Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Ý kiến của aiviaiva với Bamboo Flute

rated by 0 users
This post has 8 Replies | 0 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
aviaiva Posted: 06-27-2008 21:51

Mình có mấy vấn đề cần góp ý với Bamboo

Việc làm của Bamboo xuất phát từ ý tốt là muốn chia sẻ, tuy nhiên sự chia sẻ đó không có hiệu quả.

Thứ nhất: các bản nhạc post không có trật tự rất lộn xộn việc chia thành nhiều trang là không tránh khỏi như thế để tìm bản nhạc sẽ gặp rất nhiều khó khăn, và không thể biết được tổng thể có những bài nào như vậy đôi khi đi từ trang 1 đến trang 21 mới nhận ra là không có bản nhạc cần tìm

Thứ 2: Các bản nhạc này hát thì được chứ sử dụng cho các nhạc cụ như sáo trúc, đàn tranh, đàn bầu ... thì những bản dùng được đếm trên đầu ngón tay.

Trong topic các bản nhạc trên đầu, mình nhớ là đã có một bác post link đến một trang web chứa rất nhiều các bản nhạc đỏ, nhạc vàng ...mọi người cần có thể vô đó kick chuột một cái thế là ok bên đó họ cũng sắp xếp rất ổn rồi.

Thứ 3: Hiện tại đamsan đang có xu hướng chuyển những gì quan trọng như bản nhạc, các video, những file mp3 về forum thư viện tại đó bác tiengdanbensuoi chịu trách nhiệm sắp xếp, chia thành từng khu vực sao cho mọi người vào có thể tìm được nhanh nhất, hiệu quả nhất ... Nếu bambo muốn chia sẻ, hãy tạm lưu lại những bản nhạc của mình lại, đợi thêm một thời gian và trò chuyện với bac tiengdanbensuoi để việc làm của mình có hiệu quả hơn.

Có gì góp ý sai thì bỏ qua.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Theo thông tin từ Bamboo Flute thì khi post xong một loạt bài, Bamboo sẽ chèn vào bài đầu tiên cái contents kèm theo số trang để mọi người dể tìm. Và đc biết topic đó chỉ có các ca khúc do Bamboo post lên,nên đảm bảo sẽ ko bị lôn xộn về nhiều thể loại khác nhau.Khi Đ/San hoàn thiện sẽ move vào thư viện, vì nó ko vi phạm nội quy của bác TDBS . Và số lượng bản nhạc mà Bamboo flute chưa up lên còn khá lớn , nên theo yêu cầu của bamboo flute là để post liên tục, ko có bài reply chèn vào. Vây nên MHM đã move vài bài ra ngoài, và MHM chuyển ý kiến bác Aiviaiva ra đây.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

To bác MHM: em biết bác có nhiều bài tập để luyện tập các kỹ thuật như chạy gam, vuốt ... bác có thể chia sẻ cho em một ít được không? Nếu vì vấn đề bản quyền sẽ không post lên đamsan, bác cho em mượn để em luyện tập.

Xong ( chắc khoảng 20 năm nữa) em lại hoàn trả lại?

He tiện em cũng hỏi mượn luôn tất cả mọi người nha, như bác lee nè, bác saotruc nè, chuthoong nè ... em mượn để em luyện tập, các bác cho em cùng tiến bộ với chứ.

Nhiều khi em cảm tưởng như những bài Nhớ về nam, trên đường chiến thắng, anh vẫn hành quân, mùa xuân biên phòng .... đang ở gần em lắm rồi chứ, nhưng cứ bắt đầu chơi một cái là em lại thiếu thiếu một cái gì đó thế là lại dừng lại.

Em cứ viết ra thôi, các bác cố gắng cho em mượn, không nhiều thì ít, khoảng một hai bản gì đó liên quan đến các kỹ thuật như chạy ngón, vuốt, lưỡi kép em cảm ơn trước.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Những câu hỏi bác đặt cho em thì hiện giờ em chưa trả lời được . Rồi bác sẽ thấy câu trả lời trong một ngày gần đây . Bác đợi nha !

Em góp ý nho nhỏ cho bác nè : NHỮNG CÔ GÁI QUAN HỌ , EM Ở ĐẦU SÔNG , CÂY THÙY DƯƠNG , và THIÊN BẤT TÚC là 4 bản nhạc được chị Đoan Trang viết bên www.nguyendinhnghia.net . Vì thế em mong bác khi trích dẫn qua đây hãy để rõ nguồn để tôn trọng chị .

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Bác bamboo có long chia sẻ cho ae chơi là điều tốt sao bác lại hỏi nhứ vậy? Dù là nó không phải bản soạn cho sáo nhưng để chơi được 1 bài mà mình muốn đâu cứ phải nhất thiết dùng 1 bản soạn riêng cho sáo. Chẳng phải ngày xưa bác cũng đã từng như vậy sao?

Tuy những bản đó không có tác dụng với anh nhưng nhiều người khác cần nó cơ mà

Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

“ Ngôi sao hiểu lòng tôi .” Cảm động vì saohanoi hiểu được em . Cảm ơn bác !

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Bamboo-flute:

Em góp ý nho nhỏ cho bác nè : NHỮNG CÔ GÁI QUAN HỌ , EM Ở ĐẦU SÔNG , CÂY THÙY DƯƠNG , và THIÊN BẤT TÚC là 4 bản nhạc được chị Đoan Trang viết bên www.nguyendinhnghia.net . Vì thế em mong bác khi trích dẫn qua đây hãy để rõ nguồn để tôn trọng chị .

Có thể mọi người có từ nguồn đó, nhưng tui không có từ nguồn đó! Cũng có thể đây chính là nơi xuất sứ của nó, cũng có thể không, nếu post cả quyển lên thì mới nói là vi phạm.

Đây chỉ là các bản nhạc, mình post lên để chia sẻ chứ không nhằm mục đích gì khác vì thế nói là không tôn trọng tác giả liệu có hơi quá không?

Mình lúc nào cũng tôn trọng người khác không nhất thiết người đó là ai, vì tôn trọng người khác chính là tôn trọng bản thân mình.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Hè hè! Dám cá với bác Aiviaiva, tư liệu Đam San hơn 90% là ko có cái bản quyền gì rồi. Riêng tui thì 100% đồ lậu ,bằng chứng là tài liệu tui có toàn Photo lậu và download chui.Tui thì chủ trương share tất cả chứ chưa giấu một thứ gì, nên bác nhắc đến chuyện bản quyền làm gì.Vì nếu giữ bản quyền thì giữ cho ai bây giờ? Tui tính hè này sẽ chuyển ra image và upload lên hết. Còn về bài tập các Gam, đúng là có rất nhiều sẽ up lên nay mai thôi. Bác ráng đợi,nhưng sợ bác tập đc hay ko thôi.
Còn các bản nhạc của bác Bamboo Flute là các bản nhạc ca khúc chứ có gì sai. Chẳng phải chúng ta đều chơi các bài này hay sao? Các bài này đều chơi đc cho tất cả cho các nhạc cụ mà, đâu nhất thiết cứ ko có dấu hoá mới chơi đc. Đúng ko nà?
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Ok em mong bài của bác.

Em chủ trương hoàn thành bài tập hơn là hoàn thành bản nhạc, vì thế bác cứ yên tâm về chuyện quyết tâm hoàn thành hết những bài tập bác post trừ những bài không nằm trong khả năng của em :D.

Page 1 of 1 (9 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net