Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Thử màng sáo

rated by 0 users
This post has 4 Replies | 2 Followers

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
tieusao Posted: 05-16-2008 4:25
hôm trước, em ra nhạc viện mua 1 cây sáo về nhà khoét thêm lỗ phụ rồi thử dán màng vào xem sao, thì thấy cũng re re, hôm nay em up 1 bài lên các  bác nghe thử xem sao rồi cho em vài nhời nhận xét, không nhận xét về bài thổi của em nhé vì em thổi gà lắm hơn nữa thổi với cái màng này thấy khó khó hơn thổi sáo bình thường, các bác xem cái âm thanh của nó ra sao hộ em, link : http://www.mediafire.com/?mtevtj3tcm4 các bác down giùm em nhé, thanks
*~*~*~* đạp tuyết tầm mai *~*~*~*
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
hix, rè kinh quá, màng bị dùng rồi, bác dán chặt hơn 1 chút xíuuuu nữa. Mà sáo VN tiếng ấm và đẹp sao không tập, pha tạp cái tiếng chua chát ấy làm gì? Lại 1 người nữa bị sáo Tàu đầu độc......hix
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
nói hay nhỉ, tiêu việt nam sao chế theo âm sắc tàu hả ku kia...bụng mi cũng lận mấy cây sáo tàu, chỉ tiếc là nội công íu xìu luyện ko đc như lão rùa, nên giở trò trù dập thiên hạ cho hỏng có ai bằng mi hả...khửa khửa khửa....
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
đã nói với mày là tiêu VN không có chuẩn mực gì nên tao phải học theo tiêu TQ thôi, chứ sáo TQ mua về xong, quẳng đó, có thèm chơi đâu.
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
hic phí vậy, em thì mong chẳng có cây cùi TQ để "sướng", bác lee lại chẳng buồn ngó tới. thực ra là cái màng ở trên là em lấy nion ra dán thôi, nghe chỉ rè rè chứ chẳng thấy giống với tàu chệt gì cả ( chắc chắn là do cả màng cả sáo, vì là sáo việt loại rởm lại thêm dán màng nilon không rởm thành  ra là rởm + không rởm = 2 lần rởm), hiện tại em đang thử với màng hành ( nghe tin thất thiệt) thấy có vẻ khá hơn, cũng muốn thử với màng cây năng nhưng ngặt nỗi không có, màng thứ thiệt thì chủ định không nghĩ tới rồi, cho dù có được màng thứ thiệt thì nếu đem dán vào cây của em cũng sợ  làm mất đi cái giá ngàn vàng của cái... màng mất thôi .^.....^.
*~*~*~* đạp tuyết tầm mai *~*~*~*
Page 1 of 1 (5 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net