Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Cách thổi sáo bầu

rated by 0 users
This post has 4 Replies | 1 Follower

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
cuncon12345 Posted: 02-11-2010 2:17

Hôm nay em được 1 người quen tặng cây sáo Bầu nhưng không biết bấm note như thế nào ai biết chỉ giúp em với

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
chào bạn em gà thôi nhưng mà nghe anh     olala anh bảo thổi như sáo mèo đó nén vào chi tiết hỏi anh o lala nhé anh đang làm cây sáo đó mà ke kêkekekkeke
vn niem tu hao ve bong da =)) Từ cổ đa tình vuơng di hận Vô tình nhân thế hởi mấy ai Than oán thế gian nhiều ngang trái Khúc buồn ai oán mộng trần ai.....
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
hic, gần giống sáo mèo thôi (giống ở chỗ cũng là âm ép hơi) còn hệ thống lỗ thì khác so với mèo, gần giống mèo nữ, thường thì là 7 lỗ, loại 650k thì có 9 lỗ, tầm âm khá hơn mèo dc một chút, mình mới thêm thắt một chút vào hulusi của trung quốc, bây h mình chơi loại 10 lỗ, thổi dc rất nhiều bài, còn về cách chơi thì mình cũng ko biết nói thế nào cho rõ
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
mình thổi thì kêu rồi nhưng ko biết cách bấm note . Thấy nó cũng có 6 note như cây sáo bình thường nhưng thả note sao nó kêu y chang nhau.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Nếu bạn thổi note nào cũng như note nào thì mình nghĩ do hơi bạn nén vào lam chưa đủ mạnh để ra âm của nó .
Page 1 of 1 (5 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net