Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Topic các bản nhạc trẻ đây! (Có mục lục đính kèm).

rated by 0 users
This post has 807 Replies | 31 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Bach_Ho:
vậy thì bác sapinT làm ơn post full bài xe đạp đi , dài mấy cũng chơi dc

Thôi các bác ơi sắp chuẩn bị thi đại học rồi các bác để cho em sapinT còn chuẩn bị học hành cho thi cử chứ

Thành thật xin lỗi sapinT nhé anh ko biết là năm nay em thi ĐH nghe bạn Linh poss bài thì anh mới biết, thôi cứ chúc em và các bạn khác trong diễn đàn năm nay thi cử đều đỗ thủ khoa, ko thì cũng phải giành điểm cao

Mà năm nay em định thi trường gì vậy?

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Xe đạp

http://damsan.net/forums/thread/22509.aspx

bài này sapinT đã poss lên rùi mà bạn

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Bach_ho cũng bằng tuổi em mà, năm nay cũng thi đại học! Đùa chứ thời gian rỗi thì em ngồi soạn cho anh em hơn là choi game nhiều!!! :D

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
hihi năm nay tui cũng thi đại học đây , khổ nỗi bài xe đạp của bác hụt cả phần lời của nam nên nghe nó hơi ...
Đường chông gai tả tơi hài vạn dặm Bụi phong trần nhuộm bạc áo hào hoa
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
LiB.jpg picture by 20F3

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
em đã cố để không có các dấu thăng rồi nhưng không được! Bác nào có bản love is blue khác thì post cho em nhé!

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

SapinT:
em đã cố để không có các dấu thăng rồi nhưng không được! Bác nào có bản love is blue khác thì post cho em nhé!

Trời . =))

Em thấy sáo trúc chơi bài này ko đc đâu.....

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Hoạ may sáo Tây thì chơi nổi, lên google search Love Is Blus Instrument ra bài sáo cũng dc dc nhưng không ấn tượng mấy...
There is a saying, 'Yesterday' is a history, 'Tomorrow' is a mystery, but 'Today' is a gift. That is why it's called PRESENT.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Có ông VN nào dùng sáo trúc dọc thổi bài này rất tự tin đây , ko hay lắm nhưng thể hiện đc với nhạc nền tự tun thế này cũng ngon rồi .

Ông này dùng sáo 6 lỗ nhưng vẫn chơi đc bản này . Nhưng mờ thấy có mấy lối bỏ ngón lạ lắm ...

Ko biết có phải thành viên damsan hay có thành viên damsan nào quen ông này ko .

[youtube:sCiq1L0XGGI]

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Trùng hợp quá, tôi nay tui cũng vừa xem 1 clip của bác này thổi bài "mặt trời bé con". Bỏ ngón của đại ca này thì chịu không nhận ra được là kiểu gì, thỉnh thoảng có hơi giống bọn nước ngoài thổi recorder trên youtube.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Kiểu bỏ ngón không có rì đặc biệt cả.......ông í bỏ như vậy là cho đỡ rớt sáo chứ có rì đâu.....giống y hệt em kiểu hồi xưa.......ví rụ muốn thổi note Fa thì chỉ mở lỗ thứ 3 thui....còn các lỗ khác hổng mở......cho chắc sáo í mà.....heheheh.....
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Bruce Lee:
Kiểu bỏ ngón không có rì đặc biệt cả.......ông í bỏ như vậy là cho đỡ rớt sáo chứ có rì đâu.....giống y hệt em kiểu hồi xưa.......ví rụ muốn thổi note Fa thì chỉ mở lỗ thứ 3 thui....còn các lỗ khác hổng mở......cho chắc sáo í mà.....heheheh.....

Em cũng cảm thấy vậy!

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Bruce Lee bỏ ngón như vậy được nốt Fa -- chứ đâu phải Fa 

Bản ở trên thổi có cố tạo thăng giáng bằng cách bịt thêm nốt phụ, nhưng nghe là biết sai cao độ tè le mà Big Smile 

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Thì ngày xửa cứ quan niệm mở note định âm note nào thì được note đó mà nên mới sai......hưc hưc

Kmath nhìn rì mà quá cả mức tinh tế thế......tớ có thấy cái lỗ phụ nào đâu nhở ..........

em thấy ngón phụ trách note Fa được giữa tới 90% thời gian thủi bài này.......

hichci

Mong rằng bác này ra nhập băng đảng damsannet càng sớm càng tốt...........

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Ngoài Fa em còn thấy có mấy nốt bỏ ngón lạ lắm. Các bác xem lại thử xem .

Em thì đồ rằng ông này bịt vậy để tao thăng giáng (chứ bài này ko thăng giáng sao thổi)

Page 8 of 54 (808 items) « First ... < Previous 6 7 8 9 10 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net