Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

tiếu ngạo giang hồ

rated by 0 users
This post has 51 Replies | 0 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Công nhận chương trình này rất hay :D

Thanks htt

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Chỉ cẩn Harping là các bạn mới tập thổi dc rất nhìu bài: tui có sưu tầm nhiều lắm Hoa , Anh Hàn Nhật , dân ca VN 

như vd: NGÔI NHÀ HOA HỒNG , ly chiều chiều , lòng me ( mother love song ) , hạ trắng , 999 đóa hồng ,

có cả FOREVER của anh LEE nữa ......nhiều lắm .Bà con xài thử mới thấy hết cái hay của nó

nếu chỉnh âm lượng của nhạc cụ chính nhỏ xuống thì có thể dùng để làm nhạc đệm khi thu âm , như mình hát Karaoke bằng sáo

hì cảm ơn Chapi ,trong mục Tools còn có rất nhiều midi khác , nếu rảnh thì CHapi check dùm he.

có cả A time For Us . bài tui rất thik .có thể làm như bài Tiêu Cầm Khúc

hồi anh LEE xuống CT tui có thổi Harmonica bài này , Chapi thik thì vô coi dùm tui he.Có nghe Chapi thổi sáo rùi

Nếu duyên cho mình gặp thì tui với Chapi Hòa Tấu A TIME FOR US

[youtube:DSQR54U1VdI]

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Xin cảm ơn Xin cảm ơn good lắm HTT ah
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Phần mềm này là soft dùng cho harmonica bạn HTT chắc hẳn cung biết chơi nó ^^

Đây là HomePage : http://www.harpingmidi.com/

các bạn có thể download ở trang chủ

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
bạn ơi cái midi thì nhiều lắm như toàn tiếng hoa sao biết ^^
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

có midi trong muc Tools của tui đó ,

rất nhiều , Hoa riêng , việt riêng ,.. anh nữa ,

bạn giải nén ra là thấy hà  FILE MIDI.ZIP ha ji oh , tui ko nhớ nữa

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
HTT nhắc mới biết có midi sẵn rồi, mở ra ngợp luôn, 1 số bài tui đang tìm có luôn, phê quá, thanks nhé
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
vậy là hôm nào chat voice tui với ông chơi A time for us thử he. DÙng nó làm nhạc đệm để thu âm lun
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Ê, có chat voice nữa hả.

Vụ này làm thằng em nghĩ ra 1 ý kiến đây các bác ạ.

Đường xa dịu vợi. Vùng miền cách trở. Hay chúng ta hẹn hôm nào ...mở conference room để voice chat tập thể đi. Giống như....họp mặt giao lưu toàn forum vậy. Tất nhiên phải xếp chương trình trước chứ ko tới đó giành mở micro từa lưa hết biết đường à.

Sao, các vị thấy có đc ko hả Stick out tongue

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

ý này hay , chắc hẹn hôm nào Bắc Nam hội tụ . Anh Bảo wa bên OFFLINE post bài kêu gọi đi .

chat bắc trung nam lun. mình lập thành 1 room riêng tên Damsan hay ji đó rùi cho anh em dăng nhập .

cũng làm wen giới thiêu , coi WC ( Webcam chứ ko phải cái kia đâu ) , thổi sáo . có sắp xếp chương trình đàng hoàng .

Chứ núi non cách trở , thì ai mà di dc ,như em ra Bắc là em hết tiền lun .

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chat voice cho nhóm thì chắc phải chuyển qua xài Skype rồi Smile
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Tui cũng xài rồi xài SKYPE ngon hơn .

thui, đừng làm tùm lum mục này nữa , tui qua bên OFFline rủ .

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
htt:

ko cần mò mẩm ji nữa có Harping + midi là OK hết

bạn download Harping tại đây :          http://www.mediafire.com/download.php?3zkmldwjzvd

midi Tieu Cầm khúc :                   http://www.moodmoon.cn/jingyong/qitawuxia/midi/jy2/xiaoao2.mid

trong đó còn có rất nhiều midi .

sau khi download xong bạn giải nén , mở Harping lên vào phần TOOL\Option . Hộp thoai Optiion xuất hiện .

trong mục "Note Naming" đang là C D E F G A B  thì bạn bấm nút mũi tên chọn thành Do Re Mi Fa Sol La Si   Cho dể nhìn .Xong thì OK

vào Menu File OPEN chọn file Midi mới download về ( tui đã đưa link Tieu CAm khuc  ).sau đó mở file đó ra

bạn thấy như đám rừng heheh. Ko sao .

bây giờ mới bắt đầu nè .

Nhìn phía dưới thanh công cụ có cái nút         iii    gần cây viết chì . Bấm 1 cái thì xuất hiện bản Harping Mixer

Bạn  vào click vào ô thứ 01 , sau đó nhấn giử Ctrl click tiếp vào ô 04

Tiếp theo nhấn Ctrl  và phím U   3 lần ,chuyển hợp âm thôi . từ Fa# sang La thứ ( Am) . sau khi nhấn xong bạn xẽ thấy như hình .

Bây giờ thì bấm nút PLAY là chơi dc rùi heheheheh . thấy nốt hết lun . Bạn nhìn he , Màu Xanh Dương là Đàn , Xanh Lá Cây Là Sáo .

bạn gắng tập he , có cài này thì đở cảm âm . Nếu thấy hay thì THANKS mình 1 cái dc rùi .

hic cảm ơn u quá xá trời đất, nhưng mà u nè giúp em cái , dạo này em ngu quá xá trời đất lun..huhu

em làm theo u hổng ra cái wái zì cả? sao kỳ vậy ta?

bước 1: đao lóy haping về ngon lành. không có vấn đề gì.

bước 2 ; vào menu tool/option chuyển do re mi fa son la si : ngon lành

bước 3 : đao lốt  bài nhạc ngon lành theo link

bước 4: lưu bài nhạc trong máy, ok ngon lành

bước 5: vào haping , mở file chon open : nó báo không đọc được  hu hu nhìn cái bảng haping em chán quá thấy trống trơn hà

sáo ! tình yêu của tôi
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
TiếngSáoCôĐơn:
Shinichi:

Nếu bác có bản nhạc thì cho anh em damsan xin với

Cám ơn bác nhiều

Dạ tại vấn đề là ko có í chứ , em thổi mò mà . Nếu có em post lên rồi .

Mò thế này : Khúc thứ nhất :

La ....Re2....La Do2 Do2 . La Sol La Do2 Re2 Do2 La2 ........ cứ thế phăng ra

Khúc thứ 2 :

Sol ....Sol...La...Sol Fa Re Fa ... Re...Sol Sol Sol....La Sol Fa Re Fa .....cứ thế phăng ra

Khúc thứ 3 (đáng lẽ dùng cây giọng trầm hơn thổi)

La .....La Re2.  ....Mi2 Do2 .... Re2 La .... Sol La .....Do2 Mi....Do Re.... Do Re Mi ..... cứ thế phăng ra

Trở lại đoạn thứ nhất

Thổi lần nữa đoạn thứ nhất , lần này đẩy lên 1 quãng 3.

cảm ơn u nhiều lắm
sáo ! tình yêu của tôi
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

bạn download Harping rùi download midi .

sau đó vào File \ Open  . mở file midi mới download dìa .

tiếp làm làm tương tự .

nếu báo  lỗi j thì nói rõ mới dc. CHAPI đã làm thử OK mà . tui xài harping 7 năm rùi có lỗi ji dâu

nếu vẫn mở ko dc do 2 nguyên nhân :

1 lỗi harpign . Vô trang này download bản mới nhất             http://www.harpingmidi.com/

hai là midi driver trong loa máy bạn bị lỗi , sửa lại xem sao

chúc thành công

Page 3 of 4 (52 items) < Previous 1 2 3 4 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net