Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Thành Lập Đội Chống” Khủng Bố”

rated by 0 users
This post has 15 Replies | 1 Follower

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
dongtahoangduocsu Posted: 05-19-2008 19:57

Dạ ! Đầu tiên tui kính xin thưa với Admin 1 chuyện nhỏ như con thỏ , nhưng làm cho anh em bực mình bấy lâu nay . Sự việc như vầy nè :

Thứ nhất  có nhiều anh em post bài không viết dấu tiếng Việt . ( dù đã nhắc nhở nhiều lần nhưng vẫn chẳng thấy sửa đổi gì . hồi bữa tui có đề nghị với admin là mình nên tạo 1 chỗ để chuyển những bài đó sang . Không biết admin nghĩ thế nào rồi ) ,

Thứ hai   tự dưng topic của người khác đang viết ( với chủ đề rất rõ ràng ) mà một vài người nhảy vô reply lại và sửa chủ đề lại ( làm nhiều người cứ tưởng chủ để mới và…..đọc đi đọc lại hoài ( trong đó có tui )) .

Và thứ ba nữa là : có vài thành viên vào post cứ khiêu khích anh em ( không biết là do cố ý hay vô tình . )  

Về 2 chuyện đầu thì admin cứ nghĩ tiếp . Còn chuyện thứ 3 thì tui và vài người ở diễn đàn đã bàn bạc chút xíu . Mọi người thống nhất ý kiến là xin thành lập “ Đội chống khủng bố “ . Trước khi bài trừ những thành viên này thì nên cho họ 1 cơ hội để được sự cảm hóa và hưởng sự khoan hồng để chứng tỏ anh em trên nước Việt Nam có sự quan tâm và yêu thương đồng bào như ruột thịt .

Đó là chút xíu ý kiến của tui . Mong Admin sớm nhận tin và trả lời cho huynh đệ được biết !

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

wow xin có ý kiến về vấn đề thứ 1 ạ, đó là... những bài viết không dấu cứ del thẳng tay, chuyển qua chỗ khác thì anh em cũng chẳng buồn mà đọc. Có đọc thì mọi bài không dấu gộp chung 1 chỗ, đọc cũng không hiểu gì.

Túm lại là cứ việc thẳng tay thui ạ.

cho hỏi là việc của Đội Chống Khủng Bố là làm thế nào ạ? cấp quyền mod để có thể del những bài không dấu? thế thì wow xin tự đề cử ạ Stick out tongue

Ngân: phải biết yêu TIỀN,tránh lấy TIỀN làm điều xấu Lễ: phải biết kính trọng TIỀN Nghĩa: phải lấy tấm lòng đối đãi chứ kg được lấy TIỀN để trả ơn Trí: dùng TIỀN đúng mục đích Tín: thiên hạ mượn TIỀN phải trả đúng hẹn Ấy là làm người vậy.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Hjc! Em đã chít với bác hoangduocsu. Em hoàn toàn đồng tình với những ý kiến trên.

Kính mong bác admin ban cho em "thượng phương bảo sáo" và "lệnh bài" để em "tiền trảm hậu tấu" thẳng tay trừng trị mấy tên hok biết trời cao đất dày là gì. 1..2..3...chémBig SmileSmile

Em xin bỏ phiếu bầu bác hoangduocsu làm Tổng giám đốc sở phòng chống tội phạm đam sanBig Smile

Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
saohanoi:

Hjc! Em đã chít với bác hoangduocsu. Em hoàn toàn đồng tình với những ý kiến trên.

Kính mong bác admin ban cho em "thượng phương bảo sáo" và "lệnh bài" để em "tiền trảm hậu tấu" thẳng tay trừng trị mấy tên hok biết trời cao đất dày là gì. 1..2..3...chémBig SmileSmile

Em xin bỏ phiếu bầu bác hoangduocsu làm Tổng giám đốc sở phòng chống tội phạm đam sanBig Smile

Tui hỏng dám nhận . Bác bầu tui làm Tổng , để có gì tui gánh hết hả ?  Big SmileCó Tổng thì nên có Phó , vậy tui bầu bác làm Phó , có gì tui đẩy bác chết thế Big Smile

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 100 Contributor
Male
cầm sư cấp 1
ý kiến rất hay đó bạn, BQT DamSan sẽ bàn về việc này và trả lời bạn trong thời gian sớm nhất
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Binh quyền phải nằm trong tay người đủ tài - đức.

Em ủng hộ bác Dọng Ta làm mod chuyên trách xử lý mấy vụ trên.

Dạo này lão rùa và bác lee bị quá tải rồi, không quản hết được đâu.

Dụng lực đả lực
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
ninja:

Binh quyền phải nằm trong tay người đủ tài - đức.

Em ủng hộ bác Dọng Ta làm mod chuyên trách xử lý mấy vụ trên.

Dạo này lão rùa và bác lee bị quá tải rồi, không quản hết được đâu.

“ Dọng Ta “ ? Bác muốn Dọng 1 cái hông ? :D Big Smile. Cảm ơn bác đã ủng hộ .

Cám ơn Admin đã đọc bài . Tui chờ tin của bác !

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Như tui đã từng đề xuất, Damsan cần thêm Min quản lý và tổ chức. Các bác cứ than thở là ko ai làm, bây giờ có ng làm đấy.

Nhân lực ko thiếu, thiếu cái tầm nhìn của BQT. 

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Tui nghĩ nên thông cảm cho các anh em "tạm thời" không có điều kiện gõ chữ có dấu, ví dụ như dùng ở thư viện, ngoài hàng gì đó. Tuy nhiên chỉ là tạm thời thì được, và phải có lời giải thích ở cuối bài.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Bác Kininhn nói phải lắm . Đối với những anh em nào dùng máy tại nhà thì không thành vấn đề trong việc gõ chữ có dấu , nhưng với những người phải ra tiệm Net thì có chỗ có chỗ không . Điều này thì cần được thông cảm , nhưng với điều kiện là ở dưới cuối bài phải ghi lý do rõ ràng và nội trong vòng bao nhiêu ngày phải chỉnh sửa lại cho có dấu ( vì nếu không thì ai cũng ghi lý do thế này thế kia thì không thể chỉnh lý lại được ) .  

@ Admin : nếu khi đã quyết định rồi thì admin tạo giùm cái Recycle Bin để chuyển những bài không đúng quy định để bà con hài lòng nhé !

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
ủng hộ 2 tay! đây là mong muốn của MHM lâu nay. Giờ bác HoangDuocSu đứng ra cầm kiếm thì MHM an tâm. Hè hè! chắc để rà lại coi mình còn bài nào ko dấu ko. Hình như vi pham vài lần.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Phải del thẳng tay với những mem như MHM để làm gương thị chúng Stick out tongue
Ngân: phải biết yêu TIỀN,tránh lấy TIỀN làm điều xấu Lễ: phải biết kính trọng TIỀN Nghĩa: phải lấy tấm lòng đối đãi chứ kg được lấy TIỀN để trả ơn Trí: dùng TIỀN đúng mục đích Tín: thiên hạ mượn TIỀN phải trả đúng hẹn Ấy là làm người vậy.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
tui có ra hàng net mà chat thì điều đầu tiên là tui down load bộ gõ tiếng việt unikey về, chỉ mất có 1 phút chứ mấy, còn bác nào xịn hơn thì cứ chép lun cái unikey vào usb mà đem theo bên mình, ko phải bắt ép gì mấy bác để làm khó khăn chi hết, chỉ là để người ta thấy mấy bác có đầu tư và trân trọng bài viết của chính mình thôi...
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

wow_heron:
Phải del thẳng tay với những mem như MHM để làm gương thị chúng Stick out tongue

Nhịn nhịn! trả thù sau nha cưng.. khà khà 

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

ý thứ 3 của bác Hoangduocsu có phải chỉ mình không vậy.

nếu phải thì mong các bác bỏ qua cho, vì dạo trước mình có hơi bức xúc mà nói năng hơi quá

mình cũng đồng tình với ý kiến của các bác, nhưng vẫn có trường hợp như thế này

Trong quán Net có bộ Unikey và cả Vietkey nhưng không thể đánh chữ có dấu được.

có download từ tên mạng xuống cũng không gõ có dấu được (như mình dạo trước, đánh chữ đâu có dấu)

mà phải hỏi quản trị mới biết cách đánh chữ cho có dấu,

nếu các bác có trong trường hợp trên mà mò mãi vẫn không gõ được, thì tốt nhất các bác nên chủ quán nét ngay nhé

chúc các bác vui

Page 1 of 2 (16 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net