Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Cho em xin bản nhạc Sắc màu

rated by 0 users
This post has 5 Replies | 0 Followers

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
hiepkhach203 Posted: 03-29-2009 19:58

Các pác có ai có sheet bài sắc màu của Trần Tiến ko ,cho em xin với.Bài này mà thổi sáo chắc chắn sẽ cực kỳ hay.Các pác muốn nghe bài này thì vao dây nhé

http://mp3.zing.vn/mp3/search/do.html?q=s%E1%BA%AFc+m%C3%A0u&Input=T%C3%ACm&t=0

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Các bác ko ai cho em xin được cái sheet sao.Bác nào giúp em với
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Mấy bài nổi nổi của Trần Tiến như "chị tôi", "mặt trời bé con", "sắc màu" ... để chơi được thì không quá khó, nhưng chơi nghe cho mượt mượt tí tôi thấy chả dễ tí nào. Nói chung nhạc Trần Tiến để hát và chơi guitar thì hợp hơn sáo.

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Bác cho em hỏi mấy nốt đướ nốt đồ thì thổi ntn vậy?,mấy nốt thấp như thế sáo có thổi được ko hả bác?. Mong bác chỉ giáo cho em
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Bác hiệp khách để ý note đầu và note cuồi của bản nhạc rồi chọn loại sáo. Bài này bác nên chọn sáo trầm.

Sinh nhi hữu nhai.Tri nhi vô nhai. Nhi tri vô diệc bất đắc sinh
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Nếu bác hiepkhach lão luyện lâu năm thì chơi luôn tone này khỏi phải dịch giọng làm chi cho mệt. Còn nếu tài năng không cao thì dịch lại giọng trưởng, tất nhiên nghe sẽ không hay bằng nhưng đơn giản hơn cho việc luyện tập...
There is a saying, 'Yesterday' is a history, 'Tomorrow' is a mystery, but 'Today' is a gift. That is why it's called PRESENT.
Page 1 of 1 (6 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net