Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Hàng độc ??^^

rated by 0 users
This post has 5 Replies | 1 Follower

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
phantom Posted: 09-03-2010 8:09

Hôm 2-9 vuằ rùi , được nghỉ nên em lên nhà bác ở cv nghĩa đô chơi . Vào cv loanh quanh 1 lúc thì thây 1 ông thổi kèn lá ( sáo lá) nghe phê lắm . Từ hôm đó em quyết tâm học nhạc cụ này nhưng mà chẳng tìm được tài liệu nào nói về nó cả , có thì cũng rất sơ sài , chung chung , khó hiểu .Phải chăng nó rất độc^^ . Nếu như ai biết ông ấy là ai , hoặc là biết thổi kèn lá thì giúp em với nha , Thanks truớc ^^

Vô độc bất trượng phu
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Kèn lá thì mình không biết thổi. Nhưng mình biết thổi sáo tay ( cái này cũng độc lắm ^^ ) tiếng Anh gọi là Hand-Flute.

Nếu muốn học thì mình có thể dạy cho bạn Cool. Nhưng bạn phải đến nhà mình !!!! 

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

anh đó mình gặp rồi hỏi anh mão là biết . bạn anh mão ở kiến trúc mà

dạy mình mà không học được a ấy bảo học thổi từ lá khế đến là rau nhót

vn niem tu hao ve bong da =)) Từ cổ đa tình vuơng di hận Vô tình nhân thế hởi mấy ai Than oán thế gian nhiều ngang trái Khúc buồn ai oán mộng trần ai.....
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

rơm hay cỏ hay

một loại còn khôg ăn ai còn nhiều loại

†hằng ßờm

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Các clip hướng dẫn học kèn lá trên đamsan rồi mà, bạn thử tìm lại xem :D
Hôm nay ta say ôm đời ngủ muộn Để sớm mai đây lại tiếc xuân thì
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Tống Thiện Minh:

Kèn lá thì mình không biết thổi. Nhưng mình biết thổi sáo tay ( cái này cũng độc lắm ^^ ) tiếng Anh gọi là Hand-Flute.

Nếu muốn học thì mình có thể dạy cho bạn Cool. Nhưng bạn phải đến nhà mình !!!! 

Ok . Bạn cho mình cái địa chỉ , ở đâu mình cũng đến . ^^. Mong anh em kiếm được nhiều nạc cụ lạ và độc cho moik người mở rông tầm mắt ^^.

@saomuc : cái clip đó mình xem rồi , nhưng mà nó chỉ là clip ảnh , lại còn viết bằng tiếng Trung nữa . Hix chẳng hiểu gì cả . ^^

Vô độc bất trượng phu
Page 1 of 1 (6 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net