Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Làm sao để luyến được hay đây các bác

rated by 0 users
This post has 4 Replies | 1 Follower

Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ
thanhvuiqn Posted: 01-09-2010 8:15

em mới tập thổi sáo ,và rất ghen tỵ với tiếng sáo của các bác.các bác truyền lại kinh nghiệm cho em để vài nam nửa thách đấu đươc không

quả thật em thổi mãi mà sao am phát ra khong hay chút nào cả.mong các bác truyền kinh nghiệm

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
kinh nghiệm là kiếm hay khoét 1 cây sáo cùi , sai cũng được, miễn là cái lỗ thổi nó bé. tập với cái sáo đó nửa tháng liên tục rồi thổi lại sáo ngon, kiểu gì cũng có thành tựu. ngoài ra nên tập cùng với mọi người thì sẽ học hỏi được rất nhiều điều và tiến rất nhanh. kinh nghiệm thì gặp trực tiếp sẽ tốt hơn trong việc chỉ bảo, còn chỉ bảo qua vài lời nói qua mạng thì nó không ích lợi gì nhiều. thách đấu thì không dám nhận, nhưng gặp nhau cùng tập vào giao lưu thì ... chuyện nhỏ hehe.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
thanhvuiqn:

em mới tập thổi sáo ,và rất ghen tỵ với tiếng sáo của các bác.các bác truyền lại kinh nghiệm cho em để vài nam nửa thách đấu đươc không

quả thật em thổi mãi mà sao am phát ra khong hay chút nào cả.mong các bác truyền kinh nghiệm

Hình như bạn vẫn chưa hiểu "luyến" là gì thì phải ? 

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Rất đơn giản

giống như bạn đang nói nhưng mà phải kéo dài dài ra 1 tý 

ví dụ : à à àhhhhhhhhh..............áh áh á á á.............à à ahhhhhhhhhhh

đấy thế thôi cứ à và áh chuyển cho nhau

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Để luyến hay, trước tiên phải biết luyến, và sau đó là cố gắng cho hoàn thiện hơn thôi.. hè hè.
tôi đam mê và không ngại san sẻ, tôi yêu mọi người trong damsan.net
Page 1 of 1 (5 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net