng thang phương tây thì đúng là tiền triệu đó chưa có đủ lắm. còn anh em thổi theo cái chuẩn bình thường thì chỗ đó là hơi nhiều đó.

mà cái nhau làm cái gì nhỉ, phiền quá.  mình mà bán sáo thì không có thích trả lại la lối om sòm đâu nhé. cây sáo nào thì cũng bán giá cả hợp lý so với giá trị của nó, trao tận tay, ưng thì lấy không ưng thì thôi, có gì chưa hài lòng thì trực tiếp trao đổi với người bán, nếu có vấn đề thật hoặc là đắt quá so với giá cây sáo, thì có thể được giải quyết mà. việc gì phải kêu toáng trên đây như vậy? mọi việc giờ không được giải quyết theo đúng cái cần thiết. chẳng hạn bạn gọi điện nói trực tiếp với shinichi là cây sáo đó là sáo la, ko phải sáo sol, bạn thuận tay trái.... thì shinichi có thể đổi cho bạn cây khác, có thể là 150k thôi nhưng mà bạn dùng tốt hơn. chứ làm thế này thực sự không hay lắm.

và bạn tốn bạc triệu mà không có cây nào ưng ý, thì bạn xem lại cách mua của bạn, hoặc là xem lại cái tiêu chuẩn ưng ý của bạn đi. chứ mình thấy người khác, chỉ cần nhiều lắm là 500k đã có một cây sáo trúc hay nứa ưng ý rồi.

Ẹc, em kết nhất bài này. he heBig Smile

Nhưng cái giá đấy thì không hề đắt đâu anh ạ

Thứ nhất là sáo được đặt làm theo yêu cầu, nứa em đã chọn ống và chính tay thầy làm theo yêu cầu của em cho nên giá nó sẽ đắt hơn những cây sáo khác, sau khi làm xong thầy còn tess lại bằng máy, cho em tess, mặc dù không thể chuẩn được 100% nhưng đèn lúc nào cũng xanh, nếu so sánh với những thầy ở nhạc viện thì nó rẻ hơn 3 đến 4 lần, lúc này thì sáo nó vẫn còn xấu lắm nhưng bù lại là chất lượng

Thứ 2 là em đã rất cẩn thận đánh lỗ, đánh vỏ, chỉ thiếu mỗi quấn dây cho nên bề ngoài nó ko kém các cây sáo ở nhạc viện

Tiền xăng xe, tiền công đi giao sáo tận nơi, tiền mua tài liệu thì với giá 200k nó không hề đắt

Nhớ lần trước em mua 1 cây sáo 200k ở nhạc viện nhưng thực sự không ưng, giờ nếu theo mấy anh ở nhạc viện thì trị giá của nó sẽ tăng lên là 300 đến 400k đó

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
em thix sáo từ bé,nên cũng muốn mua 1 cây tốt để xài lâu dài,hôm lên nhạc viện thì có thấy sáo quấn cước đâu nhỉ,toàn sáo mộc,giá 150k ở hiến liên ấy.nghe các anh bảo nhà thầy sơn có cả 1 phòng chưa sáo phải ko nhỉ,đc vào chọn thoải mái ạ?
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
mấy anh cho em hỏi nốt tí,muốn mua cước quấn sáo ở hn thì mua ở đâu ạh,và nó có những màu gì ạ?....và nó bao nhiu xiền.khổ,tìm mãi mới đc tí cước câu cá nhưng to mà dầy quá,nó dầy tới 1mm mất ấy
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
Shinichi chọn nứa ngon hả? chọn cung cấp cho ít khúc nứa với trúc đê hehe. đang thiếu nguyên liệu đẹp để cho ra sáo đẹp.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

ngoccuaanhoi:
Shinichi chọn nứa ngon hả? chọn cung cấp cho ít khúc nứa với trúc đê hehe. đang thiếu nguyên liệu đẹp để cho ra sáo đẹp.

em thì đến nhà thầy chọn thôi, nhà thầy trên tầng thượng nhiều vô kể ( phét tí ), thầy cưa ra làm khúc rồi nên cứ lên đấy chọn rồi nhờ thầy làm, hôm nào em sẽ đến hỏi thầy thử xem thầy lấy ở đâu, trên thầy có nhiều đoạn thẳng và đẹp lắm

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

khoai_tay_mot_mi:
mấy anh cho em hỏi nốt tí,muốn mua cước quấn sáo ở hn thì mua ở đâu ạh,và nó có những màu gì ạ?....và nó bao nhiu xiền.khổ,tìm mãi mới đc tí cước câu cá nhưng to mà dầy quá,nó dầy tới 1mm mất ấy

loại cước nó có 2 loại, loại cước trắng và cước xanh, cước trắng thì dễ phối màu hơn vì nó rất ăn màu giá thì 500đ/m, còn cước xanh thì đắt hơn 1000đ/m, nếu bạn mua thì bạn phải chịu khó đi xa một tí, xuống dưới Phú Xuyên, Hà Tây cũ kia, cách HN tầm 20km, cước đấy gọi là cước đan lưới đánh cá, còn màu thì bạn phải mua thuốc nhuộm về tầm 10k là ok rồi nhuộm màu cho nó, dưới đấy bán cả dây để quấn cho sáo đấy

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
Shinichi:

ngoccuaanhoi:

em thì đến nhà thầy chọn thôi, nhà thầy trên tầng thượng nhiều vô kể ( phét tí ), thầy cưa ra làm khúc rồi nên cứ lên đấy chọn rồi nhờ thầy làm, hôm nào em sẽ đến hỏi thầy thử xem thầy lấy ở đâu, trên thầy có nhiều đoạn thẳng và đẹp lắm

hỏi thầy để lại ít cho nó ngon cũng được. chứ hỏi lấy ở đâu thầy mà bảo lên bản Lác nữa thì hơi nản hehe. nếu hỏi được địa chỉ chính xác chỗ thầy lấy thì hay. hỏi xem thầy có để cho mình ít khúc đẹp được không nhé, nhờ Shinichi chọn giúp ít khúc đẹp, thẳng tròn và dầy ấy nhé hihi. 

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Các bác ơi, em ở Vinh - Nghệ An, bây giờ em muốn mua một cây sáo trúc nhưng lại không biết mua sáo loại nào. Em đọc trong forum thấy có nói đến sáo Đô, Sol, ... là như thế nào vậy? mà thầy Sơn có bán sáo gửi qua bưu điện không nhỉ?
If you love something, let it go, If it come back, it's your forever. If it doesn't then maybe it not mean to be your. I'll let you go but before I do it. I wanna say you'll be forever in my mind. so take care my love.
Page 4 of 5 (64 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net