Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Topic các bản nhạc trẻ đây! (Có mục lục đính kèm).

rated by 0 users
This post has 807 Replies | 31 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Chapi:

Bác + em gái làm việc hiệu suất cao quá, mà em gái bác bao nhiêu tuổi rồi, học nhạc viện ngành gì, chiều nay cho em ý đi off đi bác Big Smile

Không nhất thiết bài nào cũng phải mò nốt đâu anh ạ, em có thể tham khảo từ nhiều nguồn khác nhau để biên soạn thành bài.

Em gái em giúp em chỉnh cao độ, đúng phách, đúng nhịp, nhạc lý cơ bản,... Đúng là hậu sinh khả uý, ẻm mới học lớp 6 mà đã vô nhạc viện chuyên ngành piano rồi đó!

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Em còn một em gái nữa (em họ) cũng học nhạc viện, chuyên ngành violin. Hic, đôi lúc thấy tủi thân quá, đàn của nó toàn tiền triệu trong khi mình thì chơi cây sáo trăm nghìn :(

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

ối giời, 2 em bác Sapin thích thế, 1 pianist, 1 violinist, quá đã.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
vậy thì anh em thổi sáo (tre, trúc, nứa,...) gọi là bamboo-flutist hả anh ? Big Smile

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

SapinT:
Em còn một em gái nữa (em họ) cũng học nhạc viện, chuyên ngành violin. Hic, đôi lúc thấy tủi thân quá, đàn của nó toàn tiền triệu trong khi mình thì chơi cây sáo trăm nghìn :(

Sao lại đem tiền ra để đánh giá vậy. Không nên chút nào. Tiền quan trọng nhưng không phải là tất cả.

Mình chỉ cần những thứ gì phù hợp với mình mà thôi. Bằng lòng với những thứ mình đang có.

Nếu biết sử dụng thì đồ 'rẻ tiền' hơn cũng vẫn có ý nghĩa hơn.

Àh Không biết có ai có bài Only love không ? Nếu có cho mình cái sheet . đem đi in để đó học dần.

ym: heartfailz
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

SapinT:

Big Smile Nếu vậy cố để dành tiền mua cây Shakuhachi cho nó máu đi bạn. Mấy cây violon, piano mà có giá 2000USD thì cũng thường thôi, người chơi nó cũng không được trọng vọng lắm. Còn bạn mà cầm trên tay cây Shakuhachi này thì đảm bảo đỉnh đỉnh đại danh, đi đến đâu ai ai cũng biết đến, hì hì, riêng mình sẵn sàng bay từ TPHCM ra HN rồi về chỉ để được xếp hàng ngắm nó chút, và đặc biệt chỉ với 2000 thôi nhưng trước giờ chắc chắn chưa thấy cây nào mắc hơn.

Đùa tí thôi, nhạc cụ nào theo mình cũng có cái hay, cái độc đáo riêng nhưng sáo tiêu có một điểm mạnh tuyệt đối so với những nhạc cụ như violon hay piano đó là bạn có thể mang theo bên mình đi khắp mọi nơi, ở mọi thời điểm, khi xúc cảm với mội điều gì đó bạn đều có thể lôi nó ra để giải bày, đặc điểm này thì với mình là vô giá Smile

www.damsan.net
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

thấy đứa em có quyển doremon có nhạc phổ của nó, em chộp luôn post lên cho anh em

Doremon.jpg picture by 20F3

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
bài này em nghĩ nếu đánh TK thì sẽ rất hay đó

Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 2

Có bản nhạc thì tuyêt hơn vì nghe theo nhạc thổi sẽ cảm xúc hơn...........có ko pác.

Hình phạt của Spammer

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Nhờ SpinT và em gái " nhả note" cho mìn bài Sương Trắng Miền Quê Ngoại_Đinh Miên Vũ _ Quang Lê và Nghèo Mà Có TÌnh _ Hàn Thái Tú được hông ???

Thankxx ná!!!!

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Bác Sapin đừng nhả note cho gã Bruce nhá, em đề nghị bác cứ để lão tập mấy bản tk cho đã tính crazy đi rùi hẵng chuyển qua thể loại này, chơi thể loại này dễ đụng hàng em lắm, hehe Stick out tongue 
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
mấy bài đó sao khó quá trời ...bọn em nghe xong đều lắc đầu lè lưỡi à, phải sưu tầm rồi. Mà sao cái bài Sương trắng quê ngoại do Duy Khánh thể hiện lại mặc toàn đồ lính nguỵ vậy?

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

em chỉ khoái bài nào mà có điệp khúc rõ ràng thôi (dễ mò), chứ nghe nhạc vàng cứ ê a thế nào đó, hok thích à.

Mà bruce lee tập võ gì vâỵ anh? Triệt quỳên đạo chăng? em cũng tập pencak silat 3 năm rồi nè! Big Smile

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Bác Bruce Lee tập Loan Xa Luân - tức là múa sáo oánh xe, tên thông dụng là Loạn Xà Ngầu đó bác Big Smile

Những bài nhạc có điệp khúc rõ ràng thường chỉ gồm 2-3 câu làm giai điệu chính rồi lặp đi lặp lại, mò dễ là đúng rùi, hehe. Nhạc vàng ê a thì bác nghe nhiều riết cũng sẽ thấy thật ra cũng chỉ có vài đoạn chạy ngón đặc trưng, hiện em nghe được khoảng 5, 6 kiểu chạy đặc biệt, còn thì là biến báo và ráp lên ráp xuống, nghe đi nghe lại bản nhạc em nghĩ chắc sẽ biến báo theo được ngay

Thể loại nhạc này nhờ bác tieukiemgiangho hay bác ichiwin ký âm là chuẩn nhất nè Wink

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Page 2 of 54 (808 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net