Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

ra mat cac dai ca

rated by 0 users
This post has 27 Replies | 3 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
saonhua:
shinzero:

kính chào tất cả các đại ca ! rất vui được làm quen với các đại ca !

hajimemashite , doozo yoroshiku.

Smile hehe , mới học vài chữ tiếng Nhật lên nói thử với các anh em !

dono gurai nihongo wo benkyoshimashitaka?

Chu choa ! Ở đây cũng chơi nihongo nữa cơ à ? Sao không hỏi thử đào hoa đảo chủ bác sáo nhựa hả ?Big Smile

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
ấy chết, lỡ múa rìu qua mắt thợ rồi, mong lão chủ thứ tội,he he he, có gì chỉ bảo cho nhựa tui nhé!Stick out tongue
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

pac' dich. dum` em cau do' di

hihi . moi' ti' toe hoc tieng' Nhat.

cha? bit' gi` ka?

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Bác Saonhua hỏi bác học tiếng Nhật được bao lâu rồi ( Nếu bác chưa dịch được chắc là bác mới học chưa đủ 1 tuần . :D )

@Saonhua : jaa, anata wa itsu nihongo o benkyoshuru?

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

@dongtahoangduocsu : em đoán như câu của pác là :"bạn học tiếng Nhật ở đâu ?" phải ko ?

à pác ơi , có thể dịch dùm em 1 số câu từ tiếng Anh sang tiếng Nhật dc ko? đây nè :

_ I guess not

_ you don't remember?

_ I wonder how many .......

từ từ em về kiếm rồi hỏi tiếp ( thank trước nha : Arigato gozaimasu)

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Trả lời cho bác mấy cái đó cũng được thôi , nhưng mà có những khó khăn sau đây : thứ nhất : đây đâu phải lớp học tiếng Nhật , thứ hai là nếu bác mới học tiếng Nhật thì tui khuyên bác 1 câu chân tình là hãy học từ căn bản ( bởi vì nó là 1 ngôn ngữ cực kỳ khó . Nhưng nếu bác chuyên tâm vào nó như chuyên tâm vào sáo thì chẳng bao lâu bác sẽ dịch được mấy câu đó . Bác muốn trao đổi tiếng Nhật với tui thì lúc nào tui cũng sẵn lòng tiếp đón , nhưng không phải ở damsan mà là ở ở ở …ở đâu nhỉ , ờ đúng rồi .! Ở đâu thì bác cứ chọn , :DBig Smile

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Ở đâu hả pác ? mà em cũng mới học sơ sơ  thui , thấy mấy câu đó khó đọc quá . pác dịch dùm em đi . vì em ko tìm dc chỗ nào cả nên mới hỏi thui

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
dongtahoangduocsu:

2 nenkan gurai kamoshiremashen, demo ima wa nihongo ow tokidoki hanasuru kara, nani mo wasureteimasu! anata wa?

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
saonhua:
dongtahoangduocsu:

2 nenkan gurai kamoshiremashen, demo ima wa nihongo ow tokidoki hanasuru kara, nani mo wasureteimasu! anata wa?

Naruhodo ! Nihongo de , HANASURU ga nai yo !!!   nan ka anata ga kaita no o wakarun desu ga … (  Hanasu   OR  Hanasanai  ,   HANASURU dewanai  desu ne !! )

Watashi ni ,,,, etouuuu desu ne :  nihon ni kita mae ni , 2 nenkan gurai benkyoshite , sorekara ,,,,etooo …. 3 nenkan gurai nihon ni sundeimashita .

Yoroshiku ne !! Wink

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Yamaha motorola kawasaki!Angry
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

suzuki honda ajinomoto

ặc ặc Big Smile 

Ngân: phải biết yêu TIỀN,tránh lấy TIỀN làm điều xấu Lễ: phải biết kính trọng TIỀN Nghĩa: phải lấy tấm lòng đối đãi chứ kg được lấy TIỀN để trả ơn Trí: dùng TIỀN đúng mục đích Tín: thiên hạ mượn TIỀN phải trả đúng hẹn Ấy là làm người vậy.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

@ MHM : bác chơi mấy cái chữ đó làm cho người ta bắt chước kìa . :D

@ Wow : ngoại hiệu của ta là Đông Tà nhưng chiêu thức ta dùng đều là chánh tông cả . Nhà ngươi không dùng võ công chánh đạo mà xài tà công đấu với ta coi chừng đó . Muốn nội lực nâng cao thì dùng chiêu thức đàng hoàng đánh ta thử rồi ta mới biết ngươi vấp phải chỗ nào mà chỉ điểm cho ngươi …

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Konichiwa!!!

Chào các đại ka trong diễn đàn một cái nìu!!

Khỉ con nằm nghỉ trên cây Tay cầm sáo trúc, ngân lên một bài!
Page 2 of 2 (28 items) < Previous 1 2 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net