Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Gửi chapi

rated by 0 users
This post has 35 Replies | 2 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Shinichi replied on 07-29-2009 10:28 | Locked
Em cũng xin nói thêm rằng nếu bác làm như vậy thì liệu có còn sự dân chủ hay không, bác là người trong nam thì bác hiểu được tình hình trong nam người chơi sáo ưa loại nào, thích cái gì, còn ở ngoài bắc thì bác cứ áp dụng như trong nam liệu rằng có phải máy móc ko, ngừời chơi sáo ngoài bắc thích loại nhạc gì dùng chất liệu gì, vì sao, chất liệu đó như thế nào, có đuợc người chơi sáo ngoài bắc ưa chuộng không, đôi dòng tự sự có gì thì bác bỏ quá

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Bamboo-flute replied on 07-29-2009 10:28 | Locked

chuthoong là 1 thành viên của BQT đó bạn à . Đương nhiên lúc công bố sáo bán , BQT không những kiểm mà còn duyệt không ngừng , vì lúc đó nguyên BQT di giá ra tận Nha Trang để kiểm . Xui cho thầy của bác là BQT không ra bắc kiểm được . Thêm 1 ý nữa là : chuthoong trước khi bán sáo , đã gắn bó với anh em 1 thời gian lâu dài nên ai cũng biết . Còn 1 người không phải thành viên chen vô bán thì đương nhiên  phải  kiểm cho kỹ . Các bác nào học kinh tế hay thất học cũng biết được rằng muốn buôn bán 1 cái gì đó ở một nơi nào đó thì điều họ cần là mặt bằng . Và đến đó thì họ phải làm thế nào mới có mặ bằng chứ không phải chen vô bán đại . Sớm muộn cũng bị đuổi đi thôi .

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Shinichi replied on 07-29-2009 10:35 | Locked

Bamboo-flute:

chuthoong là 1 thành viên của BQT đó bạn à . Đương nhiên lúc công bố sáo bán , BQT không những kiểm mà còn duyệt không ngừng , vì lúc đó nguyên BQT di giá ra tận Nha Trang để kiểm . Xui cho thầy của bác là BQT không ra bắc kiểm được . Thêm 1 ý nữa là : chuthoong trước khi bán sáo , đã gắn bó với anh em 1 thời gian lâu dài nên ai cũng biết . Còn 1 người không phải thành viên chen vô bán thì đương nhiên phài kiểm cho kỹ . Các bác nào học kinh tế hay thất học cũng biết được rằng muốn buôn bán 1 cái gì đó ở một nơi nào đó thì điều họ cần là mặt bằng . Và đến đó thì họ phải làm thế nào mới có mặ bằng chứ không phải chen vô bán đại . Sớm muộn cũng bị đuổi đi thôi .

Những lời của bác em công nhận là đúng, nhưng nếu nói vậy thì đamsan ngoài bắc là hữu danh vô thực hay sao, đất có thổ công, thầy Sơn là người thế nào, sáo như thế nào thì anh em ngoài HN đều biết cả, ngay cả thầy Sơn ko tham gia diễn đàn nhưng chắc hẳn BQT đamsan đều biết cả chứ, thế những đoạn video đăng trên youtube thì cũng có những video do các mod của đamsan quay chứ ai, mà nó còn có những video quay từ năm 2006-2007 khi tóc thầy vẫn còn đen, vậy thì em hỏi bác đấy có phải là cống hiến và cũng là người gắn bó với đamsan ngay từ đầu không mặc dù tới bây giờ thầy mới chuẩn bị tham gia diễn đàn

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Bamboo-flute replied on 07-29-2009 10:48 | Locked

cái bác này sao cứ phải đem cái chuyện thầy bác là người thế nào vào nói làm gì cho mệt vậy . Tui có nói là thầy bác thổi dở hay tồi tệ gì đâu . Tui chỉ nêu ra rằng việc bán sáo nên cần phải như thế . Chứ các bác ở nam ,ở bắc ,ở tây gì cũng có đóng góp video , tư liệu mà damsan không biết nhiều thì cũng như 1 người vô danh . Bác làm ơn đọc cho kỹ lời tui , đừng có đụng 1 cái là nói thầy bác thế này thế kia chứ , nghe nhiều nhàm tai lắm ạ . Cứ làm theo lời bác thoong đi , còn không thì mỗi ngày bác cứ chịu khó ngồi day dưa thế này cho đến năm sau thầy bác cũng chưa vào được đến damsan .

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
kmath replied on 07-29-2009 10:52 | Locked

Anh Thoong compose lắm entry suốt từ hôm qua tới giờ vấn đề cốt lõi không phải ở chỗ chất lượng sáo thầy Sơn ra sao, mà là cách thức hoạt động của thầy trên forum phải làm sao cho hợp lý và đúng nội quy Shin ơi, chớ ảnh từ Nam ra Bắc còn thiếu nhà bác nào chế sáo mà chưa mò tới chứ, không thể nói là anh ấy ở trỏng thì không biết gì về thầy Sơn được, chỉ có ví dụ là dạo này thầy Sơn đã bắt đầu gia công thêm cho vẻ đẹp của các lỗ sáo thì chắc là ảnh chưa kịp update, mà ảnh có chê cái này cái khác thì cũng chủ yếu theo góc độ người khoét sáo muốn hoàn hảo hóa sản phẩm chứ cũng chả có ác ý gì. Cho nên theo tớ, Shin có thể coi những ý kiến của anh Thoòng là việc mà BQT phải làm để giữ được sự ổn định của toàn forum, chứ đừng ném đá nhau mãi thế này, xót ruột lắm.

Theo tớ hiểu thì việc ai muốn bán sáo trên forum trước hết cần phải gởi trước cho BQT 3 cây tức là để duyệt chất lượng, và phòng sau này có cái mà đối chiếu, nếu chất lượng tốt lên thì ko sao, nhưng nếu giảm thì BQT có thể cho ngưng việc buôn bán, còn nội dung thì là sẽ gởi 1 cây sáo Đô (phổ biến nhất), 1 cây trầm (Sol hoặc La), và 1 cây tiêu, chớ những nhạc cụ khác thì không cần thiết, đàn T'rưng, sáo vỗ, đàn đá, P'rông hay các thức khác có gởi thì cũng đâu có ai mà kiểm định chứ. Ví dụ tớ sau này buôn shaku, biết gởi cho ai test bây giờ Big Smile

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Gửi Thoong và Shinichi : làm việc tốt mà âm thầm thì mới đáng quý, kể lể ra chỉ thêm phần so đo ăn thua chứ chẳng được gì, mong 2 bác tự edit lại mấy bài trên dùm.
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Shinichi replied on 07-29-2009 19:12 | Locked

Bamboo-flute:

cái bác này sao cứ phải đem cái chuyện thầy bác là người thế nào vào nói làm gì cho mệt vậy . Tui có nói là thầy bác thổi dở hay tồi tệ gì đâu . Tui chỉ nêu ra rằng việc bán sáo nên cần phải như thế . Chứ các bác ở nam ,ở bắc ,ở tây gì cũng có đóng góp video , tư liệu mà damsan không biết nhiều thì cũng như 1 người vô danh . Bác làm ơn đọc cho kỹ lời tui , đừng có đụng 1 cái là nói thầy bác thế này thế kia chứ , nghe nhiều nhàm tai lắm ạ . Cứ làm theo lời bác thoong đi , còn không thì mỗi ngày bác cứ chịu khó ngồi day dưa thế này cho đến năm sau thầy bác cũng chưa vào được đến damsan .

Thì đấy là tôi nói bác thoong biết, anh Lee biết chứ anh em trong nam có mấy người biết thầy Sơn, còn về vấn đề gửi sáo bác có thể bảo tôi gửi 3 cây thì ok nhưng bảo gửi mỗi tone 3 cây thì tổng cộng có vài trăm cây vậy hỏi đây có phải bất cập không

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Shinichi replied on 07-29-2009 19:13 | Locked

Bamboo-flute:

Thì đấy là tôi nói bác thoong biết, anh Lee biết chứ anh em trong nam có mấy người biết thầy Sơn, còn về vấn đề gửi sáo bác có thể bảo tôi gửi 3 cây thì ok nhưng bảo gửi mỗi tone 3 cây thì tổng cộng có vài trăm cây vậy hỏi đây có phải bất cập không

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
chuthoong replied on 07-29-2009 19:55 | Locked
.
rockfan22003@yahoo.com
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
kmath replied on 07-29-2009 20:00 | Locked
Có vẻ anh Lee và anh Thoong ko có cùng ý kiến trong việc gởi sáo này hay sao đó Cool
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
doandunamtang replied on 07-29-2009 20:04 | Locked

0

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Shinichi replied on 07-29-2009 20:05 | Locked

thế sao bác không tính thêm đô thăng...., sáo mèo thì có đô trưởng, đô thứ, sib trưởng, sib thứ....

phổ biến cây sáo nứa thì tất nhiên là em vẫn phổ biến bì sáo ngang, sáo mèo thì cũng toàn từ nứa mà ra

Nói nhiều thì cuối cùng cũng chẳng đi tới đâu, cái này em sẽ bàn bac với thầy Sơn sau, còn cũng chỉ nói tới đây thôi

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
chuthoong replied on 07-29-2009 20:10 | Locked

Thôi bác Shinii chi ah!

theo BQT thì ko cần test, THoong em cũng ko có trình đọ tets

nên mong thầy và bác cứ bán cho mau! em khoá topic này lại, từg giờ ko cần bàn thêm!

theo ý kiến BQT từ giờ ai thích bán gì thì bán!

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Bamboo-flute replied on 07-29-2009 20:13 | Locked

Tui đồng ý với bác Thoong và không đồng ý với bác Lee . Nếu theo ý bác Lee , sau này ai muốn bán sáo cứ nhảy vào bán mà không cần kiểm định thì còn gì để nói nữa ? Mà nếu như không kiểm lần này , lại kiểm các người khác thì có công bằng không đây ? ( Bác đừng nói là tui có giỏi thì kiểm đi nhe , hehe . )

@doandunamtang : nơi này là bàn luận về chuyện bán sáo của thầy Sơn . Hai bên có qua lại lớn tiếng với nhau xong thì cũng là anh em một nhà . Còn bác không làm gì thì đừng có mà ở đó châm dầu vào lửa nha bác . Trừ phi bác cũng muốn bán sáo thì cứ nhân dịp này nói ra luôn một lần đi , hehe.

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Thấy tranh luận đề tài nầy "rôm rả" quá nên mạn phép có đôi lời gọi là góp chút ý kiến>

- Damsan.net lâu nay chỉ dành cho những anh em có niềm đam mê nhưng không phải chuyên nghiệp về sáo hay nhạc cụ dân tộc. Thi thỏang cũng có anh em chuyên nghiệp vô thăm góp ý hướng dẩn như bác Crazy, chị Doantrang ái nử của sáo thần Nguyễn Đình Nghĩa. Sân chơi Damsan bi giờ cũng to rùi, nhưng cũng vẫn mấy anh chị em không chuyên đam mê học hỏi lẫn nhau, cải vả tranh luận nhưng kết cuộc đều vui vẻ cả. Làm sáo cũng tranh luận và ai muốn đặt hàng thế nào cũng được trao đổi thẳng thắn với đích thân người chế tạo sáo. Tuy rằng có khi cây sáo đó so với nhà chế tạo chuyên nghiệp như Sir Sơn thì không là "cái đinh" gì, nhưng đối với người đặt hàng được có cái chính mình "design" và ấp ủ mong mỏi mới thú. Hàng chuyên nghiệp có khi trăm cái như 1 thì nếu có hay cũng không thú bằng.

- Sir Sơn đã là nghệ sỹ lớn, chuyên nghiệp rồi thì nên lập cho mình một website riêng mà kinh doanh nếu muốn, hoặc tiếp tục kinh doanh như lâu nay tại nhaccudantoc.com và các trung tâm dạy sáo hà nội, hà đông, cùng với các đệ tử ruột của Sir như đã từng. Như Miền Nam có thầy Thành Trung cũng có cửa hàng chuyên nghiệp để kinh doanh mặt hàng nầy đó thôi. Miền Trung có Thầy Hồ Bằng cũng thế. Thầy kinh doanh theo kiểu "Thầy", trò kinh doanh và chia xẻ đam mê theo kiểu "Trò" lẩn lộn vô "khó coi" lắm, giống như Ronaldo mà về đá ở sân làng với trẻ em vậy! trẻ em cũng không học hỏi gì được mà Ronaldo cũng không thể phát huy khả năng.

Có đôi lời xin góp ý, nếu có gì không phải xin được thứ lổi.

Page 2 of 3 (36 items) < Previous 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net