Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Sáo vòng bằng ống nước

rated by 0 users
This post has 25 Replies | 1 Follower

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

leehonso:
Điều này chứng minh rằng, độ cong của sáo không ảnh hửơng đến cao độ của sáo, hay âm sắc của sáo !

nói thì nói thế nhưng ảnh hưởng ghê gớm đến giá thành và mỹ quan, chả hiểu vì sao bà con khoái đồ thẳng nên giá nó cũng lên mây, tui đây cũng vậy he he he, chẳng thế mà mấy anh chệt cứ chặt khúc rồi dán trúc lại cho thẳng ha ha ha

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Giỏi wa.hic.ước gì mình được như anh ấy.hay lắm HTT a.

chúc mừng bạn.bắt tay cái.HIHIHI

thuybom
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
vậy bác có thể chỉ cho em cách làm cho sáo vòng này kêu và trong như của bác được không ạh
Thế trận vô vi lạc Ninh giai túy nhất tiêu
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Cách làm giống hệt như làm sáo nhựa , bạn có thể tham khảo tại Topic làm sáo nhựa , Chú Tân có ghi số liệu cụ thể.

chủ yếu là tim dc ống có đường kính phủ hợp. Làm nốt nào lấy máy đo liền coi chuẩn không .

Sáo này làm dc thì thấy cũng vui , âm chuẩn lắm khoảng sáo nhựa ah , nhưng ko hay bằng trúc .

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Xin được tặng bạn một cây tiêu nhựa để tán thưởng sự sáng tạo của bạn. Mong bạn tiếp tục niềm đam mê.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

thanks chú Tân nhìu , con sẽ tiếp tục phát huy .

Bạn nào ở Cần thơ mà ko có sáo chuẩn thổi là con rảnh khóet tặng cho hà .

Hy vọng phát huy sáo trúc ở Cần thơ . cũng đã dụ dổ  nhiều bạn thổi sáo và vào Damsan .

nhưng khi tụi nó đi off thì mắc cở ko dám đi nói chưa thổi ra tiếng .

Not Ranked
tiểu cầm thủ
khi nào lên tp chi mình làm với nha, mình ở bên Harp nè ^^ dang tập thổi sáo ^^
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
leehonso:
Điều này chứng minh rằng, độ cong của sáo không ảnh hửơng đến cao độ của sáo, hay âm sắc của sáo !
tại sao trong sách của thầy Nguyễn Đình Nghĩa nói là để sáo cong sẽ khó thổi nhỉ ?Indifferent
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

khó thổi chứ không ảnh hưởng đến cao độ hay âm sắc đâu bạn

đó là hai " phạm trù " khác nhau...híhí em cũng không biết chắc nghĩa triết học của chữ này mặc dù em đã được học hơi bị lâu!

sáo ! tình yêu của tôi
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Từ khó thổi là sao bạn nói rõ hơn tí nhé

Mình làm cây này nó hơi mềm thôi nhưng âm sắc vẫn ổn bình thường lên Sol 3 ok 

Độ cong ko ảnh hưởng tới tiếng sáo . Do khoảng cách các lỗ vẫn giử nguyên . Có điều sáo nhựa này mềm ẹo qua ẹo lại và cong cong

nên khó bấm hơn , mún chơi phải ẹo mình theo nó 1 chút .

Mình đang làm 1 hàng độc nhất vô nhị ở Việt Nam , nếu có thể sẽ show hàng ngay trong Sinh Nhật Đam San lần này .

Bảo đảm độc hơn sáo vòng .

Sáo ........ tới 19/7 sẽ biết ( cấm cha Tiếng Sáo Cô Đơn ) tiết lộ bí mật nhé . xong tui cho thổi thử he.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
nếu là sáo ghép bằng trúc hay bằng thép gì đó thì coi chừng, damsan tp cũng có cả mớ tiêu sáo với công nghệ ghép dữ dằn lắm àh, hi vọng bạn có món gì ngon hơn món ghép sáo, chứ ko lên đây mà tiu nghỉu đi về thì cũng buồn....hehe nói đại đùa chút chơi, nếu lỡ trúng cũng đừng quở tui nghen.
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Page 2 of 2 (26 items) < Previous 1 2 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net