Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

góp ý với các anh admin

rated by 0 users
This post has 11 Replies | 1 Follower

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
vuhieu88 Posted: 08-03-2008 21:29

em xin có ý kiến đóng góp với các bác admin, chỉ làmột vấn đề nhỏ thôi nhưng em cảm thấy khó khăn khi muốn tham gia diễn đàn này: đó là vẫn đề thời gian,các anh có thể chỉnh sửa sao cho hợp lý đc ko vì em thấy vẫn để tỉe của diễn đàn hình như là sai,em viết bài lúc 10h sáng mà lại báo là 10h đêm, hình như các anh đã chỉnh nhầm,và 1 vấn đề nữa là ngày truy cập, hình như là mỗi nguời một phách ngưòi thì thứ/ngày/tháng/năm ngưòi thì tháng/ngày/năm.. 2 cái này còn dễ suy ra nhưng cũng có nhưng mem lại để lich đâu đâu ấy, ( em cũng ko hiểu hôm nay là 2/8 àm sao khi post bài nó lại ghi là 24/7 nữa. các anh có thể thông nhất lại để cho khi đọc bài viết có thể hình dung đc time mà nguời viết đã viết như vậy sẽ dễ hiểu đc hơn và tham gia topic đó đễ hơn.

các anh admin đọc bài này xong có thể hay xoá đi cho diễn đàn đỡ nặng và bớt topic rác.Mong các anh đọc và xếmt lại để những mem mới có thể dễ dàng tiếp cận diễn đàn hơn.

Mỗi lần thổi là mỗi lần thêm yêu >"<
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
thêm nữa là thời gian hiển thị bài post, nghe nói từ lúc post nội dung đến lúc hiển thị là tầm 5 hoặc 10phút gì đó, hi vọng admin có thể cho thời gian hiển thị post nhanh hơn, nếu vì lí do sợ spam thì cho dài lắm là 1phút được không?
Ngân: phải biết yêu TIỀN,tránh lấy TIỀN làm điều xấu Lễ: phải biết kính trọng TIỀN Nghĩa: phải lấy tấm lòng đối đãi chứ kg được lấy TIỀN để trả ơn Trí: dùng TIỀN đúng mục đích Tín: thiên hạ mượn TIỀN phải trả đúng hẹn Ấy là làm người vậy.
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
cái đó là do lỗi của trang web, hiện tại BQT chưa khắc phục được bạn ơi. Server đặt bên US, nên diễn đàn đang lấy theo giờ bên US Sad
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
chuyện h thi 5 10 phít ko anh hưỏng nhiều lắm nhưng mà cái chuyện ngày đó anh ơi, việt nam hay Ú thì chênh nhau đâu qua đc 1 ngày hả anh
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
vuhieu88:

em xin có ý kiến đóng góp với các bác admin, chỉ làmột vấn đề nhỏ thôi nhưng em cảm thấy khó khăn khi muốn tham gia diễn đàn này: đó là vẫn đề thời gian,các anh có thể chỉnh sửa sao cho hợp lý đc ko vì em thấy vẫn để tỉe của diễn đàn hình như là sai,em viết bài lúc 10h sáng mà lại báo là 10h đêm, hình như các anh đã chỉnh nhầm,và 1 vấn đề nữa là ngày truy cập, hình như là mỗi nguời một phách ngưòi thì thứ/ngày/tháng/năm ngưòi thì tháng/ngày/năm.. 2 cái này còn dễ suy ra nhưng cũng có nhưng mem lại để lich đâu đâu ấy, ( em cũng ko hiểu hôm nay là 2/8 àm sao khi post bài nó lại ghi là 24/7 nữa. các anh có thể thông nhất lại để cho khi đọc bài viết có thể hình dung đc time mà nguời viết đã viết như vậy sẽ dễ hiểu đc hơn và tham gia topic đó đễ hơn.

các anh admin đọc bài này xong có thể hay xoá đi cho diễn đàn đỡ nặng và bớt topic rác.Mong các anh đọc và xếmt lại để những mem mới có thể dễ dàng tiếp cận diễn đàn hơn.

@: vuhieu

GÓP Ý VỚI ANH VUHIEU.

Đọc xong bài của vuhieu, tui muốn... lòi con mắt và đứt hơi luôn! Viết bài mà không có dấu chấm (.), phẩy (,) gì ráo trọi.

Sống không có nghĩa là tồn tại.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

vuhieu88:
chuyện h thi 5 10 phít ko anh hưỏng nhiều lắm nhưng mà cái chuyện ngày đó anh ơi, việt nam hay Ú thì chênh nhau đâu qua đc 1 ngày hả anh

Chúng ta tập làm quen với múi giờ này thôi. Chắc ko khó khăn lắm.

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
phudinh.nguyen:

@: vuhieu

GÓP Ý VỚI ANH VUHIEU.

Đọc xong bài của vuhieu, tui muốn... lòi con mắt và đứt hơi luôn! Viết bài mà không có dấu chấm (.), phẩy (,) gì ráo trọi.

hịc em bất cẩn quá, cứ theo dòng suy nghĩ mà em đánh máy thôi nen cũng ko để ý chuyện chấm phẩy. Em se rú kinh nghiệm lần sau

@MHM

múi h thì có thể làm quen đc nhưng mà ngày tháng thì anh chỉ em cách biết với. Em thì chịu ko biết nó như thế nào cả 

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Server ĐamSan hình như nằm ở bang Texas ,USA .Nên múi giờ ngược với bên VN mình. Ngày bên đây đến trể hơn Vn và giờ trể hơn 13 h. Ví dụ bên VN 5h sáng ngày 15/8 thì giờ trên Đamsan post bài tại thời điểm đó là khoảng 16h ngày 14/8.  Vậy cho dể để biết giờ trên Đam San thì mình cứ xem mốc 12 giờ trưa bên VN là bắt đầu ngày mới. Nếu bài post trước 12h trưa hôm đó sẽ là ngày "Hôm qua" trở về trước. Còn sau 12h trưa bên Vn sẽ là từ 0 h XX phút "Hôm nay" trở đi.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Bamboo nghĩ khác vuhieu_88 chút xíu ! Chỉ cần bài viết post lên được , đọc bài được , học hỏi được ... thì quan tâm đến giờ giấc chi cho uổng thời gian luyện tập nè .

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

hịc sao lại ko quan tâm đến h giac đc chứ. bỏi vì bạn thường xuyên có mặt trong diễn đàn nên bạn biết hầu như tất cả các thông tin mới của diễn đàn. Còn những người ít khi co time để ra quán nét vào diễn đàn này thì với họ thông tin ngày này cũng khá quan trọng

VD :

clb sáo trúc nào đó muốn tổ chức offline chẳng hạn, sẽ có 1 thông báo trên diễn đàn. Nếu ngày tháng ko rõ ràng ( mình đọc những bản offline rất ít thấy nói rõ ngày mà hầu như chỉ nói:" cn tuần này tập trung ở đâu...). như vậy ko có ngày tháng thì làm sao những người muốn tham gia nhưng tận 1 tuần sau ngày thông báo mới lên mạng, lúc đó mới biết thông tin này. Nhung ngày post bài lại ko rõ ràng thì làm sao mà tham gia nổi bạn.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

thông báo sẽ bài viết mời sẽ hiện tối đa trong 10 phút, ko co chuyện kéo dài cả tuần như bạn nói. Và mỗi lần thông báo offline thì nội dung luôn có ngày tháng rõ ràng, còn nếu lúc đó chưa có ngày là có nghĩa chua có định rõ ngày offline, nên cần phải lên theo dõi. Còn ngày thàng offline và ngày giờ của web Đam San ko liên quan với nhau. chỉ sai lệch khoảng 13h theo MHM nói ở trên. Server bên USA nên phải chấp nhận xài giờ như vậy. Còn giờ giấc anh em vẫn theo giờ VN.

Hy vọng bác ko còn thắc mắc về vấn đề này nữa.

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Thôi chết em nhầm rùi, em xin lỗi mọi người. Em nhầm cái ngày mình bắt đàu tham gia vào diễn đàn nàyngày post bài viết. Ngày mình post bài là ngày khoanh tròn màu đỏ ở trong ảnh ( năm cùng dòng với thanh tiêu đẻ topic). Còn ngày mình tham gia diễn đàn lại là ngày khoanh tròn màu xanh (trong ảnh) .Nhưng mà  nó ghi " tham gia lúc" mà lại còn ở chỗ dễ nhìn nữa thì đúng là dễ nhầm thật. Đúng là bât giờ em mới biết ngày post bài nó ở chỗ nào hic hic.

Một lần nữa em xin lỗi các anh admin vì sự thiếu sót của bản thân em.!

Page 1 of 1 (12 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net