Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nhớ Mùa Thu Hà Nội của Trịnh Công Sơn, mọi người nghe thử!

rated by 0 users
This post has 9 Replies | 0 Followers

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
vodanh Posted: 03-22-2009 7:43

bài này em mới tập nên đôi chỗ còn vấp! mong các bác đừng cười! Smile

http://www.mediafire.com/download.php?ijmohuntv0y
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Anh nghe thấy tiếng trẻ con quấy trong bài, có phải em bị ảnh hưởng không mà thổi có vẻ vội vàng thế nào ấy. Với cả không biết có phải em chơi theo bản nhạc không, anh có cảm tưởng là bài em thổi bám sát bản nhạc quá, thành ra có cái gì đó gò bó, không có sáng tạo. Câu cuối cùng: "nhớ đến một người, để nhớ mọi người" thì em có thể ngân cả 2 từ cuối chứ không nên kết thúc nhanh như thế. Nếu đúng là em thổi theo bản nhạc thì anh nghĩ em nên thả cho mình thổi tự do hơn để có thể diễn đạt cái hồn của bài hát một cách tự nhiên hơn. Còn nếu là em thổi tự do và đấy là cách em cảm nhận về mùa thu Hà Nội thì chắc là cách cảm nhận của anh và em khác nhau rồi Big Smile.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Anh Kirinhn nhận xét rất tinh tế ! hôm đó em vừa thổi vừa trông thằng cháu, đúng lúc thu âm thì nó quậy phá tung trời! Smile với cả bài này em mới tập nên chỉ thổi theo bản nhạc cho đúng thôi chứ chưa có hồn với vía gì hết! Big Smile em thấy bài này cũng dễ thổi nên tuy chưa hoàn thiện nhưng vẫn thu và up lên cho các bạn mới học tham khảo, nếu thích thì tập ấy mà!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Anh nghe bài kia cũng biết là em thổi chưa tập trung lắm, chứ với khả năng của em mà thổi cẩn thận thì anh chắc chắn là sẽ còn hay hơn nhiều Wink. Hôm nào hoàn thiện thì thu rồi up lại lên cho mọi người thưởng thức nhé.Wink
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
anh Kirinhn chắc thổi bài này hay lắm! anh có thể thu và up lên cho mọi người tham khảo không!! Smile
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Chịu rồi, anh giờ chuyển qua guitar, ít thổi sáo, hơi cũng không còn đủ nữa rồi. Anh chỉ được cái nhận xét thế thồi chứ thổi không hay bằng em đâu. Big Smile Với cả mix lởm nên chẳng dám thu bao giờ, trông chờ vào em vậy Wink.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Anh kirinhn mà đệm guitare thì bản thổi của vodanh sẽ hay lên gấp 10 lần Wink
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

trời ạ, sao anh cứ phải khiêm tốn không cần thiết như vậy nhỉ! bài này đâu có tốn hơi đâu! em với anh thì quá biết trình độ của nhau rồi còn gì!! anh thổi những bài như vậy hay hơn em nhiều mà! người ta bảo người viết nhạc là lần sáng tạo thứ nhất, người chơi bản nhạc là lần sáng tạo thứ hai, vì mỗi người có cách cảm nhận và thể hiện khác nhau mà! Smile anh thu lên để mọi người biết thêm một cách cảm nhận mới về bài hát thôi chứ có gì ghê gớm đâu!

em thu bài này bằng cái mic mua có 50k thôi Smile 

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

@kmath: anh mới bập bõm tập guitar thôi, đệm cho bản thổi của vodanh thì có mà làm hỏng bản đó đi thôi. Hi vọng vài năm nữa đủ khả năng thì anh sẽ phục vụ anh em Big Smile.

@vodanh: bây giờ thì anh không dám hứa, nhưng khi nào có hứng và có thời gian không gian tập luyện thì anh sẽ thu thử. Chỉ sợ thời điểm đó còn quá xa mà thôi Stick out tongue.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Ok, vậy em cũng xin bắt đầu tập Giọt mưa thu và mấy bài về Hà Nội, vài năm nữa anh em ta sẽ cùng nhau hội họp Wink
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Page 1 of 1 (10 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net