Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Chia sẻ kinh nghiệm học nhạc

rated by 0 users
This post has 25 Replies | 4 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
LỆNH HỒ XUNG:

có điều này là sự thật mà các pác phải sớm nhận ra :

thứ nhất : dù cho có tập thì các pác cũng đừng có mơ đạt đến trình độ của các bậc thầy đó, mấy ổng giấu nghề, các thế ngón hay hết rồi.

thứ hai: cho dù có học ổng cũng đâu có chỉ hết đâu. cho dù có chĩ các bác cũng chưa chắc mà làm nổi, cái đó gọi là lực bất tòng tâm giửa thầy  

và trò!

thứ 3: các bác tập làm sao mà người ta không khen , cũng không chê là đủ

Sao bác tranh đua nặng nề đến thế nhỉ, mà lại đi tranh đua với người thầy dạy mình nữa. Thổi sáo cần sự thư thái bác àh, không hứng không thổi,  thổi mà sợ người khác chê ?! vậy chắc là bác đem thổi sáo cho Rock hay hip Hop nghe nên mới sợ bị chê như vậy.

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
LỆNH HỒ XUNG:

có điều này là sự thật mà các pác phải sớm nhận ra :

thứ nhất : dù cho có tập thì các pác cũng đừng có mơ đạt đến trình độ của các bậc thầy đó, mấy ổng giấu nghề, các thế ngón hay hết rồi.

thứ hai: cho dù có học ổng cũng đâu có chỉ hết đâu. cho dù có chĩ các bác cũng chưa chắc mà làm nổi, cái đó gọi là lực bất tòng tâm giửa thầy  

và trò!

thứ 3: các bác tập làm sao mà người ta không khen , cũng không chê là đủ

MHM thấy chỉ cần bác LHX sớm nhận ra:

Thứ nhất : cứ giữ ý nghỉ "dù cho có tập...cũng ko thể..."  để rồi ko tập => bác vẩn cứ "mơ....về nơi xa lắm.

Thứ hai : Phần lớn ko ai giấu nghề, các thầy thừa biết trò chưa đủ trình để tập kỹ thuật đó => thầy chưa muốn chỉ mà trò thì ham hố.

Thứ ba : hầu như ai trong Đam San, khi sinh hoạt nhóm thổi dù có giỏi hay dở đều được khích lệ và góp ý."Không khen & không chê" kiểu LHX chắc do bác ấy đối nhân xử thế ra sao mà giờ ko còn ai thèm nghe bác thổi nên ko đưa ra nhận xét. Đối với bác, như thế là đầy đủ rồi sao?

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Mỗi người một mục tiêu, với em là thổi, thổi nữa, thổi mãi ...

ai nói mặc kệ , góp ý thì nghe, chửi cũng nghe ... không thèm chửi lại.

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Xóa vì trang Web có nội dung ko phù hợp!
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

dương quá:
xxxx--

Post link mà không giới thiệu gì sao bác, nếu bài này không thay đổi nội dung lại thì sẽ bị xóa sau 3 ngày!

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

dương quá:
mới học sáo nên cũng còn lóng ngóng lắm. chỉ chúc các pác vui vẻ mạnh khỏe thôi!

úi, mứi học sáo sao biết đỉnh cao của sáo là " sáo tâm hợp nhất" ?? Chắc bác này nghiện Phong Vân rồi!!!

Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Cool Bản thân tui: Kinh nghiệm học nhac : ==> chưa có gì hết.

Tự tin : có thừa ++> điều kiện đủ cho một người học nhạc.No

Dám biểu diễn mọi lúc mọi nơi là "bản lĩnh" của những người học nhạc.

Dĩ nhiên là đồng nghĩa với việc dám đối mặt với mọi thứ (tất nhiên là không thíêu giày, dép, cà chua, trứng ung...)Wink

Kàkà, nhưng dù sao thì cũng nên chọn thời gian và địa điểm thích hợp trong lúc luyện tập tránh làm phiền người khác.

Mắc công có ai đó bị cao huyết áp mà nghe âm thanh chói tai của mình phát ra lại lên tăng xông thì khổ. kèkè

Học nhạc cũng giống các môn học khác là đều phải có niềm đam mê đối với nó. Khi bạn có niềm đam mê bạn sẽ làm được mọi thứ.

Thứ hai là phải có cảm hứng, không có cảm hứng thì không có âm nhạc, chỉ có âm thanh mà thôi!!!

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
tui có được nghe 1 câu nói :"Con người là nhạc cụ trước tiên cần rèn luyện". hiii. làm miết theo mải mà chưa đạt được
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

^ ^ hay quá mình sẽ thử ứng dụng xem thế nào :D

Nick ym: motngayvui_nhubaongay Mail: domanhhai@gmail.com Mobile: 0985403389 - Anh em nào tập sáo khu vực Cầu Giấy thì sms cho mình nhé.

Page 2 of 2 (26 items) < Previous 1 2 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net