Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Thắc mắc bài Táng Hoa Ngâm !

rated by 0 users
This post has 21 Replies | 2 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
thoaingocpn Posted: 07-24-2009 22:14

Các anh chị cô chú bác hàng xóm láng ghiền cho em hỏi bài Táng Hoa Ngâm điệp khúc nó thế nào vậy ?

Trong sheet của bác Tiếng Đàn Bên Suối em ko thấy đoạn đó  . Đoạn từ chỗ mi  đồ la đố sol mi rê fa rê rồi 1 đoạn trong ngoặc ấy ạ .Kể từ sau chỗ này em nghe nghệ sĩ TQ thổi ở đâu ấy hơi cao

Thank mọi người !!!

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Ùa, anh cũng thấy bản của bác TDBS nó thiếu thiếu thế nào đó! Nhưng mà không sao, em cứ lắp cái đọan dạo đầu của nó để vào giữa đó, có vẻ phù hợp hơn!

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Bác lên google lấy bản nhạc số của Tàu khựa về, rồi so với bản của bác TiengDanBenSuoi là tìm ra quy luật ngay, tôi cũng làm thế thôi.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
bác so với nghệ sĩ thì lúc nào mà ổng chả thổi khác với bản nhạc, chỉ đúng tương đối thôi bác ạ. Giống bản trên đường chiến thắng của em, thôi thì cũng tương đối đấy nhưng khi nghe Đinh Thìn thổi thì thấy có đoạn khác khác, khi nghe ông trên HTV9  thổi thì lại lòi ra mấ chỗ khan khác nữa. Nói chung là mình tự tập thôi, có gì cứ tự tiện thêm bớt vào, gọi là dị bản :D
Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
File của bácTĐBS thiếu khúc sau, chắc là rớt mất 1 trang, ko phải dị bản đâu Big Smile
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chắc bác Tiếng Đàn Bên Suối đang Encore lên  thì gió thổi bay 1 tờ . Thế này phải kiếm bản số dò đoạn đó thôi T___T . Em áp vào thấy không khớp gì cả . Anh Lãng Tử thổi theo sheet nào không biết hic
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Mấy anh nào có bản đầy đủ thì poss lên cho tụi em với ạ, chứ mod kiểu này khó quá

Cảm ơn các anh nhiều

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Anh nào dò đc bản số của TQ thì post cho em nha . Em cảm ơn trước ạ .
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chị Bamboo Flute tìm ở đâu hay vậy.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

trên mạng đó cưng

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Chị tìm cho em bài Thu Giang Dạ Bạc đi  đc hok Big Smile
Xiao Solo by Zeng Gege - Mooring by The Autumn River At Night

http://www.youtube.com/watch?v=4-pjlgQhcqc

Tuy được voi đòi tiên nhưng chị giúp đc thì em cám ơn ạ !

Mà quy ước nó the nao nhỉ

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 1
Cám ơn Bamboo_flute nhiều lắm !! Nhưng mà cho em xin bản Táng hoa ngâm viết bằng nốt thường được không ạ ? Em đọc nhạc kiểu Tây đã chậm rồi, đọc nhạc kiểu Tàu này thì chịu thôi !

Nguyễn Hồng Phong 

Số đt: 0973.820.426

Yahoo!: phonggttn@yahoo.com.vn

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Em thật không biết nói gì thêm. Thank chị BamBoo nhiều lắm ạ ^^!
Page 1 of 2 (22 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net