Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Cho em xin mấy bản nhạc hay

rated by 0 users
This post has 12 Replies | 1 Follower

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
hiepkhach203 Posted: 08-22-2008 22:11
Các bác làm ơn cho em xin mấy bản nhạc hay hay với,đặc biệt là mấy bản nhạc buồn ấy,em mê mấy bài kiểu đó lắm.Với cả các bac cho em hỏi là trong nhiều bản nhạc,có những nốt còn dưới cả nốt Đồ quãng 8 thu 1thì có cách nào khắc phục ko?ko lẽ lại phải đẩy độ cao của cả bài lên chỉ vì 1 hay 2 nốt.Mong các bác ggiúp em với,em cám ơn các pác rất nhiềuBig Smile
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Cám ơn bác nhiều về mấy bản nhạc và lời khuyên,em biết luyến và vuốt nốt +1 số kỹ thuật cơ bản rùi,nhưng em vẫn ko biết rung hơi +kỹ năng cao cấp Big SmileVới cả em thổi sáo,thầy em bảo vẫn ko thổi được hồn của bài sáo Mong các pác chỉ dạy giúp em với.Em cám ơn các pác rất nhiều
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

hiepkhach203:
Với cả em thổi sáo,thầy em bảo vẫn ko thổi được hồn của bài sáo

bác tập được mười mấy năm rồi ? 1 ngày bác tập mấy tiếng? nếu bác đã siêng tập khoảng mười mấy năm như vậy mà vẫn không thổi hồn vào được bài nào thì phải xem lại rồi !!? hơn nữa việc thổi hồn vào bài nhạc còn phụ thuộc vào sự đam mê của bác với bài nhạc đó nữa, nếu bác thật sự nhập tâm nó thì lo gì không thổi hồn vào dc nhỉ ?

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
em có nghe các tiền bối kể lại là muốn thổi hồn vào bản nhạc thì cần lắng đọng tâm hồn và nhắm mắt lại tưởng tượng như là mình đang hoà vào bản nhạc thì mới toát lên được cái hồn của bản nhạc .

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

mấy bản nhạc buồn thổi hại não lắm mấy bác ơi. Sáo thì phải vui, phải thanh thoát chứ, nêếu cưứ buồn và ủ rũ suốt thì thà học guitar rồi vừa hát vừa đệm mấy bản Trịnh Công Sơn cho khoẻ, ko thì học thổi sax-xo-phon cũng hay.

Cái hay và độc đáo của sáo theo em là ở kỹ thuật Tk ( rất đặc trưng), mà kỹ thuật naày lại thường áp dụng vào những bản nhạc vui, tiết tấu nhanh nên có lẽ cái "buồn" sẽ ít có cơ hội thể hiện hơn với cây sáo.

Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Nếu Sáo chỉ để thể hiện những bài vui thì xem như mất đi một nữa linh hồn của nó. Âm dương phải hòa hợp, có trưởng có thứ, có mạng có nhẹ, có buồn có vui đó mới tạo nên các giai điệu trên thế giới này.

TK chưa hẳn là kỹ thuật quan trọng nhất của sáo. Bằng chứng là rất nhiều bài rất hay mà ko dùng đến TK.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
music_heal_mysoul:

Nếu Sáo chỉ để thể hiện những bài vui thì xem như mất đi một nữa linh hồn của nó. Âm dương phải hòa hợp, có trưởng có thứ, có mạng có nhẹ, có buồn có vui đó mới tạo nên các giai điệu trên thế giới này.

TK chưa hẳn là kỹ thuật quan trọng nhất của sáo. Bằng chứng là rất nhiều bài rất hay mà ko dùng đến TK.

Ví dụ như bài Lòng Mẹ , Mùa Hoa Anh Đào .

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Em tập sáo được gần 1 năm rồi,ngày nào cũng thồi it nhất 2 tiếng :D .Các pác cho em hỏi có bản nhạc nào của Trung Quốc mà buồn ko?(em chỉ thích nhạc của trung quốc thôi) .Cám ơn các pác rất nhiều
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Nhìn nick của bạn là đã biết bạn thích nhạc của phim kiếm hiệp như tôi rồi. nhạc buồn của trung quốc nhiều lắm.nhưng chủ yếu là tiêu. những bài nhạc trầm và buồn như bạn thích đa số là tiêu trung quốc thổi đó bạn.tôi thì chuyên thổi về tiêu trung quốc và thỗi những bài nhạc trong phim thôi.tôi khôg biết nhạc lý nên không thể cho bạn bản nhạc được. .tôi chỉ nghe thuộc bản nhạc lại rồi thổi theo thôi.bạn có thể nge tuyển tập 10 bản tiêu của phim HỒNG LÂU MỘNG.là đủ phê rùi.

NHẬT MỘ HƯƠNG QUAN HÀ XỨ THỊ YÊN BA GIANG THƯỢNG SỬ NHÂN SẦU
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

hiepkhach203:
Em tập sáo được gần 1 năm rồi,ngày nào cũng thồi it nhất 2 tiếng :D .Các pác cho em hỏi có bản nhạc nào của Trung Quốc mà buồn ko?(em chỉ thích nhạc của trung quốc thôi) .Cám ơn các pác rất nhiều

Gửi bác Hồng Lâu Mộng toàn tập :

http://www.mediafire.com/?1zlgrjmdwmz 

Gọi là toàn tập nhưng nó vẫn còn thiếu vài bản so với cha tieukiemgiangho

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

sax. em thấy cái hay của sáo tùy từng người.mỗi ng thik một kiểu.em thích những bài trũ tình và buồn nữa.nhạc quê hương cũng hay.

gui tar ko chỉ có nhạc buồn đâu bác ạ.guitar em đang theo học mà.những bài vui có thể chơi nhiều lắm đấy

vi dụ vũ khúc tây ban nha

0975880171 lucky_crazy0910@yahoo.com
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Gửi: Lee lão đệ

Sao tỷ copy đường link trên chẳng thấy file nào để load hết trơn. Xem lại giúp nhé. Cảm ơn

Saodieucaonguyen
Page 1 of 1 (13 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net