Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

kỹ thuật rung hơi

rated by 0 users
This post has 6 Replies | 1 Follower

Not Ranked
tiểu cầm thủ
ditimuocmo056 Posted: 02-19-2009 20:32
ĐÃ XÓA VÌ BÀI VIẾT KHÔNG DẤU .
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Bác ơi kĩ thuật ấy là khó lắm đấy em học thầy Sơn mãi mà còn chưa tới đâu, bác cứ tập các kĩ thuật cơ bản trước đi

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Not Ranked
tiểu cầm thủ
ĐÃ XÓA VÌ BÀI VIẾT KHÔNG DẤU .
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
To ditimuocmo056 : bạn có 24h để sửa các bài viết thành có dấu, nếu sau 24h mà không có sự chuyển biến, BQT sẽ xóa bài của bạn
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Kỹ thuật này để học được thì dễ cũng ko dễ , khó cũng ko khó. Mình tự học nên ko biết nói sao đây nhưng cách học của mình là điều chỉnh làn hơi mạnh hay nhẹ mà thôi, làm từ rất chậm sau đó nhanh dần lên thật đều , lúc làm nhanh được rồi thì Nghe tiếng rung của những nhạc cụ khác , vật khác tưởng tượng một chút và làm theo .
ym: heartfailz
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Tập vầy thử xem :

Ha - Ha - Ha - Ha ...... (nhấn từng chữ ha)

rồi tiến tới H - H -H -H ........... Lúc này là tập sâu vào trong họng chứ không ở miệng nữa .

Đến khi nào ráp lại H H H H H 1 hơi mà  thấy từng cái H đc nhấn , bụng cũng giựt giựt theo từng tiếng nhấn thì  cũng .....coi là có rung rồi đó .

(Ko chịu mọi trách nhiệm nếu nghe theo hehe)

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

hehe tập thử coi , không khéo lại học được kỹ thuật nào đó mà trước giờ chưa từng có thì sao Stick out tongue

Mặc dù không đúng lắm nhưng tập hoài cũng nhận ra nó sai chỗ nào mà. dù sao nó cũng rung rung ~~~~~~ Wink

Đúng như bạn nói phải thêm câu : Điều chỉnh làn hơi trong miệng chứ không phải trong họng. Không thì ...... ( như dòng 1 )

ym: heartfailz
Page 1 of 1 (7 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net