Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Cho em xin sheet của The Moon Is My Heart

rated by 0 users
This post has 8 Replies | 0 Followers

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
hiepkhach203 Posted: 09-01-2008 22:22
Các bác làm ơn cho em xin sheet của bài "The Moon Is My Heart"(The Moon Represents my Heart ) với.Với cả các bác cho em hỏi dùng phần mềm gì để dịch 1 file nhạc ra sheet nhạc.Em thấy bác hachi làm nhưung ko biết làm ntn, bác chi? cho em với nhé
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Link sheet nhạc của bạn đây :

http://damsan.net/forums/thread/11770.aspx

(Kéo xuống vài bài là có sheet đó ) 

Mà mình thấy cái này bác Aivaavia thổi tone hơi cao . Nếu bạn không muốn thổi tới Đô 3 thì có thể dịch xuống bắt đầu thổi nốt đầu tiên là nốt Đô .

( Đồ Fa , La Đố , Fa Mi , La Đố ....)

Mình cũng thổi tone thấp này thôi vì mình mà thổi lên mấy nốt cao là sẽ bị ngừi xung quanh phàn nàn hic hic .

Mà bạn hỏi "The Moon Is My Heart" chắc là mới nghe Tan Yan Jian hả hì hì ? Thế thì thổi theo bản nhạc của bác aiva . Còn nếu bạn thổi theo Leslie Cheung thì thổi theo tone thấp :)

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Cám ơn bạn nhiều nhé,mình biết bài này lúc nghe cái này

http://woim.net/song.php?id=HE2Q6p&name=moon-my-heart

Nhưng mà hinh như ở đây nó thấp hơn trong bản nhạc thì phải 

Với cả em chưa hiểu lắm y của bác.đầu tiên em nghĩ bác định bảo thôi thấp xuống 1 quãng 8 nhưng mà như vậy thì mấy nôt quãng 1 thì làm sao.Nếu chuyển như bác nói,nốt S thành nốt Đồ thì em ko hiểu lắm(ko lẽ các nốt khác cung dich xuống 2 dòng kẻ ?)Mong bác chi? dạy thêm cho em 

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Bản thấp ở RE thứ là bản cao ở LA thứ dịch xuống quãng 5 đó bạn.

Bạn cứ chuyển giọng "rợ" từ bản cao xuống bản thấp như sau:

SOL 1 --> DO 1

LA 1 --> RE 1

SI 1 --> MI 1

DO 2 --> FA 1

RE 2 --> SOL 1

MI 2 --> LA 1

SOL 2 --> DO 2

LA 2 --> RE 2

SI 2 --> MI 2

DO 3 --> FA 1

Còn nốt FA trong bản cao không có thì khỏi chuyển mà nếu có thì nó sẽ thành SI giáng.

Dụng lực đả lực
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Mình cũng ....hông biết nữa hiepkhach à . Tại mình thổi mò nốt chứ ko có theo bản nhạc . Mình nghe Leslie Cheung hát tới đâu thì mò tới đó :D

Nhưng mà mình bắt đầu là Đồ Fa - La Đố thì đi đc hết bản nhạc chứ ko có bị nốt nào thấp dưới đô . Chắc là do cái bản nhạc của bác aiva có cách thổi....sao sao đó nên khác .

Mình thổi thử cho bạn dể hình dung há ( Dở wá đừng cười nha, còn đang tập sự mà , chưa rành đc kỹ thuật nào hết :) ) .Lỡ thổi nhỏ quá trời ,nhớ  vặn loa to lên =)

[Youtube:YouSNtmzpq0]

Còn đây là bản của Cheung ( Trương Quốc Vinh) , bản này thì nói chuyện hơi dài dòng : 

[Youtube:mYv5OqMwwEw] 

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
bác branchtell thổi nghe cũng được đó chứ,sao khiêm tốn dữ vậy,bác đã có công quay phim rồi up lên rất đáng trân trọng,em xin vỗ tay cho bác mấy tiếngYes
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Em thấy bác thổi cũng hay mà,Cám ơn bác nhiều nhé
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Bác gửi lại đường Link đi, nó died rồi. Cảm ơn Bác. Nghe xong sẽ bình luận ngay
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
branchtell:

Link sheet nhạc của bạn đây :

http://damsan.net/forums/thread/11770.aspx

(Kéo xuống vài bài là có sheet đó ) 

Mà mình thấy cái này bác Aivaavia thổi tone hơi cao . Nếu bạn không muốn thổi tới Đô 3 thì có thể dịch xuống bắt đầu thổi nốt đầu tiên là nốt Đô .

( Đồ Fa , La Đố , Fa Mi , La Đố ....)

Mình cũng thổi tone thấp này thôi vì mình mà thổi lên mấy nốt cao là sẽ bị ngừi xung quanh phàn nàn hic hic .

Mà bạn hỏi "The Moon Is My Heart" chắc là mới nghe Tan Yan Jian hả hì hì ? Thế thì thổi theo bản nhạc của bác aiva . Còn nếu bạn thổi theo Leslie Cheung thì thổi theo tone thấp :)

Các bác cho em hỏi bài này nên dùng sáo trung quốc tone gì thổi là hay.Chẳng hạn như cuă ông Tan Yan Jian

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=67z4qT8SE3

Page 1 of 1 (9 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net