Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Về Quê !

rated by 0 users
This post has 17 Replies | 1 Follower

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
thoaingocpn Posted: 10-30-2009 23:34

Em mạo muội post 1 bài  Smile .Cây sáo C trúc Đà Lạt này nhúng nước rồi nhưng nó vẫn buồn buồn tiếng thế nào ko biết . Tết em mua cây mới em post bài này lại sau .

Vì ko đc học hành nên trình độ kém , các bác đừng chê em nha : http://www.mediafire.com/download.php?odfr5dnjyzz

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
có thấy cái gì đâu nhỉ ???
Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Em úp lộn link nên úp lại . Giờ xong rồi . Thank nhạc phổ Về Quê của anh detuvodanh ở nhạc cụ mà anh chép dấu chấm đen nhỏ quá làm em ko nhìn rõ hic hic .
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
Thảo nào...dùng phổ của detuvodanh có khác......Yes
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Hi hi , học của ai được bấy nhiêu thì cứ học mà anh Việt . Bản chép tay này hay thật nhưng mà có mấy chữ chỉ thổi ai ghi trên tờ giấy đó quá nhỏ không đọc được .

Cây sáo trúc Đà Lạt vừa nhúng nước xong mới đc vậy . Sáo dở hơi , phải kiếm cây mới thui .....hic hic...!

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

Mình đã đánh máy post lên rùi mà sao ko dùng

http://www.mediafire.com/download.php?zlmjydhwomf

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Không phải ko dùng ...............không thấy làm sao dùng !!! Mà bản của anh encore thì đẹp nhưng không có note hoa mỹ .....sao ko gõ vào luôn .
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Big Smile Có lẽ em chưa khống chế được làn hơi í, nghe có nhiều note lên không tới, tụt xuống lại 1 quãng 8.

Nhưng nói chung là hay, cố gắng nữa em nhé !!!

Mừ đừng nên ngâm nước nữa, coi chừng hỏng sáo đấy.

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
Ngâm nước chỉ làm với sáo "đểu" thôi.sáo đẹp đem ngâm nước....híc híc..cẩn thận đấy!
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Do ống trúc á . Chứ sáo em mua anh Thoong cả nhà có sao đâu Big Smile
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Đúng đó, ban đầu mới mua về, bạn có thể ngâm vào nước muối nhạt khoảng 1 ngày;để vi khuẩn chết sạch, sau đó, khi nào thổi chỉ cho 1 ít nước vào và vẩy sạch đi thôi.

Giang hồ mê chơi quên quê hương
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
nước muối nào mà làm chết vi khuẩn vậy trời, ngày xưa tui thấy ng ta nuôi lăng quăng( bọ gậy ) mới bỏ muối vô nước thôi.
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Các bác nhận xét bài của em thôi . Đừng nhận xét sản phẩm của anh Thoong nha làm em mắc tội ý .
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

nhiều đoạn thổi yếu quá.

Mấy cái dòng mình ghi ý, chữ hơi xấu :)), bâyh đọc lại chỉ là theo trí nhớ, nhiều chỗ viết cũng sai nhưng lười chưa sửa, nên đừng có tin :))

Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Sáo tiêu mà ko được phun sơn lòng trong thì khi lâu ko thổi, lòng khô tôi cũng cho tí nước vào cho nó ẩm ẩm, còn loại có phun sơn bóng ở trong thì không bao giờ cho dính nước, chỉ lâu lâu lấy khăn ẩm lau vỏ ngoài.
Page 1 of 2 (18 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net