Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Gửi Admin - Vấn đề Up Nhạc Online

rated by 0 users
This post has 1 Reply | 0 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
htt Posted: 08-14-2009 9:10

Em vào 4rum cũng chỉ một thời gian thôi , nhưng đã theo chân Lee từ bên TTVNOL .

Em đến với 4rum với 4rum với lòng đam mê sáo trúc và nhạc cụ dân tộc .

Em có ý kiến thế này là vào diễn đán khá lâu thấy anh em thu âm cho nhận xét đánh giá dùm thì có 2 cách 

1 là lên YOutube hai là Mediafire .

Nếu lên YOUTUBE thì Admin đã viết code sẵn rùi . dể xem và xem trực tiếp dc , còn nếu là MP3 thì mấy bạn thường share lên Mediafire  ko tiện lắm cho việc nghe online ,mà phải download về máy mà nghe, 1 số bạn sẽ chán ko thik nghe .

Nếu dc em hy vọng admin thêm code 1 số WEB nhạc Online rùi hướng dẩn cách post nhạc ví dụ em thấy YUME ( http://amnhac.timnhanh.com/ ) hay Imeem  ( http://www.imeem.com/tag/music/music/ ) đăng ký tài khoản rất dể dàng và share nhạc nhanh có thể nghe trực tiếp trong diễn đàn dc . Mà nó ko đòi hỏi kiểm tra bản quyền như Nhaccuatui hay Zing . mà tốc độ Upload ko thua kém Youtube hay Mediafire . Nhưng có thể nghe trực tiếp và việc upload khá dể dàng .

thành viên cũng có thể upload thành 1 album của mình rùi share cho anh em nghe lun .

Hy vọng được sự hồi âm từ Admin , cũng như sự  đồng tình của anh em

Chân thành cảm ơn

Top 100 Contributor
Male
cầm sư cấp 1

rất cảm ơn ý kíên đóng góp của bạn htt. Thực sự anh em BQT Damsan cũng rất muốn có tính năng này cho diễn đàn, tuy nhiên có 2 vấn đề:

1. dung lượng của trang web không nhiều, nếu muốn tổ chức thư viện để lưu nhạc thì chắc chắn sẽ tốn 1 số lượng lưu trữ đáng kể đồng thời ảnh hưởng tới tốc độ truy cập của Damsan
  2. BQT không có đủ người để kiểm tra về bản quyền của nội dung thánh viên tải lên vá như vậy DamSan sẽ có thể gặp vấn đề về vi phạm bản quyền

vì 2 lí do trên nên BQT rất mong sự thông cảm của các bạn và đề nghị các bạn sử dụng các phương án thay thề như youtube.com hay mediafire.com Smile

Thân,

Admin.

Page 1 of 1 (2 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net